Cần giúp: Ám Ảnh Rụng Tóc Sau Sinh, Các Mẹ Giúp Em Với!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi thuydo2211, 19/7/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Đồng ý mình dùng dầu gội điều trị xong, nhưng các mẹ cũng phải đề phòng để tránh rụng sau khi hết dùng dầu gội đó nhé các mẹ. Có nhiều vấn đề mình cần phải chú ý lắm nha.
    • Đảm bảo chế độ ăn uống đủ vitamin, khoáng chất để nang tóc được cung cấp dinh dưỡng từ bên trong.
    • Tránh buộc tóc quá chặt hay lạm dụng nhiệt độ và hóa chất để thay đổi kiểu tóc liên tục.
    • Tóc rất dễ bị tổn thương khi ướt, không nên dùng lực quá mạnh khi gội đầu. Sau khi gội, dùng khăn bông thấm nhẹ nhàng và lược răng thưa để chải tóc.
    • Mát-xa da đầu trong vài phút mỗi ngày có tác dụng tốt trong việc giúp máu lưu thông, nhờ đó da đầu và các nang tóc sẽ khỏe mạnh hơn.
    • Lựa chọn những sản phẩm chăm sóc tóc dành riêng cho tóc rụng có thành phần thảo mộc thiên nhiên, không chứa sulfate (thành phần tạo bọt) & silicone (chất tạo bóng).
    • Ngủ đủ giấc, giữ tinh thần thoải mái.

Đang tải...

2. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Mẹ nó dùng greên hair như các mẹ khác này. Nó phục nồi nang tóc là cái chân tóc của mình ý. Kết hợp với dầu gội để điều trị thêm cả bên ngoài nữa là ok

3. jinx

jinx Thành viên tích cực

Ra là vậy hả mẹ nó, em dính 4/6 cái. Nhất là mình hay buộc tóc chặt và bị thiếu ngủ trầm trọng, còn ăn uống thì cũng ko biết có đủ chất ko. Thôi từ nay ráng chú ý những điều nay hi vọng tóc khỏe hơn, cám ơn thông tin của mẹ nha

4. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Em có quen vài mẹ Nhật. Các mẹ ấy chăm sóc da kĩ lắm. Ăn uống cũng rất chú trọng để đẹp từ bên trong. Ví dụ như thường xuyên ăn rong biển (nghe nói đẹp da và tóc), ăn cá hồi, trứng cá hồi (đẹp da và có chất nuôi dưỡng tóc). Hôm bữa đến nhà 1 chị lấy chồng người Nhật chơi, thấy chỉ lấy một thứ dầu ra bôi bôi tóc. Mình hỏi dầu gì? Chỉ nói là dầu cây hoa trà dùng dưỡng da và tóc, má chồng mua cho. Nghe thấy ham. Mà từ khi lấy chồng ăn uống theo chế độ Nhật theo chồng thấy da dẻ và tóc tai chỉ khác hẳn. Ước chi mình cũng được như cô ấy !!!

5. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Mình thì ko có quen mẹ nào người Nhật cả nhưng xem phim thấy ngưỡng mộ phụ nữ Nhật ghê luôn trong công cuộc làm đẹp da, tóc, dáng... Rất muốn học hỏi các mẹ ấy.

6. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Hà thủ ô hình như chỉ dành cho những người bị tóc bạc thôi mà chị, nó có giúp tóc giảm rụng và mượt ko? mà nghe nói nó phát triển violong là em ko dám đụng tới rồi

7. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Hà thủ ô không chỉ giúp mái tóc xanh mượt, hạn chế quá trình lão hóa của tóc, chữa tóc bạc trắng mà còn có công dụng tuyệt vời trong trị rụng tóc dứt điểm đó các mẹ
    - Nguyên liệu: 30 gr hà thủ ô chế, 30 gr thục địa hoàng, 15gr đương quy cùng 1000ml rượu trắng.
    - Cách làm: bạn cho tất cả các nguyên liệu vào ngâm cùng rượu trắng trong khoảngng 10-15 ngày thì lấy ra uống.
    - Cách dùng: mỗi lần bạn chỉ uống từ 15-30ml. Uống hàng ngày cho đến khi thấy kết quả rõ rệt.

