Cần giúp: Học Kèm Tiếng Anh 1 Thầy 1 Trò Với Giáo Viên Bản Ngữ Có Tốt Không?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Tuongvy91, 25/7/2016.

1. Tuongvy91

Tuongvy91 Thành viên mới

Mình đang cân nhắc học để phục vụ 3 tháng nữa đi theo đoàn công tác sang Sing, mặc dù đoàn có phiên dịch rồi nhưng vẫn muốn có thể tự giao tiếp dạng cơ bản.
    Chị nào có kinh nghiệm rồi chỉ mình kinh nghiệm học và cả chỗ học được nữa thì càng tốt nhé ạ.
    Cảm ơn các mẹ trước!\

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tuongvy91
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. loanduongduong

loanduongduong Thành viên tập sự

3. mp3minhthu

mp3minhthu Thành viên chính thức

Theo mình bạn nếu có tiếng anh cơ bản thì nên đi ra ngoài tiếp xúc trực tiếp với ng nc ngoài tăng khả năng giao tiếp ngeh nói

Trannguyenphuonglinh thích bài này.
  4. Trannguyenphuonglinh

Trannguyenphuonglinh Thành viên tập sự

Học với thầy nước ngoài kèm riêng thì còn gì phải nói. Mẹ Tuongvy có gì phải băn khoăn?

5. thienlamtrinh

thienlamtrinh Thành viên tập sự

Sao bạn không tới mấy chỗ nói chuyện với tây hoặc lên bờ hồ gặp tây nói chuyện cũng được.
    Còn nếu muốn kè kè 1-1 thì tất nhiên là giáo viên bản ngữ rồi, giờ có nhiều lựa chọn mà

6. buiminhphuong87

buiminhphuong87 Thành viên tập sự

Thế thì học một khóa giao tiếp đi. Mình nghĩ tư duy 1-1 của bạn kha tân tiến vì ngày trước mình cũng rơi vào tình trạng này, luống cuống đi hỏi rồi mọi người chỉ cho cách lên các club có tây nói chuyện, học nhóm này nọ. Nhưng đấy là cách luyện tập thôi còn kém thì phải học.
    Cứ như mình hỏi trái hỏi phải xong cuối cùng mất hơn 1 tháng loay hoay may là sau cũng nhận ra khả năng của bản thân để nhồi nhét thêm.
    Ủng hộ hướng của mẹ nó nhé

7. Hoangngocha89

Hoangngocha89 Thành viên tập sự

Nếu muốn trình lên nhanh thì thuê giảng viên nước ngoài kèm 1 - 1. 3 tháng là giao tiếp ngon luôn.

8. Tuongvy91

Tuongvy91 Thành viên mới

Cảm ơn mẹ nó nhiều. Mẹ nó chia sẻ luôn về chỗ mẹ nó đã học được không để mình có thêm ít thông tin.
    Cảm ơn mẹ nó trước

9. Lethanhbinh85

Lethanhbinh85 Thành viên tập sự

Còn tùy khả năng tài chính của mẹ nó thì mới chọn trung tâm được. Có tiền thì đến mấy chỗ lớn như Apollo. Nếu không có thể đến tận nguồn ở các trường sư phạm, ngoại ngữ ấy

10. Nguyễn Thái Hòa

Nguyễn Thái Hòa Thành viên đạt chuẩn

Nếu mẹ nó có điều kiện học đc thầy tốt thì là nhất, đặc biệt 1 số thầy e chơi còn nói đc tiếng việt nữa quá khủng luôn, nhưng đa phần thầy tốt có kinh nghiệm họ ít dạy 1 vs 1 vì ko đc nhiều tiền. E có ý thế này, tiếng anh của mẹ nó muốn học trong 3 tháng tới là tiếng anh giao tiếp + 1 phần tiếng anh thương mại. Mẹ nó chắc cũng là người giỏi giang hãy tự thiết lập cái gì mình muốn học muốn nói, sau đó cùng 1 thầy người Việt phát âm chuẩn để giao tiếp tình huống thì sẽ lên rất nhanh ( Dạo này trình độ phát âm của người Việt cũng cao lắm, tuy ko đc bằng bản ngữ nhưng giao tiếp cơ bản thì ko có vấn đề gì đâu, vì người Sing bản địa cũng nói tiếng Anh- Sing mà )

11. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

3 tháng thì chỉ còn pp này là khả dĩ nhất rồi.

