Tâm sự Cần Các Mẹ Tư Vấn Giúp Em Chuyện Tình Cảm Ạ :(

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Vũ Thị Hồng, 26/7/2016.

1. Vũ Thị Hồng

Vũ Thị Hồng Thành viên đạt chuẩn

Em hiểu mà, đâu trẻ đâu chỉ là muốn chia sẻ các chị em có kinh nghiệm chia sẻ với em thôi ạ.

Đang tải...

2. lehang3012

lehang3012 Thành viên chính thức

Không có cách nào khác là b phải vượt qua đc chính mình, chả ai giúp đc b ngoài chính bản thân b đâu. Có những sai lầm có thể làm lại đc, hôn nhân là 1 trong số đó :) nhưng nói thật, nó chẳng hay ho gì đâu, nên b cân nhắc kỹ càng nhé

3. duongmy14

duongmy14 Thành viên mới

mình cũng yêu mấy ng = tuổi nhưng cuối cùng cưới chồng hơn 7t :D

4. AvyAvy

AvyAvy Thành viên tích cực

25 tuổi ko phải là quá trẻ nhưng cũng ko phải là muộn để bắt đầu 1 mối quan hệ. Mọi vấn đề đều nên thẳng thắn trao đổi với nhau, hiểu thông cảm và chia sẻ là điều cần cho 1 mqh em nghĩ vậy, hạnh phúc hay không là do bản thân mình cảm nhận.
    Chúc bạn sẽ có quyết định sáng suốt

Nhật Sumie thích bài này.
  5. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

ko nên thử kiểu đó chị @nguoikhiemthi có nhiều cách mà 25t chưa có gì là muộn bạn nhé tầm tuổi bạn mình yêu nhiều lắm nhưng đừng quá bi lụy trong tình yêu khi đã cảm thấy ko an toàn thì nên dừng lại và suy ngẫm thêm 27t lấy chồng là ok nhất

nguoikhiemthi thích bài này.
  6. Vũ Thị Hồng

Em cảm ơn c , em nghĩ mình đã có cách giải quyết vấn đề ạ. Em cũng nghĩ vậy và dĩ nhiên em sẽ lấy một người yêu thương chia sẻ với nhau ạ :)

7. Vũ Thị Hồng

Em cũng thích tuổi 27 mới lập gia đình, chứ giờ vẫn còn trẻ quá ạ. Em sẽ cố gắng tự tìm hạnh phúc cho mình. Cảm ơn chị đã quan tâm và chia sẻ :)

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  8. dacsanphanthiet01

chị cũng từng yêu người cùng tuổi như e cùng là bạn cấp 3 rồi sau đó ko dc bao lâu lại chia tay vì quá trẻ con và hời hợt e hãy suy nghĩ kĩ nhé

9. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ừ...vì mình thấy em ấy vẫn yêu quá nhưng giận vì bạn trai vô tâm...đôi khi ko xảy ra chuyện lớn thì người ta ko nhận ra nhau quan trọng....hành hạ 1 chút giống như dạy cho bạn trai về cách yêu thôi...khi mọi thứ nhạt nhẽo...và muốn kết thúc...thì đừng nên giằng co mềm yếu...mà hãy đánh cuộc 1 lần...1 ván đánh nhanh rút gọn....

10. dacsanphanthiet01

e nghĩ tình yêu có giai đoạn thôi khi lấy nhau rồi và có con nó sẽ chuyển sang tình nghĩa nhiều hơn hi2

11. vipauto6

vipauto6 Thành viên chính thức

Người yêu bác giống e thế, nhưng e là gái, và căn bản như thế vì e k yêu nhiều, người ta yêu nhiều hơn

12. Cục cưng của mẹ sóc

Cục cưng của mẹ sóc Thành viên tập sự

Em thử đi chơi với ai đó mà là con trai học chung và làm như thân thiết xem sao.pải làm sao cho người yeu em BIT đó...nếu cảm thấy tức tối bực dọc kiếm chiện zoi em thi coi như người ta yeu em,nhưng tính tình người ta là vậy.còn nếu BIT mà ko phản ứng gi thì em củng đã phần nào tự hiểu rồi nha.

13. hoaMMai

hoaMMai Bắt đầu tích cực

theo chị thì e giả vờ giận mấy hôm ko gặp xem tên ấy phản ứng ntn. nếu hắn yêu thật lòng thì hắn sẽ tìm mọi cách để làm lành với e, nếu ko thì nên chia tay trc khi quá muộn

14. Phương khúc

Phương khúc Thành viên sắp chính thức

yêu bằng tuổi k.gái hay thiệt thòi hơn, chắc do a bạn kia it noi nen nv

15. Chinxutocxu.naby

Chinxutocxu.naby Thành viên mới

Yêu là cám xúc có gì mà ngại chị. Không hợp thì chia tay rồi tình yêu phù hợp với chị sẽ đến. Cố gắng níu kéo một tình cảm không hạnh phúc, đầy bất an thị chị chỉ có buồn, khổ sở mà thôi. Khi yêu đã không vui không hạnh phúc nếu kết hôn còn khổ gấp trăm lần, lúc đó chị mới chịu từ bỏ thì cũng qua một lần đò rồi.
    Giờ mới chỉ yêu thôi nên chị có quyền chọn cho mình người khác xứng đáng hơn đem lại vui vẻ hạnh phúc cho chị. Đàn ông càng cố quan tâm cố níu giữ họ càng coi thường mình, hững hờ bỏ mặc tự tìm niềm vui cho mình, mình vui vẻ sống không cần họ tự họ phải tìm mình phải yêu mình chị à.
    Chúc chị sớm được hạnh phúc vui vẻ tràn đầy với người phù hợp với chị nha!

16. kiko91

kiko91 Thành viên mới

Mình cũng từng như bạn, yêu 5 năm rồi mới cưới vào năm 25 tuổi, cũng chính vì suy nghĩ thói quen và sợ bắt đầu mối quan hệ mới nên mới như vậy. Cs gia đình có những lúc mệt mỏi lắm, nếu không đủ an toàn và động viên quan tâm nhau sẽ thấy rất chán nản. Khuyên bạn nên suy nghĩ thật kĩ khi quyết định. Nếu người đó đủ để bạn tin tưởng và dựa vào. Chúc bạn Hp :)

17. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Nếu như hai người là bạn tốt rất vui vẻ mà yêu nhau lại không thấy hợp thế thì nên xem lại cách 2 người đối xử với nhau, những cử chỉ quan tâm rồi lời nói, hành động... Nếu không thay đổi được thì rất thiệt thòi cho mình, bởi mình là con gái thường chín chắn hơn con trai, mình thường phải lo lắng cho họ nhiều hơn... Tính xa xôi sau này cưới xin, sinh nở mình sẽ già hơn họ có thể ảnh hưởng tới tình cảm của 2 người nếu như tình yêu chưa đủ lớn. Riêng cái cách bạn nghĩ phân vân nên tiếp tục hay yêu người khác thì mình thấy bạn nên xem lại tình yêu của 2 bạn đi.
    Lựa chọn thế nào đi nữa thì cũng khéo léo một chút vì tình bạn thành tình yêu thì dễ nhưng tình yêu thành tình bạn thì rất khó, nếu không khéo léo thì có thể mất luôn tình bạn, tình yêu này đó.
    Chúc bạn sẽ suy nghĩ kỹ hơn và có một quyết định đúng đắn.

18. quangcaopanda

quangcaopanda Bắt đầu tích cực

Cũng khó nói vì trong tình yêu nhiều lúc mình được chiều chuộng yêu thương, cũng có lúc giận dỗi. Chỉ có một điều là hai bạn có thực sự nhớ đến nhau lúc xa cách, cảm thấy đau khi người kia bị ốm... thì mình gọi đó là sự quan tâm. Nếu đã có những điểm như thế thì k có lý do gì mà hai bạn ko đến với nhau. Chúc hai bạn có quyết định sáng suốt và sống bên nhau chọn đời.