Kinh nghiệm: Các Kênh Học Tiếng Anh Cho Trẻ Em Hiệu Quả

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi duhoctienganh, 24/6/2016.

1. duhoctienganh

duhoctienganh Thành viên sắp chính thức

Em không có nhiều tiền để đến các trung tâm học tiếng Anh với người nước ngoài, hay em rất muốn học tiếng Anh nhưng ở xa các trung tâm, đi lại nhiều khó khăn? Đã có giải pháp cho em, đó chính là Youtube với các kênh (channel) dạy tiếng Anh hoàn toàn miễn phí, wow!

Đây là các kênh của các giáo viên, các đài truyền hình họ đăng các video của mình lên để dạy Anh văn miễn phí cho tất cả mọi người, thật là tuyệt vời phải không nào? Hãy học thử bài dưới đây để xem những kênh này hiệu quả đến mức nào nhé!

Dưới đây là các kênh dạy tiếng Anh rất đáng yêu và dễ dàng khơi gợi sự yêu thích và tự tin học tiếng Anh dành cho các em.

1. RajshriKids.com

Rajshri Kids là 1 bộ sưu tập khổng lồ về các vần điệu dành cho trẻ em. Ở đó, các em không chỉ được giải trí, thư giãn giúp cho quá trình học tiếng Anh của các em trở nên dễ dàng và vui nhộn. Hãy để Rajshri Kids là một phần trong các hoạt động vui chơi, học tập của các em nhé.

2. Shemaroo – Kids

Shemarookids là một trong những kênh độc quyền dành cho trẻ em tốt nhất trên Youtube. Shemarookids cung cấp cho các em và các bậc cha mẹ công cụ thú vị để học hỏi, chia sẻ kiến thức với những bộ phim từng đoạt giải thưởng, những bài thơ, bài hát và video giáo dục

3. Busy Beavers – Kids English
    Busy Beavers bắt đầu hoạt động từ năm 2007. Họ sáng tạo, làm ra những video tốt nhất dành cho trẻ em. Busy Beavers là một nguồn tài liệu tuyệt vời cho cha me, thầy cô, và các em để giảng dạy, học tập. Ở Busy Beavers, em không chỉ được học tiếng Anh mà còn được phát triển nhiều hơn khả năng tư duy, sáng tạo.

4. Dream English Kids Songs

Đây lại là một lựa chọn khác dành cho các em. Các em sẽ được học tiếng Anh với anh Matt vui tính. Bài giảng của anh rất thú vị, các em sẽ học tiếng Anh một các vô thức trong khi xem video và chơi trò chơi với anh Matt. Với mong ước trẻ em trên toàn thế giới được hát, nên các bài học trên kênh đều được thiết kế thông qua các bài hát. Quả là tuyệt vời phải không nào.

5. Animated Stories: BookBox Inc

Nếu em yêu thích các câu truyện cổ tích như nàng Bạch Tuyết và bảy chú lùn, Nàng công chúa ngủ trong rừng, Hoàng tử ếch,... BookBox sẽ là kênh tuyệt vời dành cho em. BookBox là các video dạy tiếng Anh qua các các cuốn truyện, sách. Nó được chuyển từ các quyển sách điện tử, được đồng hóa âm thanh và hình ảnh để tạo ra các bài kể truyện để dạy học và giải trí cho trẻ em. Các em có thể vừa học vừa chơi với BookBox.

6. APPU SERIES

Appu Series là kênh tiếng Anh dành cho trẻ em và các bậc phụ huynh, những người yêu thích thể loại phim hoạt hình hay các thể loại phim khác. Bên cạnh đó, các em còn có nhiều lựa chọn như những câu chuyện cổ tích, những mẩu chuyện vui, thơ hay thậm chí là các bài toán. Với Appu Series các em sẽ có được trải nghiệm thú vị trong khi hoc tiếng Anh.

7. Magic English

Magic English là trang web dạy tiếng Anh từ các video, phim của Walt Disney. Các em không chỉ học mà còn được giải trí thông qua các thước phim vui nhộn, hài hước như Pinocchio, Snow White and the Seven Dwarfs, Fantasia, The Three Caballeros, Winnie the Pooh, Tangled, Frozen, v.v. Với các video này các em sẽ phát triển được các kỹ năng của mình, bắt đầu từi nghe, nói, phát âm đến đọc viết.

8. Teaching Kids English

Teaching Kids English là một kênh dạy tiếng Anh khác của anh Matt. Với kênh này các anh chia sẻ các bí quyết, tài liệu và phương pháp để học và dạy tiếng anh cho trẻ em. Đây là một kênh tuyệt vời dành cho các bậc phụ huynh và thầy cô.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi duhoctienganh
    Đang tải...

2. thuy335

thuy335 Bắt đầu tích cực

em đã thử, học trên APPu rất thú vị@@@

3. dungsocola

dungsocola Bắt đầu nổi tiếng

Em oanh dau nghien cuu

4. Me Uyen

Me Uyen Ba Đình Family

Cám ơn thông tin của chủ top.

5. Thongoctrang

Thongoctrang Bắt đầu tích cực

Cảm ơn chủ top. E oánh dấu để khi cần đến cho con học

6. tuongbuc

tuongbuc Bắt đầu nổi tiếng

thông tin bổ ích. thanks chủ top nhé

7. chinh92

chinh92 Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy youtube là kênh hữu ích nhất đối với việc học anh văn của các con

8. huent123

huent123 cho đi để nhận lại nhiều hơn

Thông tin thật hữu ích. Mình sẽ cập nhật để cho các bé nghe khi học ở nhà

9. methaonguyen177284

methaonguyen177284 mẹ là tất cả

hay quá, đúng chương trình em cần tìm đây.

10. phuctue.com

phuctue.com Thành viên mới

Em cảm ơn mẹ nó nhaa

11. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng