Mẹ nào cho con uống sữa Glico/Icreo của Nhật giải đáp giúp em với!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi kem-mut, 9/4/2015.

1. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

Mình thì thấy bé thích vị nào thì cho uống vị đó thôi. Dù sao chất lượng của Meiji và Glico cũng tương đương nhau. Dù sao cũng nên cẩn thận khi mua hàng online. Mình phải nhờ bạn ở Nhật chuyển hàng về cho an tâm chứ mua hàng trôi nổi không rõ nguồn gốc thì dùng hàng trong nước còn tốt hơn.

Đang tải...

2. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Bạn nên chọn địac hỉ uy tín mà mua sữa. Hoặc order các mẹ trên này nè. Yêu cầu có bill thì sẽ đảm bảo an toàn hơn là mua hàng trôi nổi, không rõ nguồn gốc.

linhnghe12 thích bài này.
  3. linhnghe12

linhnghe12 Thành viên mới

Cũng tùy hàng online bạn ạ. Hàng có tem nhập khẩu của đơn vị nhập khẩu thì không sao đâu. Mình cho bé nhà mình uống sữa nhật 1 năm nay rồi 2 đứa vẫn bình thường hồi đầu mình cũng xách tay về nhưng nói thật xách chẳng được bao nhiêu vì mỗi tháng con mình dùng nhiều. và mình cũng kinh doanh nữa nên tìm nơi phân phối tốt để nhập cho con

4. MitMart

MitMart Thành viên đạt chuẩn

Cm dùng Glico số 0 cho m hỏi là hộp gần đây cm mua là họ đóng gói 820gr hay 850gr. Con m dùng Glico số 9 tháng 6 mua là hộp 820gr, còn trước đó toàn là 850gr. Mua ở Bibomart

5. linhnghe12

Thông báo về sự thay đổi mẫu mã sữa bột Glico Icreo số 0 và số 9
    Do một số mẹ đến cửa hàng hay thắc mắc nên em xin úp thông tin mới nhất về sản phẩm .
    Sữa bột Glico Icreo là một sản phẩm nổi tiếng trên thị trường nội địa Nhật Bản. Sản phẩm được sản xuất dựa trên những tiêu chuẩn về an toàn thực phẩm và về mặt dinh dưỡng rất nghiêm ngặt của chính phủ Nhật Bản. Sữa Gilco Icreo đem đến cho bé nguồn dinh dưỡng dồi dào để bé phát triển một cách toàn diện. Với đội ngũ chuyên nghiệp hãng Glico không ngừng nghiên cứu và đưa ra thị trường sản phẩm an toàn và vệ sinh nhất kèm với đó là sự đổi mới về mẫu mã.

Chính vì vậy mà tất cả các mẫu sản phẩm sữa bột Glico Icreo “cũ” được bày bán tại hệ thống siêu thị mẹ và bé Khánh Linh cũng được thay đổi hoàn mới và thiết kế hiện đại.
    1. Nắp hộp và đáy hộp

Phần nắp và đáy của hộp sữa bột Glico Icreo mới không bị lõm như sản phẩm cũ
    2. Khối lượng

Sản phẩm sữa bột Glico Icreo Số 0 và số 9 mới có khối lượng tịnh lần lượt là 800g (số 0) và 820g (số 9) so với 850g khối lượng tịnh cũ
    Tuy có nhiều sự thay đổi về khối lượng cũng như hình dáng bên ngoài của sản phẩm nhưng chất lượng vẫn luôn đảm bảo về độ an toàn cũng như hàm lượng dinh dưỡng.
    Bên dưới là mẫu Glico Icreo mới và cũ ạ,

Attached Files:

thuminh2004 thích bài này.
  6. maichau2009

maichau2009 Thành viên chính thức

mình cũng nghĩ như bạn, hàng nhập khẩu tiêu chuẩn cũng đã khác, chứ chưa nói đến hàng trôi nổi, vì vậy các mẹ cứ yêu cầu cho xem bill mà bill cập nhật theo ngày ngày gần nhất tại thời điểm mua, vậy mà yên tâm nhất

7. Bông Ben

Bông Ben Thành viên tập sự

Các mẹ hay mua Icreo ở shop nào vậy?
    Mình chuyên mua của Tokyo Baby hàng xách tay về, giá 570k cho loại Glico 9.
    Trước đây các shop khác cũng bán tầm 550k nên mình không thấy chênh nhiều lắm, nhưng dạo này tham khảo giá của cả loạt Bibo, Kidz, Tuticare... đều đồng loạt chỉ 440k, chắc các shop này lấy cùng 1 nguồn, nhưg ko hiểu sao lại chênh lệch dã man vậy.
    Mình xem giá bán bên Nhật 1 hộp cũng tầm 2,500y, tức là gần 500k. Kể cả VN có nkhau số lượng lớn nguyên hộp đi đg biển thì giá bán cũng ko thể rẻ hơn giá bên Nhật nhiều vậy được.
    Có mẹ nào biết tại sao ko ạ?

