Cần giúp: Ám Ảnh Rụng Tóc Sau Sinh, Các Mẹ Giúp Em Với!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi thuydo2211, 19/7/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. jinx

jinx Thành viên tích cực

Thì đó. Như em đang uống viên green hair hàng ngày để phục hồi nang tóc. Giờ tránh cho mấy cái hóa chất lên tóc rồi. Không dùng bậy bạ các loại dầu gội trị rụng tóc nữa. Hic

Đang tải...

2. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Cái chính ở đây là mình nên giải quyết vấn đề vì sao tóc rụng, từ đó điều trị cho nó từ gốc từ rễ đã mẹ nó ạ. Chứ tóc mọc nhanh mà vẫn cứ rụng thì chả kịp được đâu

3. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Trước đây em cũng bị rụng tóc, mà giờ đỡ nhiều rồi. Em dùng dầu dừa, bôi lên đầu , bôi vừa vừa thôi khoảng 1 đồng xu dầu dừa. Thấm đều hết da đầu rồi để vậy đi ngủ luôn. Nhưng mà phải siêng làm. 1 tuần làm 2 lần nha mấy chị. Tóc con có mọc và giảm rụng hẵn, tóc mọc nhanh hơn. Nhưng khá là vất vả . Vì mỗi lần gội đầu để sạch dầu dừa nó cực lắm

4. N2M

N2M Bắt đầu nổi tiếng

Vì mình cực lười :)) ai mách uống gì, bổ sung gì mình chỉ làm đc 1,2 lần rồi quên nên... thôi luôn. Mình ngày trc gội dầu kafen của Đức, giờ đang gội dầu Biotin Callagen

5. catcolo88

catcolo88 0977242729

chuẩn mn ạ, cảm giác tóc nó cứ hơi bết ý mn nhỉ

6. catcolo88

catcolo88 0977242729

vâng trước tiên là dùng tinh dầu bưởi đã mn ạ, sau một thời gian thì dùng dầu ô liu để phục hồi tóc bị hư bị xơ nữa. Nếu mn có thời gian nữa thì chịu khó đun nước bồ kết gội cũng cải thiện đáng kể đó mn

7. soohyang2507

soohyang2507 Thành viên rất tích cực

Còn uống bổ thai tổng hợp ko b? Uống prenatal của mỹ cho hàm lượng đủ nhé. Uống ít nhất 6 tháng sau sinh( nếu ko cho bú) còn cjo bú thì uống đến khi bé hết bú

8. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Mẹ nó sướng nhờ. Chả cần lo lắng suy nghĩ nhiều mà vẫn phục hồi đc tóc. Dầu gội của chị lạ quá, em chưa nghe thấy bao giờ cả. thế là dùng biotin hay kafen thì nó tốt hả mn?

9. thuydo2211

Hic hic. Phải cho con bú chứ sao mà không cho được ạ, từ lúc mang thai em cũng thấy nhiều mẹ khuyên dùng prenatal nhưng phải chú ý vì hàm lượng vitamin A quá cao nên hồi mang thai em uống được 3 tuần rồi bỏ luôn :(

10. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Của thorakao đó chị. Nhưng mà chỉ hỗ trợ thôi, xịt vô mát mát, đã đã. Có người hợp có người không hợp. Em cũng xịt thì tóc con có mọc, chứ giảm rụng thì em thấy hiệu quả không rõ ràng. Chắc là xịt nhiều mới hết rụng. Mà xịt nhìu thì chắc tốn tiền lắm đấy :p

11. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Chắc do em gội không sạch dầu đó. Nó sẽ bị bết tóc, dính bụi nhiều hơn nên dễ gây ngứa. Làm đẹp từ thiên nhiên nên phải chịu cực mấy chị à

12. thuydo2211

hic. Em cũng ngán cái dầu dừa này quá. Chiều nay em vừa ra mua thử 1 lọ green hair về dùng đây ạ. Hy vọng sẽ có hiệu quả với em

