Cần giúp: Học Phát Âm Và Giao Tiếp Tiếng Anh Ở Đâu Ở Hà Nội?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi minhlyly, 23/11/2015.

1. minhlyly

minhlyly Thành viên đạt chuẩn

Trước khi đi học tiếng Anh ở Moon ESL thì em cũng đã học ở British Council rồi. Bản thân em đi Mỹ nên thấy học phát âm Anh - Anh không thích. Hơn thế, giáo viên nước ngoài, mặc dù tương đối xịn, không có được sự nhiệt tình, tỉ mẩn và quan tâm học viên như giáo viên Việt.
    Nói thật là sau khi xem tư vấn của mọi người, em đã lục hết các diễn đàn, xem hết các clip rồi mới đi học ở Moon. Cảm nhận chung là rất tốt.
    Nhưng thật ra một khóa phát âm ở Moon ESL cũng không thể đủ được, bản thân em cũng phải tự luyện tập rất nhiều. Nhưng phát âm chuẩn từ đầu giúp em có nền tảng rất tốt và không bị bỡ ngỡ khi sang bên này.

Đang tải...

2. thaotran09

thaotran09 Thành viên tập sự

Theo dõi threat từ lâu, hôm nay mới có cơ hội vào cảm ơn mọi người. Theo mọi người, mình cũng "liều mình" đi học tiếng Anh và có cảm nhận thế này, hy vọng có thể giúp ích cho những người đang tìm cách nâng cao trình độ bản thân:
    - "Phát âm không phải là con đường duy nhất, nhưng là con đường ngắn nhất giúp bạn giao tiếp tiếng anh tự tin" hay một câu nói khác đại loại như "nếu không xác định đúng nguyên âm và phụ âm của một từ thì dù có bật đi bật lại đĩa CD cũng không nghe được gì đâu" đã chuyển hướng suy nghĩ của mình về hướng đi giúp mình giao tiếp tiếng anh tốt. Và cho đến bây giờ, mình đang rất hài lòng về những gì nhận được từ Moon ESL.
    - Hiện nay có rất nhiều trung tâm dạy phát âm tiếng anh, vì vậy thật khó để mình có thể tìm được 1 trung tâm vừa ý. Rất may việc tìm kiếm của mình lại không mất quá nhiều thời gian khi mà may mắn lên lamchame lại tìm được thread này, nơi mọi người giới thiệu chỗ để học phát âm. Không những gần nhà mình, chất lượng của trung tâm cũng rất tốt khi mà rất nhiều feedback trên facebook hay các diễn đàn đều đánh giá rất cao trung tâm sau khóa học này. Vì vậy mình đã quyết định học 1 khóa phát âm tại đây.
    - Thực sự vào học mới thấy hay, thấy bổ ích. Trước đây có người bảo rằng mình nói tốt rồi thì đi học làm gì nữa. Đến khi vào học, mình mới nhận ra rất nhiều điều mà trước đây mình cho là đúng đều sai bét, từ cách phát âm một từ cụ thể cho đến cách flow, rhythm một đoạn văn. Và cái ảo tưởng về một người nói tốt tiếng anh đã bị dập tắt, thay vào đó mình tạo được động lực, quyết tâm để theo đuổi khóa học này và bắt đầu làm lại từ đầu.
    - Sau một khóa học kéo dài 15 buổi, mình đã học được gần như tất cả mọi thứ về phát âm tiếng anh, bao gồm: American sounds (tất cả nguyên âm và phụ âm); word stress; rhythm of the speech; intonation; những lưu ý khi phát âm đuôi "s", "ed", silenced sounds và các nguyên tắc bạn cần biết khi phát âm tiếng anh. Với sự nhiệt tình trong từng buổi học, thầy Quang - giảng viên đã tạo nên một không khi học tập vô cùng thú vị với những trò chơi bổ ích trong suốt khóa học giúp mình không những cải thiện rất nhiều trong phát âm và khả năng nghe mà còn cảm thấy thoải mái, thư giãn nữa. Thầy cũng kiểm tra rất thường xuyên cả trên lớp và btvn đối với từng học viên trong lớp (1 lớp tối đa chỉ 12 người) cộng với việc phạt tiền 2k/ 1 từ sai đã tạo "động lực" rất lớn cho mọi người học tập hiệu quả nhất :v
    - Tuy nhiên, chỉ học thôi là chưa đủ, điều quan trọng nhất mà mình nhận được trong khóa học này đó là sự hòa đồng, gắn kết giữa mọi người với nhau. Thực sự từ trước đến nay chưa có khóa học nào mà mình cảm thấy luôn vui vẻ và lúc nào cũng muốn đi học như khóa học này. Các anh chị em trong khóa học, từ nhỏ tuổi nhất (13 tuổi) đến lớn tuổi nhất (38 tuổi), đều rất vui tính đáng yêu. Thời gian break giữa giờ là lúc mọi người tụ tập ăn uống, nói chuyện trên trời dưới biển làm mình quên hết cả mệt nhọc. Không những thế, mỗi người trong lớp ai cũng có thế mạnh riêng trong khóa phát âm này, có những em rhythm chuẩn, giọng rất tự nhiên mà mình ngưỡng mộ. Vì vậy mình coi mỗi người đều là thầy của mình trong một khía cạnh nào đó để phấn đấu học thật tốt. Sau khóa học này sẽ nhớ mọi người nhiều lắm! :) Mong rằng sau này trung tâm mở thêm lớp giao tiếp để mọi người có thể được học cùng nhau lần nữa! :)
    P/s: À chút nữa thì quên, mỗi ngày Moon ESL lại gửi một video về cách phát âm của những từ mà mọi người thường đọc sai nữa đấy! Like facebook Moon ESL - Phát âm tiếng Anh để có thể theo dõi clip hằng ngày nhé m.n :) (Mình k câu like đâu nhé!)

