Chia Sẻ Với Các Mẹ Đăng Kí Sinh Ở Viện 108

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi hoa_nguyenthanh, 14/7/2016.

1. hoa_nguyenthanh

hoa_nguyenthanh Mẹ Nhím Xù

Chia sẻ với các mẹ hôm nay mình đã đi đăng kí sinh ở viện 108 nè.
    Thai 26w. Sáng 6h30 mình có mặt ở cổng viện. Xếp hàng mua phiếu khám thai mất khoảng tầm 25-30'. Số thứ tự của mình đã là 24. Tiền mua phiếu khám là 50k
    sau khi mua phiếu khám mình lên tầng 2 phòng 12 để chờ khám. Khám này thì nhanh hơn. Bs cứ gọi 5ng 1 lần. Bs sẽ hỏi thai bn tuần? Cân nặng mẹ bn ? Đo vòng bụng và huyết áp cho mình. Chỗ này mình chờ khoảng tầm 20' cả khám. Sau khi khám xong bs sẽ cho mình làm các xét nghiệm cần phải lấy máu, nước tiểu và siêu âm. Các mẹ chú ý đừng ăn uống gì trước khi lấy máu nhé.
    Khi bs yêu cầu thì mình sẽ cầm những giấy tờ đó xuống tầng 1 cửa số 8 để thanh toán. Đoạn này mình chờ mất tầm 10'. Thanh toán xét nghiệm của mình hết 675k. (Lúc đầu mình vào thì có hỏi về vấn đề sử dụng bảo hiểm khi thăm khám thai như này thì ko đc chấp nhận đâu các mẹ nhé).
    Thanh toán xong các mẹ đi lên tầng 2 để lấy số siêu âm trước đã. Lấy số siêu âm này các mẹ bầu sẽ đc ưu tiên để xếp hàng lấy số nhé. Xong rồi bắt đầu sang khu xét nghiệm xếp hàng lấy ống máu và nước tiểu. Mình chờ xếp hàng ở đây tầm 5'. Họ sẽ đưa cho mình các ống cần thiết, khoảng 4 ống, trong đó có 3 ống đựng máu và 1 ống đựng nước tiểu . Sau khi lấy ống xong các mẹ đi ra cửa 26 xếp hàng chờ lấy máu nhé. Họ sẽ lấy máu để chia đều vào 3 ống. Có nhà vs ngay bên cạnh bạn lấy nước tiểu xong để luôn khay ở ngoài. Trên mỗi ống đều có mã vạch có tên mình rồi nên các mẹ yên tâm. Sau khi xong thủ tục máu và nước tiểu thì mình lên phòng siêu âm. Mẹ nào định đăng kí khám ở viện 108 thì nên ra pk của bs Long ở 42 ngô thì nhậm siêu âm từ hôm trước nhé. Vì hôm qua m đã ra pk của bs Long siêu rồi nên m ko phải chờ siêu âm lâu. M gọi cho bs long bác ý sẽ ưu tiên cho m vào luôn. Tất cả thủ tục của mình làm đến 8h30 là xong chỉ chờ kết quả xét nghiệm máu và nước tiểu. Trong lúc chờ tranh thủ tạt té về nhà để nấu cơm, đi chợ, nghỉ ngơi.... vì m nhà gần. 10h30 mình quay lại pk thai ban đầu để chờ lấy kết quả. Bs sẽ kê thuốc ở trong viện cho mình. Và bắt buộc mình phải mua thuốc nhé. Mình mua thuốc hết 597k. Sau khi mua thuốc xong lại quay lại pk 12 để bs hoàn thiện thủ tục đăng kí đẻ cho mình. Mình hoàn thiện hs vào lúc 11h30.
    Tổng chi phí của mình hết: 50k (khám)+675k(xn, sâ)+ 597k( thuốc)= 1.322k.
    Bs có hẹn mình 6 tuần sau khám lại thì ko phải làm các xn kia nữa. Chỉ phải sâ thui.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoa_nguyenthanh
    Đang tải...

2. Dovanlinh

Dovanlinh Thành viên tích cực

Hic có bhyt mà khám thai k cho dùng như các bv khác thì thiệt thòi quá nhỉ. Mà mình 35 36 tuần mới đi làm hồ sơ sinh ở đây đc k hả mn. Có bhyt thì lúc sinh đc hưởng bn phần trăm mn biết k

3. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

viện 108 nhièu mẹ sinh ở đây lắm

4. hoa_nguyenthanh

hoa_nguyenthanh Mẹ Nhím Xù

sau 26 tuần nếu có người quen thì họ mới nhận bạn ạ. con khi sinh thì bạn có bhyt bao giờ cũng đc hưởng 80% nhé. Vì sinh nở là diện cấp cứu rùi

