Nơi ghi lại những kỷ niệm đã qua !!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lethuynd, 23/7/2012.

Tags:
  1. lethuynd

lethuynd Thành viên rất tích cực

Ðề: Nơi ghi lại những kỷ niệm đã qua !!!!!!!!!!!!!!!

Ta gặp lại nhau khi trời đã vào đông .
    Gió lạnh buốt bàn tay gầy xơ xác .
    Những hanh heo lạnh giá mái tóc sương .
    Ta gặp lại nhau sau mười ba năm xa cách .
    Vẫn bồi hồi như thủa mới xa nhau .
    Bao ký ức hiện về nguyên vẹn
    Thủa đôi mươi cắp sách học trường làng .
    Vẫn con đường với hai hàng cây rủ
    Vẫn đâu đây tiếng ai đó nói cười .
    Ta gặp lại ta khi trời đông vừa chớm .
    Gió lạnh lùng làm mắt ai cay.

Đang tải...

2. lethuynd

Thời gian trôi đi không bao giờ trở lại .
    Hồn khô cằn theo dòng chảy thơi gian
    Lúc chơi vơi,có lúc lại dạt dào
    Ta cứ ước trở về thời thơ trẻ
    Để tâm hồn mãi mãi hồn nhiên .

3. lethuynd

Hy vọng rằng sau khi viết bài này mình có thể cân bằng để sống tiếp và đừng khóc nhé tôi ơi vì đang ở công ty đây .

Con gái ! tuổi thân và cái dáng ! không ít lần mình nghe câu nói đó từ nhiều người kềm theo tiếng thở dài của những người thân . Chưa khi nào mình cảm thấy thấm thía câu nói đó như hôm nay . Đã có rất nhiều lần mình nghĩ sẽ quyết định để thay đổi đời mình .Rồi thì vì gia đình vì sỹ diện vì con mình vẫn cứ cố mà sống cố mà chịu đựng và nghĩ rằng khi mình cố gắng vì gia đình ,chăm lo cho gia đình thì chồng sẽ nghĩ lại . Nhưng không trả lời mình là cuộc cãi nhau của ngày hôm nay.Thì ra bao lâu nay chồng mình cứ nghĩ với đồng lương 3.300.000đ của chồng đã nuôi đủ cả gia đình và những chi tiêu khổng lồ mà hàng tháng mà anh tiêu . Mình đã sợ nếu nói ra với mức lương anh làm không đủ nuôi bản thân anh ăn uống ,chi tiêu cá nhân . Nên mình chẳng khi nào nói cả và rôi anh cứ ôm cái mộng rằng anh đã nuôi cả gia đình này . Chưa khi nào mình tỏ ra là người kiếm được nhiều tiền hơn .Đối sử bên nội với mẹ chồng ,anh chị em chồng ai cũng phải nể nhưng dường như lòng tham con người là vô kể .Đối với chồng mình như thế vẫn không được .
    Thực sự đến hôm nay mình đã rất mệt mỏi .Mình đã muốn dừng lại ngay lúc này kể cả bỏ lại mọi thứ mình phấn đấu 11 năm qua . Mình đủ tự tin để nuôi 2 con khôn lớn mà không cần đến chồng . Nhiều lần nghe con gái nói mình thấy chạnh lòng con mới 10t mà có những suy nghĩ rất người lớn .Mình sợ những lần say r*** của chồng làm ảnh hưởng tới các con .Mình phải làm gì bây giờ đây . Đau 1 lần hay sẽ đau mãi mãi . Đã bao lần muốn quyết định rồi chồng lại xin lỗi lại sống tiếp . Thực sự lúc này mình quá mệt mỏi công viếc ,gia đình làm mình cảm thấy kiệt sức rồi .

4. lethuynd

Lâu lắm rồi mới trở lại chốn xưa . Đọc ngẫm thấy buồn !