Nhờ Mode Tý Nhưng E Gấp Quá Muốn Hỏi Ý Kien Các Mẹ Về Vụ Hẹp Bao Quy Đầu

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi ruagia, 12/7/2016.

1. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Ui e biet la đăng sai mục nhưng mode cho e nhờ 1 ngay thôi. E sốt ruột quá chẳng ngủ nổi vì cái vụ này. Tình hình là tối nay E vừa lột bao quy đầu con e nó tọt 1 phát thò ra cái đầu to. Nhưng vừa thò ra lại tụt luôn vào trog mà giờ chim nó phồng lên và ngắn tũn kiểu như nó bị tọt vào trog và cộm lại ạ. Lúc tọt ra cái đầu đấy nó kêu đau giờ nó lai k kêu nữa nhưng k chịu cho sờ vào nữa. Mà hỏi thì nó cứ bảo k đau. Em tuog cái đấy nó phải thò ra thụt vào được chứ. Đêm nay nó ngủ lúc nó lật ng nó kêu đau. Giờ chim nó lại phồng to ra như kiểu sưng ý. Đêm khuya e chẳng nhìn rõ. Mai e chỉ sợ nó sưng lên. Các mẹ có kinh nghiệm vụ này cho tớ ý kiến với. Có ai bị như e ko ạ. Đau bao lâu thì hết ạ hay phải đi khám hả các mẹ. Thanks các me

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ruagia
    Đang tải...

2. Vanvanbb

Vanvanbb Thành viên tích cực

Đi khám đi mn ạ

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  3. Xiteen11

Xiteen11 Thành viên tích cực

Ngâm nước muối vừa phải ( không pha đậm) là hết

4. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

Sưng vài ngày nó heetz thôi. Nh từ giờ về sau nó ko cho đụng vào nữa. Thêz là con mk nó lại bị hẹp lại

ruagia thích bài này.
  5. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

Mình cũng ko bít ntn, đẩy lên cho ai bít vào giúp

6. bimiu2000

bimiu2000 Thành viên mới

Ra viện nhi TƯ. Những cái đó phải đi kiểm tra. Con bạn tớ cũng bị sưng, còn phải bơm kháng sinh vào chỗ bao qđ đấy. Con tớ hồi bé cũng bị hẹp. Ra viện nhi nong. Sau đó nó cũng ko cho sờ vào. Giờ 11 tuổi tự tuột. Nhẹ cả người

7. Me_moonxinh

Me_moonxinh Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình bị hẹp phải vào viện Nhi để nong, bs bôi thuốc rồi làm giống bạn nó phọt ra trong dau ghe, tối đó về chim sưng ngắn tũn, hơi đau chút thôi vài ngày là hết con vẫn đi tè bt ko đau đâu,bs dặn trong những ngày này vẫn phải lộn cho bé nhẹ nhẹ lộn để nó thò ra ko là nó sẽ bị hẹp lại. Đầu tiên cũng sợ vì nghĩ động vào nó đau chết nhưng cứ lựa khi tắm làm nhẹ nhẹ cho con là đc bé cũng sợ quay lại bv đe bs làm nên cũng hợp tác 1 2 hôm hết đau bạn ý sẽ tự lộn hàng ngày (bạn như vậy là giỏi hơn bs rồi đấy có thể con bạn hẹp nhẹ, con nhà tớ là tịt ko lối thoát khi làm phải 2 bs 1 nam giới giữ chân giữ ng để bé ko giẫy đấy:) nhưng làm chỉ 5 giây là xong thôi) bố mẹ nào con bị hẹp thì nên đi sớm ko càng lớn càng khó bé thi nong được chứ lớn là phải rạch đau hơn, hơn nữa hẹp để lâu sẽ viêm nhiễm vô sinh nhé

