Thông tin: Mẹ Nào Cho Con Uống Sữa Hikid Cẩn Thận Sữa Giả

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi tapulisu, 1/2/2016.

1. Jang ve

Jang ve Thành viên mới

Bibo trên fb mới đăng mấy mẹ mua sữa hết hạn và sữa giả ấy, chị xem lại coi :((( em mới đọc bài share mà. Em khám rồi 2vc ko sao ah. Giờ nhìn trẻ con thèm lắm

Đang tải...

2. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

2 vc bạn thoải mái đi, đừng có áp lực quá thì con sẽ sớm về với 2 bạn thôi :)

3. Jang ve

Jang ve Thành viên mới

Tks chị ah

4. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

Trẻ con thiệt thòi nhất trong trường hợp này. Sao lại có người ác đến vậy

5. Hoai Thuong bt

Hoai Thuong bt Thành viên tập sự

mình sống ở Hàn và order sữa hikid cũng như các hãng sữa khác của Hàn, để mua sữa đảm bảo chất lượng thì inbox m nhé. nick fb của m là Hoài Thương (email hoaithuong_nt@yahoo.com)

6. Hoai Thuong bt

Hoai Thuong bt Thành viên tập sự

Mình sống ở Hàn đây, và con mình cũng đang dùng sữa Hikid đây, sữa có hạt màu xanh là bình thường nhé bạn, m ở bên này vẫn mua sữa trong siêu thị cho con uống(siêu thị Homplus, hệ thống sth bán lẻ lớn nhất ở Hàn) nên ko có chuyện sữa giả, và trong sữa có hạt màu xanh nhé. Các mẹ khác ko cần phải hoang mang

7. nguyenminhphi

nguyenminhphi Thành viên tích cực

Mn ơi sữa bên hàn xách tay về tầm 650k ạ. Amh em bên hàn em đang nhờ anh mua hộ xong gửi về cho bé nhà em uống. Mà anh xem bên đấy tầm 350k/hộp 600g, ôi anh em là con trai lại chưa có con em chỉ sợ mua phải hàng nhái mới giá đấy các mẹ nhỉ ::):)( quá hoang mang luôn ạ

8. Mekem_Minh

Mekem_Minh Thành viên mới

Ôi trời ơi lại còn sữa giả nữa mới sợ chứ! híc

9. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

Sữa này hơi lạ nhỉ, chắc e toàn để ý mấy loại quen quen. Giờ sữa nào cũng có giả, chiêu trò kd thì nhiều, nhũng nhiễu hết thị trường, người tiêu dùng cũng loạn lên ko biết tìm mua ở đâu cho an toàn.

10. Hong net

Hong net Thành viên tập sự

Hix chồng mình bên hàn mà đợt này hok gửi sữa về cho con dv trước con mình dùng xo hàng xách bên đó về lâu h ko có sữa bố gửi nữa nên mình cho con uống sữa việt cơ mà vừa rồi mình mua qua mạng 3 hộp hikid của 1 bạn con mình chưa uống sữa này bh nên mình ko phân biệt dv thật giả đọc bài này thấy lo quá í hix hoang mang quá. chắc phải kêu c tìm cách gửi về mí dv hix đấy để xem nếu c mình gửi dv về nhiều thì mình thử buôn bán 1 chuyến lúc đó các mẹ ủng hộ mình với để duy trì buôn bán nhé mình ko bán chứ đến lúc bán thù các mẹ khỏi phải lo sữa giả luôn í

11. Hong net

Hong net Thành viên tập sự

Ko hẳn bạn ạ chồng mình cũng kamg bên đó cũng từng gửi nên mình biết. xách tay là kiểu nói ý là những mặt hàng gửi về bên đó như qua bưu điện hay máy bay mọi người thường gọi chung là xách tay thôi giờ gửi bưu điện dễ mà mỗi tội phí cao thế nên các dòng sữa bán rẻ cũng rất khó tin í là nếu tính phí vận chuyện phí gửi linh tinh về đến việt thì mức giá sẽ cao hơn nhiều còn như gửi trốn thuế chỉ mất phí gửi thôi nên cũng có thể rẻ hơn. Nhưng nói chung sữa giả nhiều nên cũng đáng lo ngại nên các mẹ cho con uống hết sữa nên đập cho bẹp hộp đi nếu ai cũng ý thức dv như vậy thì coi như cũng góp công vào vc chống sữa giả vậy nên các mẹ cố gắng phát huy nhé tốt cho mình cả thôi

