Truyện Ngụ Ngôn, Truyện Cười, Câu Đố Vui

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi nguoikhiemthi, 21/7/2016.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Mình xin góp vui câu chuyện mà cậu con trai mới kể cho nghe.

Một cảnh sát Mỹ dừng xe một bà già và hỏi: Bà có súng không?
    Bà già trả lời: Có, tôi có một khẩu Colt trong ngăn kéo, một khẩu súng máy mini dưới ghế ngồi, và một khẩu súng tự động trong cốp.
    Cảnh sát hỏi: Thế bà sợ gì?
    Bà già trả lời: Tôi chẳng sợ gì cả.

Chuyện này liên quan đến chuyện Mọi người nên có súng bên mình

Đang tải...

2. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

@nguoikhiemthi chị ơi topic đấu giá bánh trung thu sắp về đích rùi :D

nguoikhiemthi thích bài này.
  3. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

hôm qua chị đang chơi đó thì 2 bạn đó cứ ấn liên tục...chị trùng số 3 lần...chắc họ tưởng chị cũng đấu giá vì cái bánh mà ko biết chị chỉ tham gia đấu giá để giúp mọi người thôi...thấy họ như vậy nên chị thôi ko chơi nữa...hih....

4. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

:clap: Tuyệt quá! Em thấy đáp án của bác Kiên có vẻ thấu tình hơn những đáp án trên (Phụ nữ là cái xương sườn của đàn ông).
    đúng là fan cuồng của Mr.Kiên có khác...cứ thấy ông ấy chém là khen lấy khen để..

nguoikhiemthi, Thứ sáu lúc 8:03 PMSửaXoáBáo vi phạm
    #454Trả lời
    em coppy lại đoan này để anh đọc...em từng trêu em ấy câu này....em nể phục anh về mặt kiến thức và đã tạo ra cái sân chơi mà em thích...coi anh như 1 người anh em trân trọng...còn em ấy...là đứa em có hiểu biết, thẳng tính, yêu và tôn trọng diễn đàn...
    - cách anh tranh luận với 1 đứa em của mình khiến em thấy sợ.....đã từng nói với anh...các vấn đề chínhtri chỉ nên bình luạn dưới cái ngòi bút ngụ ngôn....em từng nói anh cứ làm hạt mưa, mưa dần thấm đất....nhưng cách anh tranh luận chưa đc như hạt mưa trong câu truyện.....
    tụi em là nữ...là đàn em của anh mà....sao ko kìm chế, nhẹ nhàng kiên nhẫn và thuyết phục hơn...
    - anh thấy đấy...cả diễn đàn có máy ai dám khẩu chiến đến cùng với anh ngoài em và nhóc ấy....cũng từng nói với anh....thẳng thắn và chân thành vẫn tốt hơn giả tạo tung hô anh....ko phải anh rất thích câu chuyện ông vua ko mặc quần áo sao...cuối cau chuyện ông vua ko xư lý cậu bé...mà lẳng lặng quay về mặc quần áo....
    - hy vọng anh hiểu ý em...và vẫn muốn sau này 2 anh em anh có những cuộc tranh luận, nhưng ôn hòa và lắng nghe nhau hơn...

Sửa lần cuối: 3/8/2016
  5. webmaster

Em hiểu sai rồi.

thienbinh_83 thích bài này.
  6. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

Mình không sợ rũ tù, miễn sao sống phải có ích và đúng pháp luật. Bởi vậy chẳng sợ gì.

tính em luôn thẳng thắn, nên dù anh có ghét em vẫn nói....

khi anh nói ko sợ tù....anh có nghĩ tới nụ cười hạnh phúc của thằng cò cái bé và chị ấy , nghĩ tới diễn đàn ko?
    ...đúng....sống phải có ích....tuy nhiên...cái từ đúng phạm luật....nó ko hẳn thục tế như trên giấy tờ...mà nó có thể lại chính là 1 phần những bức xúc anh trải qua....
    diễn đàn là nơi em thích vào vì sau quá nhiều áp lực cuộc sống....em muốn vào để thư giãn, để đc gặp mọi người trong ko khi vui vẻ và yêu thương
    ---em thích cái trào lưu của Nhật bây giờ nghĩa là sau khi con cái trưởng thành, thì các bố mẹ có quyền theo đuổi lý tưởng, và công việc họ muốn làm....