Sửa lần cuối: 20/7/2016
  3. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

Bạn có thể mua sách luyện phát âm về tự luyện cũng ok

4. mua_thang_sau

mua_thang_sau Thành viên mới

bạn qua aroma.vn xem. có chương trình học riêng bạn nhé

5. lehongngocneu

lehongngocneu Thành viên tập sự

Mình đã học lớp học tại TIẾNG ANH TIMMY ENGLISH, thầy nhiệt tình lắm các mẹ ah. Quan trọng là các mẹ có thể save tới 40% so với Trung tâm. Giờ TA của mình k fai là pro, nhưng it nhât thì gặp đối tác nc okay, mail thì rât tư tin. Thây đã từng du học, làm việc vơi Tây nên nhưng gì thầy chia sẻ, áp được được mỳ ăn liền luôn ý.
    T vote cho TIMMY ENGLISH nhé

6. buioanhhn87

buioanhhn87 Thành viên tập sự

Đồng ý với bạn lehongngocneu nhé, mình đang học ở lớp của TIMMY. Lý do mình khuyên bạn nên chọn:
    1. Giáo viên là du học sinh, lớp riêng nên thầy nhiệt tình lăm lắm ý (hom thi tieng, mình dùng thủ đoạn chụp ảnh gửi, mặc dù đang giờ làm viêc nhưng thầy vẫn làm hết cho mềnh hehe...vậy là biết độ nhiệt tình rồi nhé)
    2. Nội dung hoàn toàn cho người đi làm, thầy dạy ở Aroma nữa, thầy dùng giáo trình đó nhưng có bổ sung nhiều cái mới, lớp thì có 6-10 ng, toàn là ng đi làm
    4. Học phí thì save tới 40% so với Trung tâm.
    Lần đầu tiên mình kiểm chứng được cụm từ "NGON, BỔ, RẺ" nhé
    Copy link cái cho cả nhà xem
    http://timmyenglish.com.vn/

