Thông tin: Thông Tắc Bồn Cầu Kiểu Này Nhanh Thật Các Mẹ Ạ

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi nguyenvansuhuynh, 23/7/2016.

1. nguyenvansuhuynh

nguyenvansuhuynh Thành viên chính thức

Em thấy bài này hay và hữu dụng nên chia sẻ cho các mẹ cùng học hỏi. Các mẹ thấy hữu ích thì like nhiệt tình nha. Chúc mẹ cuối tuần vui vẻ

Không cần phễu hút bồn cầu, không cần gọi thợ thông tắc, bạn chỉ cần một cuộn băng dính là đủ làm cuốn trôi mọi vật tắc.

Bồn cầu tắc là nỗi kinh hoàng của nhiều gia đình. Thay vì phải dùng dụng cụ hút bồn cầu (chưa chắc lần nào cũng thành công), hay mất tiền gọi thợ thông tắc, bạn chỉ cần một cuộn băng keo.

Đầu tiên, dùng giẻ lau sạch các vết bẩn, nước trên mặt bồn cầu. Sau đó lấy băng dính dán kín bề mặt bồn cầu, sao cho không hở một khe nào.

Dính xong, bạn hãy nhấn nút xả nước từ 1 tới 2 lần để nước đẩy phồng băng dính lên. Tiếp theo bạn sẽ dùng tay ấn mạnh xuống băng dính vài lần. Áp lực lớn từ trên xuống, cộng thêm sức ép của nước tới điểm bị tắc, mọi thứ sẽ được thông nhanh chóng. Xem video trên Youtube.

Xem hướng dẫn bằng video tại >>> http://vieclamdambao.com/dung-cach-nay-de-thong-tac-bon-cau-that-don-gian-nd78

Hi vọng sẽ giúp ích được việc gì đó cho các mẹ. Chúc các mẹ thành công

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenvansuhuynh
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

đúng là ý hay đấy, thế liệu có thể dùng 1 mảnh nilong to để dán vào cho nhanh ko...chứ quả dán thủ công kia mà gặp bồn cầu quá bẩn thì sữa đc bồn cầu chắc ám ảnh cả tháng luôn đó mình ơi...

nguyenvansuhuynh thích bài này.
  3. nguyenvansuhuynh

nguyenvansuhuynh Thành viên chính thức

Mẹ dán băng dính vào thì nó kín, khi làm nó với có tác dụng. Còn mẹ để nilong thì không được đâu. À mà mẹ chú ý là mua loại băng dính dày dày tí không kẻo lại.... ám ảnh cả năm khi giải cứu được bồn cầu nha :))

nguoikhiemthi thích bài này.
  4. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

oay...thế thì khó nhằn rồi mình ơi...kaka...tui tham ăn lắm...mà lúc nào cũng muốn nghĩ đén hình ảnh đẹp thôi....ám ảnh thế thì bỏ qua thôi...kaka...nhưng mà vẫn phải ghi nhớ để nhờ đc ai đó thì mình chỉ họ làm..:p:p:p

5. nguyenhung8491

nguyenhung8491 Thành viên tích cực

cách này hay phết nhờ, nhưng mà đang tắc mà làm thì ám ảnh lắm :D