Tranh luận: Không Có Đơn Hàng, Mở Mắt Ra Đã Mất Gần 300k

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi quynhnhu.xt, 26/5/2015.

1. thanhson1975

thanhson1975

2. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

chuẩn không cần chỉnh ạ hihi

3. quynhnhu.xt

Uh cảm ơn bạn nhé, mình cũng mới bắt đầu nên vẫn tập tễnh bước từng bước 1. Mong rằng không đến lúc quá bí bách :(

4. Christ.than

Christ.than Lacy Bralette - Áo lót ren thiết kế

Chúc bạn thành công nhé :D. Và lạc quan lên bạn ạ, vì không phải ai cũng có đủ khó khăn để rút ra cho mình nhiều bài học đâu. Nhiều bạn trẻ bây giờ có vốn gia đình, lại còn thêm sự tư vấn từ cha mẹ nên thiếu kinh nghiệm trong những lúc khó khăn. Bạn cố gắng nhé ^_^

5. vudaiduong

vudaiduong Thành viên chính thức

Mình cũng thấy kinh doanh cần phải có sự kiên trì, và rất nhiều yếu tố, nhưng mình nghĩ bạn bán mặt hàng quần áo mà vào tận ngõ sâu là không ổn rồi, nhất là khách hàng lại chưa có nhiều, bán online lại chưa hiệu quả, ,,,

6. mebibi9601

mebibi9601 Bắt đầu tích cực

Mình nghĩ hết hợp đồng nên Dung lại bán online đã. Rồi tìm mặt băng khác.

7. thienbinh_83

thienbinh_83

@quynhnhu.xt
    Đúc rút ra được kinh nghiệm kinh doanh để truyền đạt lại cho chị đi.

quynhnhu.xt thích bài này.
  8. quynhnhu.xt

1 nam roi, nhanh that. 1 nam sau van quan quanh the chi ah :). bay gio co gang ban online thoi chu ko co von de mo cua hang. Khach hang va thuong hieu gay dung tu dau hihi

9. ducanhtian

ducanhtian Thành viên chính thức

Theo mình phương án như này nếu các mẹ gặp phải thì nên giải tán chỗ đó sớm, ôm hết số hàng về nhà, sau đó lên kế hoạch kinh doanh online, tìm hiểu và khai thác các diễn đàn vd:lamchame..., xem những người trước kinh doanh họ đã làm như thế nào vào đó học hỏi cách thiết kế, bố trí hình ảnh v.v.. rồi sau đó tiến hành bán, chấp nhận thời gian đầu bê bét tí nhưng dần có chỗ đứng thì cứ thế mà làm thôi.

10. lunghong

lunghong Thành viên tích cực

hnay buồn buồn vào Dđ thấy topic của mn,ôi giống tâm trạng mình bằng giờ năm ngoái quá
    mn vào nghề nhanh quá đã là 1 lỗ hổng,ko có kiến thức sâu,mối hàng tốt chưa có,cách kinh doanh chưa lường hết đc,khách hàng chưa,mặt bằng ở ngõ sâu thật khó gắng gượng,vốn ít là cả 1 vấn đè
    mình cũng đã phải nhượng lại cửa hàng nhưng lúc ban đầu mình vẫn bán đông khách,về sau gđ có biến mình ko tập trung vào cửa hàng đc,nên hàng tồn nhiều ko trôi ko có vốn xoay vòng nên ko update mẫu liên tục đc,vậy là mất khách dần dần,rồi cảm thấy ko trụ đc bắt buộc phải buông
    sau 1 năm nghỉ mình vẫn nghiên cứu,tìm hiểu nhưng ko còn vốn để kinh doanh nữa,mà nghĩ lại thấy làm nghề này vất vả chứ ko đơn giản,suốt ngày lo nghĩ đủ thứ từ tiền thuê nhà,hàng họ,khách,...nên chồng mình cũng ko muốn cho mình làm lại
    mn còn trụ đc thì cố gắng lên nhé,mình thì đang thất nghiệp dài dài đây,hì,cố gắng lên mn !

11. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

nếu bán quần áo địa chỉ nào gần mặt đường thì tốt, còn nếu bán online thì ko quan trọng, nhưng bán online mẹ nó phải kiên trì :( chúc mẹ nó thành công

12. quynhnhu.xt

hihi vậy kiếm việc làm cho nhàn mn ạ. E sau đó cũng giải tán rồi đi làm. Giờ em đang kd lại nhưng vốn ít nên đành lựa chọn mặt hàng có giá trị nhỏ trước mắt. Cũng phải kiên trì thôi chứ biết sao, đi làm thì 1 thời gian lại chán, thích ở nhà tự kd, mà đúng là làm thuê cho ng khác không vất vả bằng làm cho chính mình.

13. quynhnhu.xt

Cảm ơn mn đã chia sẻ nhé. Em cũng đang cố gắng học hỏi đây ạ, xác định cũng phải từ từ mn nhỉ.
    Vâng e cũng đang kiên trì đây, cảm ơn mn động viên e nhé. Ah e có đứa bạn bán quần áo, thuê cửa hàng chán chê cuối cùng cũng về bán online, thế mà hiệu quả mn ạ, quần áo thì mẫu mã ảnh ọt phải liên tục, có gu thẩm mỹ, e ko phù hợp với thời trang rồi

14. hanguyen99vn

hanguyen99vn Thành viên tích cực

mn cố gắng lên

15. jumhousevn

jumhousevn Bắt đầu tích cực

Cố lên mẹ cháu, nếu chỗ đó mà mãi không có khách thì cũng nên tìm một vị trí khác, áp dụng một cách làm khác xem sao

16. kendizone1

kendizone1 Nhận cung cấp các sản phẩm Hàng Nhật nội địa

Mình cũng tập tành 2.5 tháng rồi, cũng bán ol thôi. Cũng khó khăn nhiều mn à, nhưng mình cũng tự động viên ráng bán 1 thời gian để có khách thì có thể chuẩn bị cho sau này nghỉ thai sản, ở nhà 6 tháng còn kiếm thêm tiền lo cho con :).
    Kẹt nỗi, mình bán hàng nhập mà ở VN nhiều hàng fake quá (toàn hàng TQ làm giả thôi), khách thấy giá hàng fake thấp thì chê mình giá cao và k mua. Buồn lắm mn :(

17. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

BÁN QUẦN ÁO SAO KO ĐĂNG LÊN ĐÂY NHỈ?BẦU BÍ MÀ KHỎE BÁN HÀNG GHÊ

18. me-cubi

me-cubi

các mẹ bán quần áo cần vốn và mắt thẩm mỹ, nhà mình bán hàng thực phẩm vốn tý tẹo, mà lãi tý ty luôn, chỉ khách đặt mới làm nên ko ế, mỗi tội mệt và vất vả thôi. vậy cứ cuối tuần là nghỉ 2 ngày lấy sức :D

19. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Làm gì cũng cần kiên trì và cơ may.
    Nhưng nếu mở cửa hàng thì đúng là phải tính toán thật kỹ mặt bằng bạn ạh.
    Nếu chỗ hiện tại heo hút thì trả cửa hàng, số hàng đang có bán túc tắc online vậy.
    Sau khi tìm được chỗ mới sôi động hơn thì thuê. Nhưng thường những chỗ sôi động thì giá thuê cũng trên trời lắm.

20. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

chưa chuẩn bị thì giờ phải làm thôi , tìm hiểu khu vực + dân tình + xu hướng thói quen mua sắm , kết nối với hàng xóm làng giềng , vừa làm quen vừa mở cơ hội buôn bán , tình thế cấp bách có thể bán thêm hàng gì đó lấy ngắn nuôi dài , bán quần áo thì thiếu gì hàng thừa hàng lỗi hàng tồn kể cả hàng second-hand , buổi tối đưa nhân viên ra vỉa hè treo cái biển off 50-70% và 1 thùng hàng bán xem sao , hay xoay thêm món gì đó ngon bổ rẻ , khách ghé mua (ăn) mới có điều kiện ngắm shop , từ đó mới để ý dần dần ... m ghóp ý bột phát , mời các chiên gia ///