7. minhlyly

hiện nay có rất nhiều nguồn học phát âm tiếng Anh trên mạng chị ạ. Ở Mỹ có Rachel's English là nổi nhất, còn ở Việt Nam hiện nay thì hơi hổ lốn. Em học Moon nên cũng thích cách phát âm của cô Moon, nhưng tài liệu hướng dẫn của Moon thì lại không public ra ngoài mà chỉ cho học viên xem thôi.
    Ngoài học offline, em nghĩ học online sẽ hiệu quả hơn mua sách, vì nhìn được khẩu hình và nghe hướng dẫn. Còn nếu học ở lớp thì tốt nhất, cơ bản là có người nghe và chỉnh cho mình.

papaseal thích bài này.
  8. minhlyly

với cơ bản là phát âm phải nói nhiều, nghe nhiều, chứ 1 khóa học online hoặc offline thì chỉ giúp mình có được nền móng thôi

papaseal thích bài này.
  9. papaseal

papaseal Thành viên đạt chuẩn

Đúng là Moon nên để public các hướng dẫn âm thì rất tốt :)

minhlyly, lynkmyuanh98 thích.
  10. CherryJimy

CherryJimy

Em cũng quan tâm vấn đề này, có mẹ nào đi học rồi cho e ít lời khuyên ah. giờ nhiều TTTA quá ko biết chọn chỗ nào.

Haxuka64papaseal thích.
  11. anh98

anh98 Thành viên đạt chuẩn

thaotran09lynkmyu thích.
  12. papaseal

papaseal Thành viên đạt chuẩn

Học tiếng Anh quan trọng nhất là bạn phải xác định học để làm gì. Học để thi Đại học thì vào lò luyện thi, học để ra nước ngoài thì phải luyện nghe nói (nên học phát âm tiếng Anh trước), còn học để thi IELTS, TOEFL thì phải "kiêm" cả 4 kỹ năng, và nghiên cứu về format bài nữa. Chúc bạn thành công

13. thanhnhan1190

thanhnhan1190 Thành viên tập sự

Mình có học một khóa phát âm ở Trang Loren, thực sự thấy ổn. Trung tâm nhỏ thôi, nhưng chất lượng được. Học có người check âm mỗi ngày, tận tình, tiến bộ nhanh lắm. MÌnh tự tin nói hẳn.

14. mua_thang_sau

mua_thang_sau Thành viên mới

xem phim cũng là một cách để phát âm chuẩn :)

15. Jung Hades

Jung Hades Thành viên nổi tiếng

Bạn có thể đến học t.a tại trung tâm
    V-learning Home – p406 -Nơ 10- Bán đảo Linh Đàm - Hà Nội
    CÁC LỚP TIẾNG ANH 50-100% GIÁO VIÊN BẢN NGỮ
    CHỈ TỪ 800K/THÁNG-HOTLINE: 0972642849

