Cần giúp: Bé Bị Táo Bón Kéo Dài, Xin Các Mẹ Có Kinh Nghiệm Giúp Với.

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bobiibo, 22/6/2016.

1. me-cubi

me-cubi

cu nhà mình trước toàn bị táo khóc ròng, mình cho ăn nhiều rau, bữa nào cũng đầy 1 bát con, giờ OK rồi.

Đang tải...

2. Hoatuyet_14

Hoatuyet_14 Thành viên tích cực

Bạn đừng vội mua thuốc về thụt, theo mình bạn lấy cái xilanh bơm khoảng nửa cc mật ong rồi bơm vào hậu môn của con ý. Khoảng 5-10p sau bé sẽ ị đc.

3. momimo

momimo Thành viên tập sự

Đúng rồi, khi bé bị táo bón không nên thụt vội, nên massage kết hợp với bổ xung chất xơ, có thể thay đổi chế độ ăn, chất xơ thì ngoài việc ăn rau củ quả mẹ có thể cho bé dùng VBgresol kids cũ được, cái này là chị bạn mình chỉ cho mình, hiệu quả lắm nhé.

giaotran8712 thích bài này.
  4. giaotran8712

giaotran8712 Thành viên tập sự

Cái này uống siêu tốt nè ;) không những tốt cho bé, mà người lớn cũng uống được nữa. Bữa chị hai mua cho con bả, mình bị táo bón bả kêu mình dùng thử. Uống vô hiệu quả thật ;)

5. hoahuongthao_011

hoahuongthao_011 Thành viên tập sự

Bé nhà mình cũng bị và mình cũng mất nhiều thời gian để tìm cách chữa cho bé. nếu mẹ nào có thời gian để điều chỉnh chế độ ăn uống cho con, các biện pháp phòng ngừa cho bé thì tuyệt vời quá. Nhưng nếu các mẹ quá bận thì nên dùng VBgesol Kids, cái này bé nhà mình dùng rồi. Nó là dạng thực phẩm chức năng, hiệu quả OK. Mẹ nên cho bé uống đi chứ để tình trạng táo bón lâu nguy hiểm lắm

6. Morin133

Morin133 GLOBAL ENTREPRENEUR

cho bé uống nước đỗ đen thử xem sao mn

7. Shop Quần Đũi 0868912934

Shop Quần Đũi 0868912934 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó thử bôi 1 ít mật ong vào hậu môn của bé xem sao.
    Chấm mật ong vào đầu tăm bông bôi trong hậu môn khoảng 1 cm và cả bên ngoài nữa. Mật ong tính nóng nên nó co thắt hậu môn giúp bé đi tiêu dễ hơn đấy ạ.
    Chúc bé mau hết táo, không thì tội lắm ạ.

8. TrangHan2011

TrangHan2011 Đủ quyền lập Họ

mẹ nó đã thử đủ cách khoai lang, mung toi, sua chua van van.... mà ko thấy hiệu quả thì nên bsung cho con 1 lieu trinh uống men vi sinh của bệnh viện bạch mai hoặc cho con uống chất xơ hòa tan Natufitb y, mình thấy rất hiệu .
    p/s: ko phải mình bán men mà mình giới thiệu đâu ạ, kinh nghiệm bản thân nuôi con hết thoi, mong các mẹ đừng ném đá hihi. voi ca chắc ở trên LCM men bach mai cung ko xa la voi cac me dau y

9. jadecloudshop

jadecloudshop

Em mua củ nghệ tươi ép lấy nước cho chút đường phèn hấp cách thủy, trước mỗi bữa ăn cho con dùng 1 thìa cafe. Cực đơn giản mà rẻ tiền, đã có mẹ cho đến khi con đc 22 tháng mất bao nhiêu tiền đi bệnh viện mà dùng bài thuốc này đã khỏi khi kiên trì cho con dùng 1 tháng liên tục.
    Con chỉ dùng sau 1 ngày là có dấu hiệu tích cực luôn mẹ nhé :)

10. Lộc Vũ

Lộc Vũ Thành viên mới

Bạn ơi bạn dùng trà senna chữa táo bón cho trẻ em nhé. Cứ trên 24 tháng tuổi là dùng được rồi bạn ạ. Rất hiệu quả đấy. Thấy mọi người dùng khá ok