mecubi2010 thích bài này.
  12. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Các mẹ nên tìm shop có uy tín mà mua chứ làm gì có lắm hàng xách tay thế. Giờ shop xách tay mọc lên nhan nhản như nấm gặp mưa, 1 số chủ shop cũng đi mua lại trả biết nguồn gốc thế nào cũng nói với nguoi tiêu dùng là hàng xách tay xịn. Như nhà mình, một hộp sữa Nutrilon mua tại hãng ( với số lượng nhiều, bill đầy đủ ) giá 300K, nếu mua lẻ tại siêu thị hay hiệu thuốc sẽ là 349K + 200k vận chuyển đường Air ( nếu tháng nào bà ngoại Kevin không xách về VN ) , vị chi là 500K. Nhưng tại một số shop như Hồng Minh,... bán cũng 500K thôi. Và có rất nhiều số đt gọi đt đến mời nhập lại sữa với giá có 450-470K thế không hiểu lãi ở đâu. Nếu bán giá đó chỉ có sữa đi hàng tàu biển thôi, mà đã tàu biển thì không gọi là " xách tay " được. Còn nữa chưa kể lênh đênh trên biển gần 1 tháng, nhiệt độ, môi trường,... cũng ảnh hưởng đến chất lượng sữa. Nên mình khuyên các mẹ hãy tìm hiểu thật kỹ để tránh tiền mất mà lại không an toàn cho con nhất là đồ thực phẩm.

13. thuy84

thuy84

Mình cũng rất sợ sữa giả, mất tiền mà mang bệnh tật vào người, lại còn đối tượng sử dụng là con mình nữa chứ. Vì lợi nhuận mà bất chấp tất cả. Buồn quá.
    Hy vọng mong manh các hãng sữa Việt Nam sẽ vì thế hệ tương lai của Việt Nam

14. mebingo2013

mebingo2013 Thành viên tập sự

Các mẹ không phải quá lo lắng đâu. Các mẹ tải phần mềm ktra tra mã vạch về máy là biết ngay hàng thật, hàng giả. Không chỉ sữa mà các sản phẩm khác đều biết hết.

webmaster thích bài này.
  15. bii24

bii24 Bắt đầu nổi tiếng

Chết mất. Ng bán bảo m hạt đấy là tốt

16. mebingo2013

mebingo2013 Thành viên tập sự

Mấy hạt đó là hạt vitamin nhé, mình đã nếm thử rồi, lúc đầu cũng thắc mắc như mẹ nó. Nhưng khi nếm thì thấy hạt màu nâu có vị hơi tanh như sắt, hạt màu vàng như mùi vitamin B. Hạt màu đỏ có vị chát. Các mẹ yên tâm.

mecubi2010 thích bài này.
  17. bii24

bii24 Bắt đầu nổi tiếng

:) uki mn

18. Ngọc Hiệp hàngHànQuốc

Ngọc Hiệp hàngHànQuốc bán và nhận order đồ Hàn Quốc

Bạn ơi, sữa Hikid gồm:
    - Sữa Hikid dê núi 750g là sữa tăng cân, tăng chiều cao cho trẻ táo bón, khó hấp thụ.
    - Sữa Hikid vị vani 600g và vị choco 650g sữa tăng cân, tăng chiều cao.
    - sữa Hkid Premium là để dành cho trẻ thừa cân, thiếu chiều cao. Tức là sữa này chỉ tập trung về chiều cao, thích hợp với bé mập rồi nhưng còn thấp. Chính vì vậy nên ít nơi bán premium này hơn.

Giá 650k là bạn order mua lẻ bên Hàn rồi. Chồng mình gửi về cho con mình uống với cả bán nữa. Mua 5,6 thùng (mỗi thùng 6 hộp) thì giá 380k 1 hộp hikid vani hoặc choco nha (dê núi đắt hơn). Chồng mình gửi dịch vụ đường Hàng không 180k/kg hàng tính cả vỏ hộp về Hà Nội, rồi lại gửi xe ANH HUY về Hải Phòng cho mình. 1 hộp sữa Hikid là khoảng 8-9 lạng tính cả bao bì, tiền vận chuyển mất khoảng 180k. 1 hộp sữa là khoảng 560k, mình thường bán lại 580k (Vì người mua đa số toàn bạn bè, họ hàng, gom chung cho con uống thôi).

19. gaubongmauxam

gaubongmauxam Thành viên tích cực

bibomart mua loại này an toàn k

20. Duongmen

Duongmen Thành viên tập sự

Bạn ơi cho mình hỏi chút. Ck bạn đến tận công ty mua được giá đó a hay mua như thế nào mà rẻ vậy ah. Sữa ck bạn mua có thời hạn bao lâu từ lúc ck bạn mua vậy ah?
    Sorry vì mình hỏi như vậy. Vì mình đang mua giúp cho bạn mình. Mình mua từ đại lý cap1 ở bên đó cũng 23.000w rồi.( sữa có thời hạn dài) còn nếu sữa sắp hết hạn còn 6thang _1 năm thì rẻ hơn. Xong mình nhờ xách tay về vn cũng mất 180k/hop. Tính ra 640k/hop rồi. Đây là mình mua giúp bạn mình ko lấy lãi. Giờ đọc bài của bạn mình cũng hoang mang. Chết từ trước đến nay m mua đắt. Mà ko biết bạn mình đọc được nó lại nghĩ m ăn lãi của nó thì chết.
    Nếu ck bạn mua được hàng sịn và rẻ thế thì giới thiệu giúp m với nhé để m bảo bạn m mua cho tiện. Tại m mua được sữa nhưng khâu gửi về khó khăn và lâu quá.dt của m 0904575800