8. Bầu Bầu BaBy

Bầu Bầu BaBy Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng đang mua ở kidplaza. Thấy các shop khác bán cũng khoảng 550k. Hôm nọ hỏi bên tokyo baby họ báo là 630k. Ko biết giá cả như thế nào là hợp lý. Mà mình thấy cách đây khiangr 1 năm sữa này glico 0 đắt hơn bây h nhiều. Mẹ có biết vì sao ko. Mình đang tìm chỗ mua ở hn uy tín xách tay về. Mua sl nhiều ko biết mn có biết chỗ nào ko

9. nicemoonnight

nicemoonnight Chàng là chúa muôn loài:D

theo em thì mẹ nó cứ cho uống sữa nội, vừa an toàn vừa có hãng đảm bảo. còn giờ sữa glico cũng có công ty nhập khẩu phân phối rồi nên cũng an tâm hơn và giá cũng mềm hơn nữa ạ.

10. Bầu Bầu BaBy

các mẹ ơi bé nhà em u glico số 0 đi phân màu xanh lá cây, phân như là bùn ấy, không biết có bình thường không, các mẹ giúp với

11. thuminh2004

thuminh2004 Thành viên tập sự

Bạn ơi , mình hay mua glico cho con ở chuỗi siêu thị Nhật sakura hàng nội địa , giá tương đương kidz nhưng yên
    tâm hơn về nguồn , mình mua mấy nơi thấy sữa ko xốp bằng

12. thuminh2004

thuminh2004 Thành viên tập sự

Bạn ơi , trẻ ăn sữa này đều thế cả , không sao đâu , uống đến hộp thứ 3 trở đi bé đi VS ngày một lần , đôi khi hơi táo , khá khuôn

13. Bầu Bầu BaBy

Vậy ah mn, cảm ơn mn nhé. mình theo dõi xem sao ^^

14. linhnghe12

Cả nhà em có 9 lon Glico số 0 cần thanh lý do cháu nhà e đã quá tuổi nên bỏ thì phí nên các mẹ nào có nhu cầu thì nhấc dùm hộ em. Giá em mua là 540 giờ thanh lý 510k/lon, mẹ nào lấy cả thì e sẽ Free ship.

15. Thiên Đường Của Bé

Thiên Đường Của Bé Thiên Đường Của Bé

Sữa Nhật (hay sữa nước nào khác) cũng có sữa nội địa cho người Nhật dùng và sữa nhập khẩu sang nước thứ 2 mn ạ, bởi thế chắc là mn cho bé dùng vừa sữa nhập khẩu lẫn sữa nội địa rồi. em cũng không chắc nhưng mn tra lại mã vạch trên hộp xem. Việc sữa vàng bình chưa hẳn là do sữa, có thể do bình hay nước mn pha nữa.

16. Trangkem27

Trangkem27 Yêu con hơn tất cả

Mới trước tết dương chị mình ở Nhật về mang về 1 thùng tính ta giá chỉ 395k/hộp thôi mn a.

17. thaibinh123

thaibinh123 Thành viên chính thức

Sữa Glico có hàng nhập khẩu rồi, các mẹ mua chưa ạ, mẹ nào mua rồi cho em ít thông tin phản hồi đi ạ?

18. Bình thủy

Bình thủy Thành viên tập sự

Mình cũng đang cho con uống glico số 9, bé nhà mình 12m. Mình dùng hàng xách tay, nhưng vẫn lo lắm.. hôm vừa thử uống sữa của con mà thấy nhạt lắm... giống như uống nc lọc vậy hơi có mùi thơm. sữa có màu vàng nhạt mịn k vón cục. Các mẹ có uống thử sữa chưa? Nếu uống thử cho mình xin ý kiến với.. cảm thấy lo lắng lắm

19. Bình thủy

Bình thủy Thành viên tập sự

Có mẹ nào uống thử sữa của con chưa? Hôm qua mình uống thử mà cảm giác nó nhạt phếch nhưng có mùi thơm nhẹ. Bé mình 12m đành dùng glico 9, hàng xách tay nhật. Mình k biết phân biệt hàng thật với hàng giả như thế nào.. mở hộp bên trong thấy mã code, sữa màu vàng nhạt k vón cục. Mình cảm thấy lo lắng.. tiền thật nhưng sợ mua phải hàng giả..

20. bocuaconem

bocuaconem Thành viên sắp chính thức

Sữa nội địa Nhật thường vị nhạt hơn các loại sữa khác vì họ không sử dụng nhiều đường mẹ à.