5. mat_ong_rung_tn

mat_ong_rung_tn Bắt đầu nổi tiếng

trước mình đk ở bv này, đc cái tháy sạch sẽ, bs có kê đơn thuốc nhưng m chưa mua thuốc lần nào ở bv, vì cả thai kỳ m chỉ uống elevit. thấy mua cũng phí nên toàn trốn không mua. cũng định sinh ở đây vì thấy nhiều người khen, nhưng bé nhà mình quá ngày chưa chiu ra, nên vào viện vài lần xin mổ, bs mắng, bảo về, bao giờ có dấu hiệu thì vào, mỗi đêm trôi qua lại thêm 1 ngày lo lắng, nên vợ chồng m quyết định vào sản tw, khám xong xin mổ cấp cứu luôn. ah mình thấy ở viên j108 có bác sỹ có phòng khám sản ở ngoài, nên hay dọa kinh lắm, bác sỹ đấy bạn nào đã vào khám ở 108 thì sẽ biết rõ. mình thấy ở bệnh viện nào cũng thế, nếu mình đẻ thường đc suôn sẻ thì chỉ cần thái độ phục vụ của bác sỹ, còn nếu khó đẻ hay có trục trặc gì trong quá trình mang thai thì lúc ấy chuyên môn của bác sỹ đc khẳng định. Mình thì thích viện sản tw

6. toanbk

toanbk Yêu con, con trai của mẹ.

mn đẻ ở việc rùi, có bắt mua thuốc đâu @@

7. meo_mup_mip

meo_mup_mip Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng định sinh ở 108, nhưng nghe nói ở đó mọi người sẽ không cho mổ theo yêu cầu đúng không mn? Mình được 24 tuần rồi, có nên đăng ký luôn không nhỉ? Tại tập 1 nên đang phân vân không biết sinh ở đâu :'(

8. Bùi Ngọc Diệu Nhi

Bùi Ngọc Diệu Nhi Thành viên tập sự

Mình muốn sinh ở 108 quá nhưng hiện tại đã 35 tuần rồi!!!! Mình cũng chưa khám ở đây lần nào cũng chưa làm hồ sơ sinh ở đây....
    Bây giờ có cách nào để được sinh ở đây không các mẹ

9. Dovanlinh

Trừ khi mn có ng quen hoặc bhyt đki 108. Chứ mấy hôm m đi khám có bạn 32w lên xin làm hss bị đuổi về luôn. Cho khám chứ k làm hồ sơ cho sinh ở đây. Mn cố gắng xem có nhờ vả ai quen nói vài câu cho. Hôm m đi làm là tuần 36 r. Nhưng m k đi làm thủ tục mà mẹ m nhờ đc 1 chị làm thủ tục lấy số cho chỉ lên khám thôi. Cũng bị quát ầm ầm đuổi về k nhận các thứ, nhưng bhyt của m mua đki ở 108 luôn, 1 bạn nữa cũng quá tuần như m 2 đứa bị quát xơi xơi ý. Mãi lúc sau mới nhận xong kêu lại có ng quen chứ j. Mấy cô này toàn cậy có ng quen k chịu đi làm từ sớm. K có ng quen hoặc bhyt đúng tuyến m thấy mấy bà ý phũ lắm. Cả tùy vào tâm trạng bsi nữa

10. Bùi Ngọc Diệu Nhi

Mình lại không có người quen ở đó. Nghe mọi người khen ở 108 sạch sẽ mà quy củ lắm. Thấy tiếc quá mẹ ạ

11. Dovanlinh

M còn chưa ngó nghiêng vào khoa sản cơ. Tại lúc mua bhyt đki 108, định sinh ở bưu điện cơ nhưng lúc đấy m hơn 7th r k kịp đổi nên đành theo chứ chưa biết ntn. Các mẹ ý toàn làm hss từ tuần 22. Nhận đến 30w thôi trên 30w k nhận. M đi làm hss muộn 1 phần do bhyt chưa đến ngày đc sử dụng 1 phần do nghĩ như bv bưu điện 36w mới làm nên chủ quan. K nghĩ bv 108 nhận sớm thế

12. Bùi Ngọc Diệu Nhi

13. Bùi Ngọc Diệu Nhi

Mình thấy bảo bệnh viện bưu điện cũng sạch sẽ và cơ sở được. Nếu ở 108 k được thì có lẽ minh cũng đăng ký ở bv bưu điện

14. Bùi Ngọc Diệu Nhi

Mà không biết ở bệnh viện bưu điện có khoa dịch vụ k mẹ Linh?

15. Dovanlinh

Bv bưu điện thì thoải mái nhé. Giá thì có vẻ cao hơn chút, các mẹ chọn sinh ở đây cũng nhiều. Tầm này mn đi làm hss ở bưu điện là ok r. 108 của quân đội nên nhiều cái nó cũng khó khăn hơn

16. NguyenChau0709

NguyenChau0709 Bắt đầu tích cực

Nhà mình gần 108, cũng định sinh ở đấy. Các mẹ có kinh nghiệm đăng lên nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều

17. Dovanlinh

M đăng quá trình đi đẻ ở trên đó mn. Mn tham khảo đi. Đứa sau đẻ m vẫn chọn 108

18. NguyenChau0709

NguyenChau0709 Bắt đầu tích cực

Mình giờ mới 22 tuần chưa đi đăng ký. Chắc 26 tuần tớ mới đi, đang tham khảo các mẹ đây

19. Dovanlinh

À cái bài đi đẻ m post ở topic của mẹ khác cơ. Nchung nhà gần chọn 108 là quá ok mn ạ. Giá rẻ dịch vụ tốt sạch sẽ mát mẻ

20. Dovanlinh

Mn tìm bài hỏi thủ tục trc sinh ở viện 108. Nó trôi sang mấy trang sau ý. Trong đấy m post đầy đủ quá trình làm hồ sơ sinh và đi đẻ luôn