Cần giúp: Ám Ảnh Rụng Tóc Sau Sinh, Các Mẹ Giúp Em Với!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi thuydo2211, 19/7/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Thiếu sắt là quan trọng đó mẹ nó ạ. Nang tóc được nuôi dưỡng bởi các mạch máu, khi thiếu sắt (thiếu máu) sẽ thiếu hụt chất dinh dưỡng nuôi tóc dẫn đến tóc yếu và dễ rụng

Đang tải...

2. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Vâng. vì ngay trên hộp thuốc cũng có khuyến cáo nếu dùng thuốc thì phải chú ý đến hàm lượng các chất hấp thụ vào theo đường thức ăn nữa nên mình cũng chú ý, ví dụ hôm nào mà ăn nhiều vitamin A quá thì thui ko dùng thuốc mẹ nó ạ.

3. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Chắc là do nội tiết tố thay đổi, mình lúc trước tóc đã rụng nhiều, sau khi sinh con càng thê thảm hơn. Thấy các bạn mình giới thiệu dùng dầu dừa. Mình cũng ráng thử thấy tốt lắm, tóc mượt và dày hơn. Nhưng dùng dầu dừa mất thời gian quá, phải ủ tóc 30p trước khi gội đầu. Không biết có loại nhanh mà tốt ko nữa.

4. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

À còn 1 điều lưu ý các mẹ khi dùng prenatal nhé, tức là trên hộp thuốc cũng ghi rõ là bảo quản <25oC, nên mình thấy là nếu hôm nào trời nóng quá mà mình mang thuốc đến cty là cái màng thiếc ở phía sau bị phồng lên rất căng, có thể do thuốc bị biến đổi do bảo quản, lỡ bị như vậy là mình bỏ ngay ko dám uống nữa, lần trước mình phải bỏ gần 1 vỉ vì bị như vậy đấy. Bi giờ rút kinh nghiệm phải để thuốc trong tủ lạnh cho chắc ăn. Mỗi lần uống chỉ cắt ra 1 viên và uống luôn, ko mang đến cty nữa.

5. jinx

jinx Thành viên tích cực

Đọc trên hộp sữa Enfamama: Vitamin a: 2600 IU/100g sữa. Nên uống 2-3 ly sữa (mỗi ly 56g) để bổ sung vào chế độ dinh dưỡng bình thường. Như vậy, nếu uống 3 ly sữa Enfamama là bạn bổ sung khoảng 3900 IU (~ 4000 IU/ngày). Mình nghĩ nếu hãng sữa công khai thông tin trên chứng tỏ ngưỡng 4000 IU là ngưỡng an toàn. Mỗi tội là MJ hồi trước bị các mẹ trên WTT kiện vì hàm lượng chất công bố k giống ghi trên bao bì.

6. lacvp

lacvp Thành viên chính thức

.Chế độ sinh hoạt em cũng vớ vẩn , toàn thức đêm muộn nữa :( . Nói đến cái vụ rụng tóc nghe mọi ng mách uống biotin sẽ làm tóc ít rụng , em uống mà tóc chả đỡ tí nào cơ mà lông chân và lông tay thì như rừng nhé :((( . Mà thiếu sắt em mua sắt ở ngoài hiệu thuốc hình dạng viên ấy về uống nói chung là chán lắm chả tác dụng , muốn mua sắt dạng nước mà đắt quá 40k /1 lọ cơ :((( .

7. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Thì chính vì green hair nó tác dụng bổ thận dưỡng huyết giúp phục hồi nang tóc nên em mới dùng nó đấy. Sản phẩm nào cũng kích thích tóc mọc nhanh và đen mượt nên em không quan tâm lắm. Chỉ cần giảm rụng tóc mà không phải ủ, gội hàng ngày là thích rồi :))

8. lacvp

lacvp Thành viên chính thức

bổ sung vitamin a em thấy hơi sợ ấy :( , có đứa em gái bị mụn , ông bác sĩ kê cho thuốc gì có lượng vitamin a cao lắm , mà điều trị 1 thời gian mụn thì đỡ cơ mà mắt thì em nên các chế cẩn thận vụ vitamin a nhé

9. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Phải công nhận là ủ tóc bằng dầu dừa, dầu ô liu tốt thật, tóc cứ mềm mượt thích lắm. Nhưng tốn thời gian quá các mẹ ơi, ngày nào cũng đi làm từ sáng đến tối, về lo nấu nướng cho chồng con, còn đâu thời gian mà chăm sóc bản thân nữa

10. maithienphuc

maithienphuc Thành viên chính thức

mn uống biotin đi, mình uống 3 lọ tóc được cải thiện rõ rệt đấy

11. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Mấy loại này mình dùng qua hết rồi, thậm chí có thời gian mình còn tự nấu dầu dừa nữa cơ, đúng là rất tốt cho tóc. Làm được mấy tháng thì lười quá, mỗi lần gội đầu cứ lười ủ tóc, chỉ gội gội cho xong thôi nên tóc đã rụng càng bị hư tổn nhiều hơn. Không có thời gian nhiều thì các mẹ nên tìm những sản phẩm như green hair dùng sẽ tác dụng tốt hơn

12. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

e cũng rụng tóc ác quá, sáng ra chải đầu là sợ, gội đầu cũng sợ, tóc rụng dã man, e cũng thay đổi dầu gội đầu liên tục ạ
    không biết nay mai có e bé, sinh e bé tóc e còn rụng thé nào nữa
    hức hức ::)(

13. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Thay dầu gội vừa vừa thôi chứ mẹ nó thay miết thế nó đánh nhau càng hỏng thêm đó. Mẹ nó nên dùng các loại biotin như mẹ @N2M xem. Kết hợp dùng thêm green hair Hoa Sen nữa này. Mình chăm sóc trước cho dày lên đến lúc có em bé kiểu gì cũng rụng thôi nhưng không sợ rụng nhiều nữa

14. Tamtitmitdua

Nguyên nhân chủ yếu của rụng tóc ở độ tuổi này là do tóc bắt đầu quá trình lão hóa: giai đoạn tăng trưởng của tóc bị rút ngắn, giai đoạn ngừng tăng trưởng kéo dài hơn, nang tóc thiếu dưỡng chất để nuôi dưỡng toàn bộ sợi tóc. Do đó, sợi tóc mảnh yếu, rụng nhiều hơn mỗi ngày, mái tóc trở nên thưa, mỏng và kém bồng bềnh.

em vừa đọc trên báo suckhoedoisong đấy.

15. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

phụ nữ chúng mình chịu thiệt đủ điều, đã mang nặng đẻ đau rồi còn bị mấy chứng bệnh này nữa. Hóng các mẹ chia sẻ thêm nhiều giải pháp nữa nha...

16. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Rụng tóc sau sinh là vấn đề sinh lý, vì phụ nữ của mình sau sinh thường nội tiết tố thay đổi. Nó không phải rụng bình thường, mà nó rụng nhiều thành từng tép. Những ai mới sinh lần đầu mà bị rụng kiểu này đều phải lo lắng hoang mang hết. Như em hồi trước cũng vậy. Cũng làm đủ cách, trị đủ kiểu. Ai mách gì cũng làm nhưng đều không ăn thua.

17. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

vâng e sẽ lưu ý kết hợp mấy vitamin phục hồi ạ
    e cứ mua lọ dầu gội hết là thay lọ khác,loại khác. hức
    tóc càng ngày càng rụng và xơ ạ

18. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

bác nói thế
    e thấy như được an ủi,đòng cảm ấy
    hehe.e cũng ngồi hóng vì chưa sinh đẻ gì mà tóc rụng nhiều lắm

19. jinx

jinx Thành viên tích cực

Biết là vậy rồi mẹ nó ơi, nhưng ko có thời gian + lười + cực quá nên bỏ luôn, em đang rất hy vọng vào green hair các mẹ ạ. Chỉ việc nhớ uống thuốc đều hàng ngày thôi :p

20. Tamtitmitdua

Vậy hả mẹ nó, mà loại dầu gội này nghe lạ quá, mình chưa nghe tới bao giờ. Mẹ cung cấp thêm thông tin cho mình và các mẹ cùng cảnh ngộ biết nhé. Nghe thấy có vẻ khả quan, nếu được mình dùng thử xem thế nào

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.