Cần giúp: Làm Gì Khi Con Hay Bỏ Nhà Theo Bạn?

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi suunhi28, 23/6/2016.

1. ngatn.mecaphe

ngatn.mecaphe Bắt đầu tích cực

Mình đồng ý với Mod là nói thì dễ, làm mới khó. Nhưng kiên nhẫn và bao dung sẽ giúp cha mẹ vượt qua được điều đó.
    CS hiện đại đòi hỏi cha me phải gần và hiểu con cái hơn nhiều. Nhưng dòng chảy cs, mưu sinh cơm áo gạo tiền, áp lực cv...làm chúng ta không đủ sự kiên nhẫn dành cho người thân yêu, dễ tức giận và nổi nóng. ĐB là những đứa con. Chúng ta chỉ luôn nghĩ cho chúng vật chất đầy đủ là chúng thành người. Nhưng một đứa trẻ cần nhiều hơn thế.
    Làm cha mẹ chưa bao giờ là dễ dàng, nhưng đó sẽ là một cuộc hành trình thú vị và thử thách. Ở đó cùng tình yêu thương, cách giáo dục phù hợp sẽ giúp con bạn lớn lên và thành người có ích cho XH.

Đang tải...

2. Thuhang121

Thuhang121 Thành viên mới

trời đất, con vậy thì hư quá rồi, bạn chỉ cần khuyên con, nên giữ mình, lớn r, tâm sự với con cho con hiểu, chứ đi hoài thì chắc đã không giữ dc thân nữa rồi,

3. Châu Minh BP

Châu Minh BP Thành viên đạt chuẩn

khổ lắm các mẹ ạ, con nhà mình cứ mắng là dọa bỏ nhà đí ấy khổ lắm cớ

4. Wecanimmigration.com

Wecanimmigration.com Thành viên đạt chuẩn

Nghỉ ngơi, cho bản thân thư giãn một vài ngày: Coi như bạn đang "ốm" về tinh thần đi và nó cần được chăm sóc. Vậy thì hãy cho phép bản thân được nuông chiều, tận hưởng sự sung sướng bằng cách lười nhác một chút. Nhớ là chỉ trong một thời gian ngắn thôi nhé, đừng như các cô nàng bị người yêu đá, lao đầu vào ăn cho quên sầu suốt ngày suốt tháng để rồi phát ú.

5. suunhi28

suunhi28 Thành viên tập sự

Giờ em và chồng mặc kệ,để cho nó có chân đi thì sẽ tự có chân về các mẹ ạ

6. Green Field Spa

Green Field Spa Thành viên đạt chuẩn

Nên tâm sự với con, bảo 2 đứa đến ăn cơm xong xem bạn trai của con bé là người thế nào bạn ạ. Tuổi này trẻ còn bồng bột lắm.

7. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

Cùng ý kiến với bác, quả thật là hơi muộn có thể là do bạn nhỏ kia được chiều từ bé và cá tính bạn ấy cũng mạnh. Nên càng nặng lời thì lại càng phản tác dụng. Tuổi mình ngày trước cũng thế, cũng ương bướng bỏ xừ, bố mẹ càng nói thì lại càng làm :D giờ có con rồi thì mới biết trước bố mẹ mình cũng khổ với mình lắm.
    Em nói thật em ko ở trong hoàn cảnh của mn nên còn bình tĩnh được chứ tính em mà gặp hoàn cảnh này thì em ko biết em làm j nữa. Chúc mn sớm tìm ra hướng giải quyết, không tự giải quyết được thử tìm tới chuyên gia tâm lý xem sao.

8. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

Đừng như thế cố gắng lên mn, con mình làm sao thì mình dính đòn trước, đến khi nó tỉnh ra biết thương bố mẹ thì lại muộn mất rồi, mn còn buông xuôi thì con càng không còn điểm tựa trượt dốc không phanh thì còn khổ hơn.

9. ngoclanhoang137

ngoclanhoang137 Thành viên mới

Mĩnh nghĩ lỗi một phần có thể do bố mẹ không có thời gian gần con nên con mới cảm thấy cô đơn và không muốn ở nhà. Trước hết bố mẹ hãy dành thời gian ở nhà với con nhiều hơn, khiến nhà trở thành một nơi ấm áp và vui vẻ mà con muốn trở về mỗi khi mệt mỏi :)

10. bongbong8890

bongbong8890 Thành viên tích cực

Đau đầu nhỉ, đúng là cái tuổi dở dở ương ương. Em cũng đồng quan điểm với 1 bác trên là dạy con về các biện pháp tránh thai để tránh những điều đáng tiếc xảy ra.
    Sau đó vợ chồng anh chị nên dành nhiều thời gian hơn con, nói chuyện với cháu nhiều hơn hoặc tìm một người có quan điểm sống đúng đắn trong gia đình nc về cách sống với con.

11. labellevie178

labellevie178 Bắt đầu tích cực

Cũng khá là nghiêm trọng rồi chị ơi. Tuổi này rất khó, không quá lớn để hiểu biết và cũng không còn quá trẻ con để nịnh nữa. Mệt ghê

12. labellevie178

labellevie178 Bắt đầu tích cực

Nói cấm thì đơn giản, nhưng khó lắm. Con lớn rồi chứ có phải lên 2, lên 3 đâu mà ngồi canh được suốt ngày