Cần giúp: Xin Kinh Nghiệm Mở Quán Mía Đá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi rau kim ngân, 18/6/2016.

1. rau kim ngân

rau kim ngân Thành viên tập sự

Em chào các mẹ,
    Chả là chỗ em có cái vỉa hè rộng trước chung cư (ở con đường kiểu mẫu Lê Trọng Tấn, HN ý ạ) vợ chồng em đang tính bán nước mía và trà matcha vào buổi tối mà em chưa có kinh nghiệm gì về vụ này, mẹ nào đã từng làm hay tìm hiểu có thể chỉ giáo cho em được không ạ, vì em muốn có cái gì đó đặc biệt 1 tý chứ ko phải là mua mấy ghế nhựa rồi cái máy nước mía vì như vậy thì xung quanh có nhiều rồi, các mẹ có kinh nghiệm hay ý tưởng gì không ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rau kim ngân
    Đang tải...

2. lehong196

lehong196 Thành viên chính thức

Bán mía đá vỉa hè thì mình nghĩ là chỉ như vậy thôi. Quan trọng là hàng phải sạch, giá cả cạnh tranh, dịch vụ tốt là sự khác biệt rồi.

rau kim ngân thích bài này.
  3. Orionstar

Orionstar Thành viên chính thức

mình nghĩ đảm bảo sạch sẽ, ngon, giá cả phải chăng là bán được hết. mới đầu có vẻ k qen nhưng người ta uống thấy ngon rồi sẽ quay lại với cửa hàng của bạn

4. DauGiaNguoc365

DauGiaNguoc365 Thành viên chính thức

kinh doanh chủ yếu làm phải sạch, còn như mình nghe mấy người nói, cái máy mía đá siêu sạch ( đã được bao kín) có một cái cơ quan nhỏ để người bán hàng pha đường, khi ép mía thì nước ở cơ quan đó sẽ chảy xuống làm cho nước mía ngọt hơn, có một số nơi họ bán nhiều họ dùng đường hóa học để hòa với nước mía, đường hóa học có chút mùi khó chịu thì họ cho quả quất vào sẽ át mùi đường hóa học, các bạn đi uống nước mía thì có để ý mấy cái này không?

5. lê thị vy

lê thị vy Thành viên mới

Em nghĩ là trước chung cư thì mình nên thu hút người trong chung cư hơn là người đi đường nên cần sự lâu dài uy tín, chị chỉ cần làm nước mía sạch, giá cả không quan trọng, miễn là phải để người ta thấy là sách giá mấy người ta cũng chịu. ngoài ra có thêm bán thêm nước dừa, chứ matcha nói thật chị muốn làm loại đảm bảo giá rẻ thì cũng khó.

6. rau kim ngân

Em cảm ơn các mẹ, phương châm của em là làm nước mía sạch, không có kiểu pha thêm đường hóa học cho nó ngọt hay gì gì đó, giá thì em định để 8k/cốc in luôn trên biển vẫy vì đa số em vẫn thấy là 10k, mình tận dụng vỉa hè nên giá thế thôi ạ em bán cả nước dừa nữa ông chồng e thì muốn bán cả trà xanh vì dưới chung cư chưa có quán trà đá nào.
    Giờ em đang tìm mua máy ép mía cũ, ghế nhựa cũ cho nó rẻ hì hì, mẹ nào biết ai có thì mách em với nhé, vụ này em quyết mở rồi mong các mẹ ủng hộ :):):)

7. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

cho m hóng ké với ,
    LTT nào , HĐ hay TX ?
    LTT thuộc HĐ thì m can , tối khá đông , nhưng toàn các thanh niên trà đá rồi ra đường quậy phá phóng xe bạt mạng trêu c-a ,
    LTT ở q.TX thì b cứ ra lượn vài tối , uống thử dăm hàng , ngồi ngắm vài điểm , xem chất lượng mật độ dân tình ntn , thăm dò về c-a-p xem sao ?! sẽ có quyết sách ngay thôi ...
    là m cứ đặt địa vị , m tự làm thì sẽ mò mẫm đi thực địa như vậy , chứ ko p KN gì cả ?!

8. ducanhtian

ducanhtian Thành viên chính thức

bán nước mía thì ko cần phải đầu tư nhiều, quan trọng bạn phải có điểm bán tốt, nước mía sạch và giá tốt, mà nếu điểm bán của bạn có phong cách nữa thì sẽ tốt hơn.

9. jumhousevn

jumhousevn Bắt đầu tích cực

Chỉ đơn giản là mua máy về, mua mía về quay lên khi có order là bán thôi, tuy nhiên bạn phải chọn địa điểm thật mát, sạch sẽ kể cả vỉa hè và chỉ bán trong mùa hè thì mới có khách được

10. rau kim ngân

Em cảm on mn, em ở lê trọng tấn, thanh xuân mn ạ

11. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

e uống nhiều nơi, nhưng thấy ngon nhất là ở hiệu sách Tiến thọ ở láng, có mùi vị thơm lắm,

12. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mình thấy quán mía ở gần khu mình bán đc lắm,,,,nhìn cũng sạch....buổi tối còn nhận giao tận nơi...nói chung là chắc là đc lắm...