7. thienbinh_83

thienbinh_83

Nhiều khi họ ấn họ cũng không biết là bị trùng đâu bà ah, lúc đó đôi khi mạng chậm và đơ nữa nên thành vậy, tôi đã bảo là phải có "bí kíp" mà:D

8. webmaster

Anh không bức xúc gì cả và việc đi tù nếu nó có ý nghĩa cho cuộc sống thì anh cũng rất vui vẻ.

9. thienbinh_83

thienbinh_83

Vậy thôi, em nghĩ chúng ta chỉ nói chuyện thôi chứ đừng "tranh luận" nữa.:(

10. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ko phải...mới đầu tui cũng tưởng thế...hóa ra 2 người đó chắc cugx là 1 nhóm...họ quyết tam mỗi người 1 giải, họ chơi đến 0 tối qua mà...hihi....

11. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

anh vui...nhưng còn vợ và con anh....thế họ là gì của anh? lý tưởng anh hãy làm khi con đã lớn....vợ mình có cuộc sống an toàn khi mình gặp biến cố....đôi khi đàn ôn cứ mải làm những việc họ thích mà ko biết...tình yêu của mình, người mình yêu thương ở ngay cạnh...nước mắt của người phụ nữ vẫn rơi theo từng bước đi của ck mình...

12. thienbinh_83

thienbinh_83

Hình như bà hiểu nhầm gì đó rồi, trả trùng có sao đâu nhỉ, trùng thì chủ top sẽ tính giá đầu tiên thui, kể cả về cuối cũng vậy về cuối là hay trả trùng nhất, chỉ vì có hai bạn ấy đấu đến cuối cùng nên mới không có giải 3 đấy.

13. quynhnhu.xt

Hihi e canh như c bảo, tí nữa thì được :D, đùa chứ thấy 2 bạn ấy quyết tâm quá làm e cũng sợ.
    Mình có lập luận, tư tưởng vững vàng thì tranh luận cũng ra nhiều cái hay. Tiếc là e suy nghĩ còn nông cạn, ko nhìn xa trông rộng được nên hóng mọi người thôi. Dù sao e thấy dĩ hòa vi quý vẫn tốt hơn, ko nên bảo thủ hoặc áp đặt tư tưởng.

14. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ko tưc là khi đó ở mức 1620...thì tui đã trùng họ ba lần....tức là họ ấn liên tục....ko cho mình chơi từ lúc đó rồi chứ ko phải lúc sát số 0 đâu...

15. thienbinh_83

thienbinh_83

Hai cái chị em này, đấu giá là phải đấu đến cùng chứ, chắc hôm nào gặp mặt tôi bổ túc cho tý kiến thức, phải "giành giật" nhau nó mới vui, trước tôi toàn thế mà, xong mấy chị em đứa nào cũng kêu mỏi mắt, mỏi tay thôi. Ôi trời, cho hai cái bà này đi đấu, một bà thì ngại, một bà thì sợ thế thì làm sao có cái ghế được.

16. thienbinh_83

thienbinh_83

Thì có sao, như vậy tức là không sao cả, vì khi nhìn lại giờ comment của các con số ấy vẫn là giờ, phút trùng nhau, có chăng là khác giây nên mới bị comment trước, comment sau thôi. Vào đấu giá mà đòi nhường cái gì. Tui tức chết với hai chị em nhà bà quá.3D2%020

17. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

oh...vậy à....hihi...phải chai lỳ à...hihi...thế thì vụ đấu ghế cho con em quynhnhu tôi phải chai mặt mới đc..mà bí quyết gì thế....sao ko nói với tôi....tôi ko có bí quyết thì giúp kiểu gì...

18. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

nào có biết...hihi....mới tham gia chơi...trong đầu chỉ nghĩ đẩy giúp thôi....nhưng kể cũng rút đc bài học...kaka...

19. quynhnhu.xt

3D1%009E thích cái ghế đó chị ui :). E đang tham gia mấy cái rùi, ko trúng cái nào thì buồn lắm hjhj

20. thienbinh_83

thienbinh_83

Ai mà biết, thấy hai chị em lôi kéo tôi đi đấu giá cùng tôi tưởng quá hiểu luật rồi. Hóa ra 3D1%004
    Đùa chứ tôi đang tưởng tượng, hai bà như các chiến bình ra trận ấy, hò hét nhau chạy về phía quân địch khi nhìn thấy họ xếp 1 hàng ngang, xong chạy đến nửa đường về phía họ, nhìn thấy có chục hàng quân đứng phía sau lấp ló, bà đại bàng kia hô to: Chạy! Thế là có bầu kia cũng bế bụng quay đầu chạy theo.