Cần giúp: Ây Za,cho Em Ý Kiến Đi Các Mẹ Thông Thái

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi shopwebsite, 12/7/2016.

1. shopwebsite

shopwebsite Thành viên chính thức

Thời buổi kinh doanh online ác liệt quá,em hiện tại con nhỏ cũng chưa đi làm,cũng đang muốn kinh doanh online một mặt hàng nào đấy,ông xã em thì gợi ý cho em kinh doanh kính,vì mặt hàng này là do làng nghề quê chồng em sản xuất đó là kính các mẹ ah,hay là nem chua quê thanh hóa của em vì nhà chị họ em có làm nem các loại.Các mẹ cho em ý kiến về 2 mặt hàng này với để em tập tành kinh doanh online.hihi.hay có mẹ nào có mặt hàng nào hay hay cho em kinh doanh vơi ah.Thank các mẹ nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shopwebsite
    Đang tải...

2. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Kinh doanh online thực sự phải đầu tư rất nhiều công sức và thời gian, chứ không kiểu "chơi chơi" như nhiều người nghĩ đâu mn. Ví như mặt hàng kính của mn, là mặt hàng thời trang, vừa quan trọng về chất lượng, thương hiệu, mẫu mã, sản phẩm kiểu "làng nghề" liệu có bán được không. Rồi còn phải đầu tư khâu chụp ảnh các kiểu. Nem chua thì tớ thấy cũng rất nhiều người bán, mn tìm hiểu các topic trên này để biết rõ hơn xem bán có đc hay không nhé. Bán trên LCM, nếu không chịu khó giao lưu với các mẹ thì top đăng xong dễ bị trôi tuột, chả ai để ý. Bán trên face thì cũng rất nhiều khó khăn chứ k dễ như nhiều người bán hàng quảng cáo đâu, cũng làm hàng nhiều lắm. Nói chung là thời buổi ai ai cũng bán hàng online, phải đầu tư rất nhiều thời gian để tạo uy tín trên mạng xã hội mới mong bán hàng hiệu quả.

nguoikhiemthi thích bài này.
  3. shopwebsite

cảm ơn mẹ nó đã góp ý nhé,đúng là kinh doanh phải chịu khó thật

4. jumhousevn

jumhousevn Bắt đầu tích cực

Phải tận tâm, tận tay mới thành công được mẹ nó ah

nguoikhiemthi thích bài này.
  5. shopwebsite

ok mn,cố gắng lên nào

6. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ở trên lamchame ko giới hạn sản phẩm thì cứ chọn bán thử cả 2...nhưng phải xác định kiên trì..

7. Hangmyxachtay1187

Hangmyxachtay1187 Thành viên mới

Mn mới lên ý tưởng thôi mà đã nghe các mẹ hù rồi thì chắc nản. Mình nghĩ ko phải người khác đã bán nhiều thì mình ko thể bán dc. Mặt hàng nào cũng sẽ có phân khúc riêng. Tuy nhiên đã làm thì như các mẹ nói , phải thực sự tận tâm tận lực. Đối với kính của mn bán là dạng kính của cơ sở sx địa phương thì ko phù hợp với bán trên web lamchame cho lắm. Vì mình nghĩ ở đây đa số các mẹ đa số là dân vp có mức tiêu dùng ở phân khúc cao hơn. Nếu có thì bán lẻ ở các chợ sv thì hợp lí hơn.

Chúc mn tìm dc hàng phù hợp

8. online_tainha

online_tainha Thành viên hội Cún 82

- Bán kính: bạn tìm các mối để bỏ buôn sẽ tiện hơn. Ngoài thị trường hay có kính 30-100k, như thế chắc sẽ dễ bán hơn
    - Nem chua: Rất nhiều người bán. Nếu nem có sự khác biệt hơn các nem nhà khác cũng rất hay và dễ hút khách.
    Tuy nhiên, bán gì thì bán cần giao lưu, cần xây dựng thương hiệu, xây dựng chất lượng bạn ạ

9. shopwebsite

cảm ơn mn đã chia sẻ,kính ở địa phương mình sx cũng có nhiều loại mà mn,phù hợp với tất cả mọi người.kính tiền triệu cũng có đấy mn hé.

10. shopwebsite

cảm ơn mn nhé.đúng là ban đầu sẽ rất khó khăn mn ah.thôi cố gắng vậy