13. thuydo2211

Tốn thì tốn nếu trong tầm tay thì vẫn sẽ làm. Quan trọng là nó có tác dụng thật hay không ý. Tóc con mọc chưa đc lâu mà rụng luôn thì cũng ngán lắm

14. N2M

N2M Bắt đầu nổi tiếng

Dầu gội chắc cũng tùy người hợp :D mn cứ sớt gg là nó ra ngay ý mà, đây là 2 loại dầu gội cặp khá thông dụng, kafen thì m dùng đc 2 cặp, còn bio thì cũng mới dùng đc 1/2 chai :) m thấy 2 loại đó đều mượt, k gầu mấy, mỗi tội giá thành của bio nó đắt hơn :D

15. lacvp

lacvp Thành viên chính thức

E k sinh đẻ gì mà tóc rụng dã man đây , theo như e tìm hiểu thì cơ thể mình thiếu chất gì đó ạ . Với lại là do sinh hoạt k điều độ và cơ thể thiếu collagen đó ạ

16. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Mình bị rụng tóc khá nhiều, nhưng khó chịu nhất là rụng xong rồi là y như rằng tóc con đua nhau mọc lên lỏm chỏm đâm bên này xẹo bên kia, nhất là trên đỉnh đầu tóc con cứ lỉa chỉa lên nhìn trong mất trật tự và rối bù cứ như ổ rôm, không biết làm sao khắc phục đây các mẹ?

17. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Thì cứ điều trị dần dần thôi. Cũng như các mẹ nói ăn uống đầy đủ, bổ sung vitamin để chân tóc khỏe, không bị gãy rụng nữa thì tóc con mọc lên kiểu gì chả đẹp. Vấn đề chỉ còn là thời gian

18. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Các mẹ cứ có con có cái vào thì không rụng cũng rụng hết thôi. Thời gian chăm con còn không có, lấy gì nói đến thời gian chăm sóc bản thân :( Suy nghĩ lo toan nhiều cũng ảnh hưởng

19. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Lúc có bầu em cũng bị rụng tóc dữ lắm. Mà cũng ngại nên không dùng dầu dừa, tại gội cực mà có bầu tắm đứng không à , có ngồi được đâu, gội cực như vậy chắc em chết mất. Bà ngoại dùng vỏ bưởi xay lấy nước cho em gội đầu. Cũng đỡ rụng, nhưng nó hơi rít rít. Nói túm lại là có làm thì giảm rụng, không làm thì đâu lại vào đó.

20. soohyang2507

soohyang2507 Thành viên rất tích cực

nhà tớ là chuyên sản nhi bạn nhé, bản thân tớ sinh nở 2 đứa và toàn bộ cơ quan cũng như người thân cũng uống prenatal nên đều không sao. Các mẹ cũng thấy là nếu thiếu vta a thì tóc đã rụng rồi đấy ngoài ra thông tin nói rằng hàm lượng a của prenatal quá cao là thông tin trước kia các bác sĩ không cập nhật(nền y tế của mỹ đặc biệt là về sản nhi là đầu bảng ko có chuyện quá cao nguy hiểm mà họ vẫn cho dùng và được nhiều nước khuyến khích). Ở viện phụ sản trung ương từ năm 2012 các bác sĩ cũng đã khuyên dùng prenatal rồi bạn ạ. A trong prenatal khoảng 4000-5000iu đây là mức an toàn chứ ko phải cao(nó cũng tương đương với việc bạn đang uống khoảng 100g sữa bột của hãng enfamama mỹ( khoảng 3000iu). Ngoài ra đây là dạng vitamin a chiết xuất từ thực phẩm nên ko phải là quá liều, ví dụ các bạn ăn uống bình thường cộng với viên đa vi chất prenatal thì không cần uống sữa hay ăn các thực phẩm chứa A khác cùng lúc( quá liều chỉ khi kết hợp tất cả các nguồn bổ sung A ở liều tối đa) nên các bạn cứ yên tâm bổ sung luôn nhé

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.