Nhờ Các Mẹ Tư Vấn, Sức Đề Kháng Của Con Kém Quá

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Gia Bảo 2015, 26/7/2016.

1. Gia Bảo 2015

Gia Bảo 2015 Thành viên mới

cún nhà em được 16 tháng rồi, nghịch lắm, chẳng chịu ngồi yên bao giờ. nhưng sức đề kháng thì kém lắm cứ hay bị nhiệt, rồi viêm họng hay amidan gì đó. ăn thì lười kinh khủng. nhờ các mẹ tư vấn giùm em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gia Bảo 2015
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

biếng ăn thì chỉ có kiên trì tập thôi...còn bệnh về cổ họng ho hen,....thì chị có thể phòng...là hằng ngày uống bổ sung trà lá tía tô, trà rau diếp cá, tra gừng, cho bé uống nước chanh muối, ngâm cam mật ong cho bé ăn....sức đề kháng sẽ đc nâng cao mỗi ngày.

3. thanhdo284

thanhdo284 Thành viên tập sự

Bé nhà mình cũng gặp tình trạng như vậy

4. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Bạn có thể bổ sung loại cốm mà có cao men bia hoặc men tiêu hóa + zinC + Thymududulin.

5. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Bé nhà mình cũng hay xưng amidan hóng kinh nghiệm các mẹ với ạ. Chứ khổ xưng là lại uống ks mới hết.

6. luciluc

luciluc Thành viên mới

Tăng cường đồ mát, nước cam, chanh hoặc rau củ thôi. Mùa hè thì lưu ý điều hoà, tránh cho con bị ho hắng. Còn trẻ con thì tầm tuổi đó vẫn còn hay bị ốm vặt, phải ngoài 3 tuổi cơ. Mẹ phải ráng chịu thôi

7. TrangHan2011

TrangHan2011 Đủ quyền lập Họ

de tang cuong suc de khang cho con thi minh hay lam cac cach nhu sau( nam nao cug lam a hihi)
    thứ 1: cho con uống brocho vacxom mỗi năm 1 lần vào khoảng tháng 7,8,9 hoặc 8,9,10
    thứ 2: mỗi năm bổ sung cho con 2-3 đợt men vi sinh
    thứ 3: tẩy giun năm 2 lần
    thu 4: sua chua moi ngay 1h
    trộm vía con mình ít ốm vặt lắm, sức đề kháng còn rất tốt. đợt tháng 6 vừa rồi nhà mình có du lịch 8 ngày bằng ôtô quảng bình- huế- đà nẵng- hội an nhưng trộm vía con ngoan, an tốt, ca đi va về ko ốm đau hay mệt mỏi gì cả ( con mình 5t ạ)
    các mẹ có thể add nick fb này của mình để chứng thực a https://www.facebook.com/tuan.luubach

8. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Tầm này thì khó tránh khỏi ốm vặt lắm mn ạ. Cứ phải ngoài 3 tuổi trở đi, răng rố mọc tương đối, rồi ăn uống cũng tự giác hơn thì mới đỡ được. Mn chịu khó cho con bổ sung dưỡng chất tăng cường đề kháng cho con, cho bé ăn đồ mát nhiều, còn họng thì chỉ có cách giữ gìn cho bé thôi.

9. viet_ha0090

viet_ha0090 Bắt đầu tích cực

Mình được bác dạy hàng ngày day day vào mấy huyệt này của con để tăng sức đề kháng: 1. giữa gan 2 bàn chân, 2, giữa 2 bàn tay, 3, vuốt/matxa lưng: lấy cột sống làm tâm, dùng ngón tay vuốt dọc 2 bên cột sống.
    Ngoài ra, thời tiết thay đổi hoặc lạnh: mình dùng dầu tràm, trc khi con đi ngủ bôi ở phần hõm hõm ở chân cổ, bôi vào gan bàn chân, sau lưng bên phải (chỗ vị trí phổi), bôi vào quần áo cho bé
    Mong 1 chút chia sẻ giúp ích cho bạn

10. Khanhkimson

Khanhkimson Thành viên tập sự

Trẻ con 16 tháng chưa dùng được máy loại kia đâu bạn , mật ong còn phải xem xét và pha loãng, tốt nhất là lên lại kế hoạch dinh dưỡng cho bé với cho bé hoạt động ngoài trời.
    Chủ thớt có thể tìm loại thuốc nào có Betaglucan mà cho con dùng, nó đặc hiệu tăng sức đề kháng cho cả người lớn và trả nhỏ

nguoikhiemthi thích bài này.
  11. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

trên 12 tháng tuổi là dùng đc hết những thứ đó rồi bạn ạ....đây là lời khuyen từ bác sĩ đông y đấy bạn ạ...

12. nhimyeu123

nhimyeu123 Thành viên chính thức

Nhím nhà mình đây chắc trung bính tháng sốt viêm họng 1 lần, mỗi lần kéo dài khoảng hơn 1 tuần. Thế nhưng từ ngày mình cho bé tăng đề kháng đường hô hấp bằng viên ngậm Imunostim này thì đỡ hẳn mn ạ. Khoảng 3 tháng nay chưa thấy viêm họng gì. sp này dạng ngậm, vị ngọt, hương dâu như kẹo nên đảm bảo bé nào cũng thích cho coi. mn tham khảo xem