8. bbcare123

bbcare123 Ăn quả nhớ kẻ trồng cây

Chả đùa được với vụ này đâu mn ơi. Đẻ được ông con trai mà cái ấy lại có vấn đề thì làm ăn gì nữa. Cấp cứu tại chỗ mẹ nó có thể lấy nước muối pha loãng và ấm ấm để rửa bên ngoài cho bé. Sau đó nên đưa bé đi bệnh viện để kiểm tra cho chắc ăn. Nhiễm trùng dù chỉ nhỏ nhất mà không được chăm sóc kịp thời sẽ dẫn đến những hậu quả khôn lường.
    P/S : Mẹ nó học ở đâu kiểu tự nhiên lột đầu chim cho con thế ạ? Em là em lên án vụ này

9. ngahuy02

ngahuy02 Thành viên tích cực

lẽ ra ko nên lột ra, con bạn như thế là ko hẹp đâu. Bạn lột ra nên đầu da bị sưng - sẽ mất vài ngày, có thể khi đái sẽ đau hoặc sót... ít khi bị nhiễm trùng, ko táy máy vào đó nữa.... theo thời gian - khi cương cứng (lúc buồn tè, lúc mới ngủ dậy - dần dần nó sẽ tự ló đầu ra) đến 10 tuổi mà chưa ra thì lúc đó mới cần tham khảo ý kiến BS nhá

10. tunglinh26@gmail.com

tunglinh26@gmail.com Thành viên rất tích cực

Theo ý kiến của mình thì mình khuyên b nên đưa con đi khám bs. Ý kiến của mỗi người là nt nhưng mn k nên chủ quan. Vấn đề đấy là vấn đề nhạy cảm liên quan đến cả cuộc đời của con sau này. Đừng vì những sai lầm của cha mẹ mà sau này có những vấn đề j sảy ra khổ đến bé suốt cả chặng đường

11. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn các mẹ. Mình định đi khám mà ông chồng mình cứ bảo k. Hix. Trộm vía nó vẫn chơi đùa đái ỉa bt. Tối về mình rửa ráy cho con xem tn ạ

12. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

E nẫu ruột vì vụ này lắm ý. Từ hôm qua đến giờ đầu óc chẳng làm được gì. Hix

13. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

nên đi Nhi mn ạ bé đi tiểu có ok ko?hay đi bị đau?cho ra Nhi ĐI NHÉ

14. bbcare123

bbcare123 Ăn quả nhớ kẻ trồng cây

Mẹ nó xử lý đến đâu rồi? Update cho các mẹ đỡ lo lắng. Em chả hiểu sao cũng thấy lăn tăn hộ mẹ nó. Có chị ở Cty em kể ngày xưa anh trai chị ấy đi bơi sông về ngứa thế là cũng tự lột ra rửa nước giếng về sau bị nhiễm trùng tí phải cắt bỏ bàng quang hic

15. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn cm đã giúp. Trộm vía hquq e cho uog 1 liều ksinh va chống viêm sưng thì nó xẹp xuôg và trở lại bt rồi ạ. Hix. Chim nó lại dài ra như cũ chứ k sưng cả cục vậy. E làm theo ý kiến các mẹ sear tren webtretho la ngâm rua la che va lại lột ra xịt nc muối trộm vía giờ ngon roi ạ. Thế chắc là xog vụ lột cái quy đầu rồi nhỉ. Từ giờ chac phai chiu khó rửa ráy hơn bt. Cảm ơn cm nh lắm động viên mình chứ tính mình hay nghĩ quẩn nh lúc tự mình làm mình sợ ý. Hic

16. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

Các mẹ khi tắm cho con nên để ý trước 6 tuổi nếu chưa tuột được thì đưa đi khám họ chỉ nong hay lích 1 tí là xong đừng để như con nhà này 18 tuổi mới đưa đi làm đau thì khỏi phải nói

17. kinshi2014

kinshi2014 Thành viên sắp chính thức

còn nhỏ quá thì làm sao nó tuột ra đc chị, phải đợi con ở tuổi trưởng thành mới biết chứ

18. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

M cho con đi viện nhờ bác sĩ nong cho sau đó về rửa nước muối mới đầu thì cũng hơi đau sau quen cũng thấy bình thường