12. Hongminh3492

Hongminh3492 Thành viên tập sự

Chỗ mình học đợt trước thực ra là con mình giới thiệu, nó đang học ở Eiv rồi nó "giới thiệu" khi thấy mình có nhu cầu.
    Hồi đó mình tiện đưa đón con nên cũng qua trung tâm ngồi học.
    Nhưng mẹ nó có thể thuê và đề nghĩ về nhà dạy coi sao.
    Mình ở SG nhé, nhỡ nói 1 hồi không khớp nhau thì buồn.

Tuongvy91 thích bài này.
  13. thanhnhan1190

thanhnhan1190 Thành viên tập sự

Muốn lên nhanh trong có 3 tháng thì phải thuê kèm 1 - 1 thôi. Chứ lên bờ hồ nói chuyện với tây, hay club các thứ không ăn thua đâu. Cái đó dành cho luyện tập lâu dài. Apollo thì quá ngon rồi nhưng phải cái đắt. Nhưng xác định học 1 -1 với gv bản ngữ thì không có giá rẻ được đâu. trung tâm nào cũng thế thôi. Lớn uy tín thì đắt, mà nhỏ thì chất lượng không đảm bảo, toàn tây balo. Học rồi tiền mất tật mang đấy.

14. Tuongvy91

Tuongvy91 Thành viên mới

Em ở ngoài Hn cơ ạ. Không biết cái tt chị nói có ở ngoài hn chưa nhưng em chưa nghe bao giờ. Giá bên đó bao nhiêu một giờ vậy chị. Còn giá bên apollo thì đúng là đắt thật.

15. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Học 1-1 là ổn nhất rồi ạ. Tuy nhiên, không nhất thiết phải với giáo viên bản ngữ

Nguyễn Thái Hòa thích bài này.
  16. khanhlinh1509

khanhlinh1509 Thành viên tập sự

Eiv có ở hn rồi nhưng chắc truyền thông kém nên chả ai biết. Mình đang học ở đây này nhưng học giao tiếp theo lớp thôi. Còn nghe đâu thuê 1 - 1 là 28$/h. Bạn thích thì gọi đến trung tâm họ tư vấn cho ngay ý mà.

17. Vương Triều Nam

Vương Triều Nam Thành viên tập sự

Kém gì, EIV có cả EIV Online, học tiếng anh trực tuyến với giáo viên nước ngoài 1 kèm 1, giá rẻ, giáo viên bản ngữ. Còn gì băng, em và bé con em học ở đây mà. anh chị vào đây nè http://eivonline.edu.vn/

18. huongmuahe2017

huongmuahe2017 Thành viên tập sự

Đúng là học giao tiếp tiếng Anh học 1-1 rất hiệu quả. Họ biết điểm yếu của mình để chỉnh sửa, mà mình cũng không bị ngại. Hoc mô hình lớp lớn giáo viên cũng khó đi vào từng học viên được. Chỉ có điều học 1-1 học phí sẽ rất đắt ạ, không phải ai cũng theo được. Hôm trước mình cũng định thuê giáo viên bản ngữ, họ đòi 600k/buổi/1.5h.

19. nuoicontho

nuoicontho Thành viên đạt chuẩn

Có điều kiện thì học như thế là nhất luôn chứ còn gì phải băn khoăn đâu bạn?

20. Vương Triều Nam

Vương Triều Nam Thành viên tập sự

Muốn giao tiếp tốt, nhanh chuẩn thì nên học với giáo viên bản ngữ nha, trước học 10 năm trên ghế nhà trường. sau đó đi học trung tâm này nọ nhưng mãi chẳng khá, rồi rút kinh nghiệm tới lúc con mình 4tuổi là cho học với giáo viên bản ngữ luôn. Nếu mà nói GV chuẩn và tiếp kiêm thì cho học online cũng chẳng sao. Rồi quyết định cho con theo học ửo EIV Online. Học cũng được hơn 1 năm nay. Đúng là đáng đồng tiền bát gạo.