Cần giúp: Dinh Dưỡng Đầy Đủ, Con Ăn Uống Đầy Đủ Và Đúng Bữa Nhưng Sao Mãi Không Tăng Cân ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Phạm Nguyễn Tú Anh, 12/8/2016.

1. Phạm Nguyễn Tú Anh

Phạm Nguyễn Tú Anh Thành viên tập sự

Các mẹ ở đây có ai bị tình trạng như em không, chuyện là cu Ben nhà em tính đến hôm nay là được 16 tháng 3 ngày, hôm qua em mới đi kiểm tra sức khỏe xong thì con được 9,8kg và cao 76cm. Chết không nhìn đứa gái chị hàng xóm bằng tuổi mà nhìn còn to béo hơn, mà Ben nhà em ăn uống thì em cũng cho ăn đúng bữa với đầy đủ lắm, cả cháo thêm thịt, rau, hải sản đủ cả nhá, cả thêm sữa chua, rồi vẫn bú sữa mẹ mà không hiểu sao em đi kiểm tra cân nặng cho con thì chả dám nhìn, con còi quá không tăng cân luôn, phải cả tháng nay rồi các mẹ ạ? Chắc ko pai là vấn đề dinh dưỡng như bà chị gái em bảo rồi, vì em nghe ngóng xong về nấu nướng rồi cho Ben ăn các bữa đầy đủ lắm mà, thế cớ làm sao mà cháu không chịu tăng cân vậy ạ? Ôi, có mẹ nào biết gì thì bảo em với, chứ giờ thì e hỏi nhiều người rồi mà không ai biết cả ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phạm Nguyễn Tú Anh
    Đang tải...

2. tienganhtinhoc

tienganhtinhoc Thành viên tập sự

giờ cứ lên khám bệnh viện cho chác chị ạ

minhtam32 thích bài này.
  3. ngnganga

ngnganga Thành viên chính thức

cần tưu vấn của bác sĩ cho an toàn nhé

4. Sức sống xanh

Sức sống xanh Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ nếu dinh dưỡng đầy đủ mà không tăng cân chứng tỏ bé nhà bạn không hấp thu tốt các chất dinh dưỡng đó rồi. Nếu cẩn thận, mn nên đưa bé đi khám xem bé làm sao mà không hấp thu được nhé!

5. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

nếu bé cứ khỏe mạnh chơi đùa vui vẻ thì cũng ko nên quá lo lắng mẹ nó ạ...còn nếu vẫn chưa yên tâm thì cho đi khám thôi....thế là yên tâm nhất...

6. minhtam32

minhtam32 Thành viên tập sự

Con em thì được 18 tháng mà còn ít cân hơn con anh trai 16 tháng cơ. Cũng ăn bình thường mà e cũng ko biết sao con chả tăng cân, nhìn yếu yếu kiểu gì ấy.

7. mebong2016

mebong2016 Thành viên tập sự

Trời ơi, em thì suốt ngày bị bà ngoại bảo là không chịu cho con ăn uống gì cả sao mà mấy tháng bà đến thăm nhìn chả thấy béo với cao lên lại còn nhìn cháu còi đi thế. E bảo bà là con cho cháu ăn cháo, sữa mẹ, váng sữa đủ bữa, cháu ăn cũng ngon miệng nhưng mà thấy vẫn thế, toàn bị trách oan thôi các chị ạ. Thôi mình cũng sốt ruột huống chi là bà ngoại, mà chả hiểu vì sao. Chị nào biết vì sao bảo cho mn biết cùng đi ạ!

8. TrangHan2011

TrangHan2011 Đủ quyền lập Họ

Con ăn đầy đủ mà ko tăng cân là do hệ tiêu hoá của bé ko hấp thu đc dưỡng chất . Mẹ nó có thể cho con uống men vi sinh của bệnh viện bạch mai để cải thiện hệ tiêu hoá cho con nhé. Bên cạnh đó bổ sung thêm cho con ăn thêm sữa chua sau bữa ăn 30p nhé hi hi
    Muốn tư vấn về men thì mời mn ghé qua topic của em ạ, em tư vấn thêm cho nhé

9. MR Zjn

MR Zjn Thành viên tích cực

Chắc là do cơ địa bé hấp thụ chất dinh dưỡng kém đấy ạ! MN có thể sử dụng các loại thuốc tăng cường hấp thụ chất dinh dưỡng. Hay cho con khám đi ạ!

10. thietbivesinh226688

thietbivesinh226688 Thành viên đạt chuẩn

bạn lên cho con đi khám bệnh xem có lẽ con bị thiếu hụt chất gì đó lên không hấp thu được các chất trongg thức ăn nhé

11. Greelux

Greelux Thành viên đạt chuẩn

• Tốt nhất là bạn nên để sẵn nước bên cạnh khi cho con bú. Nước, sữa hoặc nước ép trái cây loại không ngọt là tốt nhất. Uống nhiều nước sẽ hỗ trợ các chất xơ hoạt động hiệu quả hơn trong việc ngăn ngừa chứng táo bón

12. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Chị cho cháu đến bệnh viện hoặc viện dinh dưỡng xem sao, chứ 16 tháng mà 10 kg là hơi gầy rồi

13. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

con mình 20th mới có 10,5 thôi :). ăn uống tốt mà k tăng, hỏi thì BS bảo cân nặng thế là bt. ních bn đồ ăn bổ béo vào cũng k thấy béo lên, thôi thì kệ cố gắng để con k ốm là đc

14. All For Kid

All For Kid Thành viên chính thức

Con không ốm đau là được rồi.. Còn việc không bằng các bạn.nhỏ khác.là do cơ địa con không hấp thụ tốt.

15. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

cần tư vấn của bác sĩ cho an toàn nhé