8. jinx

jinx Thành viên tích cực

Em cũng thích mấy phương pháp tự nhiên lắm, cũng có nghiên cứu nhiều. Nhưng mấy cái này lách cách nhiều bước quá, em thì lại không có thời gian để làm. mua green hair sử dụng cho nhanh, thấy mấy mẹ cho ý kiến thấy ham quá mà :p

9. VitNgann

Em thấy dưới quê em người ta hay nấu bồ kết để gội đầu lắm, giờ cũng có nhiều dầu gội chiết xuất từ trái bồ kết đó mẹ nó. Ngoài ra, em thấy người ta cũng hay nấu vỏ bưởi để gội dầu nữa, tóc mượt và khỏe lắm

10. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Gì thì gì chứ em thấy green hair được chiết xuất từ thiên nhiên và hà thủ ô này kia thì em thấy yên tâm lắm. Vì thường thảo mộc thiên nhiên có tác dụng lâu dài và an toàn trong việc ngăn rụng tóc và nuôi dưỡng tóc mọc dày. Với chiết xuất từ thiên nhiên như vậy nó cũng giống như mình áp dụng những cách làm đẹp tóc từ nhiên nhiên thôi. Có khi cách này nó có hiệu quả nhanh hơn cách thông thường à chứ.

11. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Chị em xem ảnh này để thấy tóc tai quan trọng như thế nào nhé :)))

12. Chanel_12

Há há ha em cười không ngậm được mồm :))) trởi ơi. Nhưng bạn này vẫn đáng yêu mà. Nhìn duyê lắm

13. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Tóc con trai cứg hơn tóc con gái mà vẫn rụng thì cái này có hiệu quả với con trai nhiều không nhỉ? Mình bị rụng tóc 2 năm này rồi

14. VitNgann

Tóc nào cũng là tóc thôi. Kể cả là tóc rễ tre. Do nhiều nguyên nhân như chế độ ăn uống không đảm bảo đủ dưỡng chất nuôi dưỡng nang tóc; do di truyền; do bệnh lý;.... Hiệu quả cả nam lẫn nữ, bố nó có thể yên tâm sử dụng

15. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Mình sau sinh rụng nhiều, tóc con cũng mọc lên tua tủa sau khi dùng mọi cách ấy chứ. Chỉ tại ỉ y cứ tưởng rụng sau sinh thời gian nó sẽ hết, ai dè nó rụng hoài, cộng thêm máu làm đẹp tóc tai cao quá, hết uốn rồi nhuộm nên mới sốt vó lên đây. May mà biết green hair nên cũng yên tâm dùng. Hy vọng sẽ hết rụng.

16. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Tóc mình ngày càng thưa, da đầu nhờn hầu như ngày nào cũng phải gội đầu không thì bết lắm. Nếu mà bị hói thì không biết là có lên lại được nữa không

17. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

nhiều lúc là do cách mình gọi đầu nữa đó, bao lâu thì nên gội đầu, gội bằng nước có nhiệt độ ra sao nữa...cũng khá là ảnh hưởng đấy.

18. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Da đầu nhờn cũng có thể là nguyên nhân gây ra tình trạng rụng tóc. Đối với nguyên nhân này cũng sẽ có những cách để hạn chế tình trạng tiết dầu nhiều trên da đầu anh ạ

19. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Nhiều lúc phụ nữ chị em mình cũng vì chồng vì con, mà hễ bị xấu đi có tí thôi là mấy ông cứ như là hết hồn ấy... chẳng thấy khi nào chịu hiểu...

20. Chanel_12

Về chế độ chăm sóc tóc, bố nó chú ý:

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.