Cần giúp: Mấy Ngày Rồi Ko Bán Được Gì. Lại Vừa Xin Nghỉ Việc.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi dv.phucan, 26/4/2016.

1. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Bạn có thể đọc tâm sự đầu tiên của bạn ấy nhé

Đang tải...

2. sawara456

sawara456 Thành viên sắp chính thức

Bạn đừng nản chí bạn. Bây giờ mình ngồi suy nghĩ lại những gì mình đã làm, vì sao không được, rồi tìm ra giải pháp cho mình. Nhưng có 1 cái quan trọng nữa là bạn phải hiểu lại đúng vấn đề, là vì ai cũng tưởng kinh doanh online là đơn giản, và không mất tiền, ít vốn... đó là 1 sai lầm, kinh doanh onlinse thật sự khó hơn là ofline nhiều lần, kinh doanh online cần rất là nhiều thứ, vốn, sự siêng năng, cần cù... vì khi khi bạn kinh doanh offline chỉ cần tiền mặt bằng hàng tháng ví dụ như 10, 20 tr thôi, còn kinh doanh online để bán đc hàng bán cần rất nhiều tiền để chạy quảng cáo, có nhiều website lớn 1 tháng 50 tr để chạy quảng cáo là bình thường, mà chưa chắc chạy quảng cáo là sẽ bán được hàng, mình phải biết lựa chọn kênh quảng cáo nào hợp lý, cái đó mình phải trải nghiệm thực tế rồi mới rút ra bài học cho mình. Còn nếu bạn không bỏ tiền quảng cáo thì phải bỏ rất là nhiều công sức để làm nhiều việc như: đăng tin, làm SEO, nói chung là rất rất là nhiều thứ. Nói chung, sẽ rất là vất vả, nhưng mình nghĩ không có thành công nào mà trải trên hoa hồng hết ah, nên bạn hãy cố gắng thêm nữa, và đừng nản chí bạn nhé.

3. online_tainha

online_tainha Thành viên hội Cún 82

Chữ ký của mẹ nó viết sai chữ "hoa" kìa!
    Zai mình hay bảo thế này: Nếu lo lắng mà giải quyết được việc thì hẵng lo, còn không giải quyết đc gì thì đừng có lo lắng, chỉ hại sức khoẻ
    Mỗi lần rơi vào tình trạng lo lắng là lại nhớ lời zai, khỏi lo luôn bạn ạ

4. Nguyễn Thành Cư

Nguyễn Thành Cư Thành viên mới

Đừng nản chí bạn nhé, bạn hãy xem lại lý do tại sao mình thất bại từ những lần kinh doanh trước rồi rút ra kinh nghiệm, và trước khi kinh doanh một sản phẩm nào bạn phải nghiên cứu thật kỹ trước khi bắt tay vào làm. Chúc bạn thành công.

5. meyeucon610

meyeucon610 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn Chị nhiều ạ. có lời động viên này em cũng có thêm động lực để cố gắng ạ

6. dvquyettpland

dvquyettpland Chuyên viên tư vấn BĐS Hà Nội, SĐT: 0918 224 861

Bán hàng cũng cần phải có duyên nữa nhé chứ không phải muốn bán là đc đâu