16. hoangly95

hoangly95 Thành viên mới

em cũng muốn hóng, em học hoài mà không vô ::):)(

17. lynkmyu

lynkmyu Thành viên tập sự

– “Phát âm không phải là con đường duy nhất, nhưng là con đường ngắn nhất giúp bạn giao tiếp tiếng anh tự tin” hay một câu nói khác đại loại như “nếu không xác định đúng nguyên âm và phụ âm của một từ thì dù có bật đi bật lại đĩa CD cũng không nghe được gì đâu” đã chuyển hướng suy nghĩ của mình về hướng đi giúp mình giao tiếp tiếng anh tốt. Và cho đến bây giờ, mình đang rất hài lòng về những gì nhận được từ Moon ESL.
    – Hiện nay có rất nhiều trung tâm dạy phát âm tiếng anh, vì vậy thật khó để mình có thể tìm được 1 trung tâm vừa ý. Rất may việc tìm kiếm của mình lại không mất quá nhiều thời gian khi mà search google về khóa học phát âm tiếng anh thì ngay trang đầu đã hiện ra Moon ESL rồi. Tìm hiểu thêm thì thấy thớt này của các mẹ. Không những gần nhà mình, chất lượng của trung tâm cũng rất tốt khi mà rất nhiều feedback trên facebook hay các diễn đàn như webtretho đều đánh giá rất cao trung tâm sau khóa học này. Vì vậy mình đã quyết định học 1 khóa phát âm tại đây.
    – Thực sự vào học mới thấy hay, thấy bổ ích. Trước đây có người bảo rằng mình nói tốt rồi thì đi học làm gì nữa. Đến khi vào học, mình mới nhận ra rất nhiều điều mà trước đây mình cho là đúng đều sai bét, từ cách phát âm một từ cụ thể cho đến cách flow, rhythm một đoạn văn. Và cái ảo tưởng về một người nói tốt tiếng anh đã bị dập tắt, thay vào đó mình tạo được động lực, quyết tâm để theo đuổi khóa học này và bắt đầu làm lại từ đầu.
    – Sau một khóa học kéo dài 15 buổi, mình đã học được gần như tất cả mọi thứ về phát âm tiếng anh, bao gồm: American sounds (tất cả nguyên âm và phụ âm); word stress; rhythm of the speech; intonation; những lưu ý khi phát âm đuôi “s”, “ed”, silenced sounds và các nguyên tắc bạn cần biết khi phát âm tiếng anh. Với sự nhiệt tình trong từng buổi học, thầy Quang – giảng viên đã tạo nên một không khi học tập vô cùng thú vị với những trò chơi bổ ích trong suốt khóa học giúp mình không những cải thiện rất nhiều trong phát âm và khả năng nghe mà còn cảm thấy thoải mái, thư giãn nữa. Thầy cũng kiểm tra rất thường xuyên cả trên lớp và btvn đối với từng học viên trong lớp (1 lớp tối đa chỉ 12 người) cộng với việc phạt tiền 2k/ 1 từ sai đã tạo “động lực” rất lớn cho mọi người học tập hiệu quả nhất :v
    – Tuy nhiên, chỉ học thôi là chưa đủ, điều quan trọng nhất mà mình nhận được trong khóa học này đó là sự hòa đồng, gắn kết giữa mọi người với nhau. Thực sự từ trước đến nay chưa có khóa học nào mà mình cảm thấy luôn vui vẻ và lúc nào cũng muốn đi học như khóa học này. Các anh chị em trong khóa học, từ nhỏ tuổi nhất (13 tuổi) đến lớn tuổi nhất (38 tuổi), đều rất vui tính đáng yêu. Thời gian break giữa giờ là lúc mọi người tụ tập ăn uống, nói chuyện trên trời dưới biển làm mình quên hết cả mệt nhọc. Không những thế, mỗi người trong lớp ai cũng có thế mạnh riêng trong khóa phát âm này, có những em rhythm chuẩn, giọng rất tự nhiên mà mình ngưỡng mộ. Vì vậy mình coi mỗi người đều là thầy của mình trong một khía cạnh nào đó để phấn đấu học thật tốt. Sau khóa học này sẽ nhớ mọi người nhiều lắm! [​IMG] Mong rằng sau này trung tâm mở thêm lớp giao tiếp để mọi người có thể được học cùng nhau lần nữa! [​IMG]
    P/s: À chút nữa thì quên, mỗi ngày Moon ESL lại gửi một video về cách phát âm của những từ mà mọi người thường đọc sai nữa đấy! Like facebook Moon ESL – Phát âm tiếng Anh để có thể theo dõi clip hằng ngày nhé m.n [​IMG]

18. bi be yeu

bi be yeu Thành viên tích cực

bạn tìm dc ng học cùng chưa? chưa thì ib tớ nhé

Thuchp thích bài này.
  19. Thuchp

Thuchp Thành viên tập sự

Đợt này hình như ko còn chương trình khuyến mãi nữa

minhphuong30 thích bài này.
  20. minhphuong30

minhphuong30 Thành viên sắp chính thức

thaotran09 thích bài này.