Cần giúp: bé đi mẫu giáo trường công

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi moon_ngheu, 29/8/2012.

1. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

Ðề: bé đi mẫu giáo trường công

sang truơg công môi trường giáo dục các con fai tự lâp hơn cô cũng ko chiều các con như ở tư được, mẹ nó thử đến nhà cô hoạc gặp cô hỏi xem ở lớp con có biểu hiện lạ ko, có bạn nào bắt nạt con ko, xem cô nói thé nào ạ

Đang tải...

2. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

ôi ôi giống nhóc nhà mình thế, khóc từ lúc bắt đầu ở nhà đi cơ, đến trường thì thôi rồi, cậu ta gào ầm ĩ, còn tụt xuống làm mấy lần 2 mẹ con suýt ngã ở cầu tháng đó, con đi lớp về thì rất vui, tối nào m cũng trò chuyện rồi gặng hỏi có bị bạn nào bắt nạt ko, có bị cô mắng ko nhưng con đều nói ko, m lại hỏi thế tại sao con k thic đi lớp thì ko thấy bé nói j nữa, m cũng mệt mỏi với việc đi lớp của con lắm mà chưa nghĩ ra kế j đây

3. Mẹ Bi Bon

Mẹ Bi Bon Guest

Mình thấy nhiều mẹ hơi lo thừa. mình là giáo viên trường công đây, nếu trẻ chưa cso khả năng tự xúc thì các cô giáo sẽ dạy,rèn kĩ năng cho trẻ, và di nhiên ban đầu, các cô đèu xúc cho trẻ mà, mình dạy lớp 3 tuỏi, h là cuối năm học mà vẫn phải xúc cho trẻ đây này.

tna thích bài này.
  4. chien

chien Ước gì....

nói chung trường công lập các cô k chiều như trường tư lập, nhưng bé sẽ có ý thức tự lập hơn

5. Boy sún răng

Boy sún răng Thành viên mới

Hi, biết là Bé sẽ nhõng nhẽo vì ở nhà với Mẹ thì được chiều hơn mà, cơ mà phải đi học thôi ạ, học trường Công các Bé sẽ nhanh tự lập hơn phải k các Mẹ

6. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

em tháng tới con 3 tuổi đây nhưng vẫn chưa cho con đi trường công vì còi và lười ăn kinh khủng

7. CLB-Lala

CLB-Lala Thành viên chính thức

Chắc do bé đang học trường tư, các cô chiều hơn sát sao hơn nên thay đổi môi trường bé không quen thôi. Có khi mẹ bé nên nói chuyện với bé mỗi ngày 1 chút để khơi thông tư tưởng, có khi con lại học ngoan và tự giác hơn mẹ nó ạ :)

8. tna

tna Thành viên rất tích cực

bé nhà mình cũng đang đi trường công ở quê ngoại, tập cho quen vì cô giáo trông bé hiện giờ ngày xưa cũng dạy..mình, hihi. Trường sạch đẹp, khang trang, lại nhiều đồ chơi nên con thích và ko khóc nhè mấy. Con gái ngoan lắm, biết xúc ăn, ngủ và chơi đúng giờ giấc làm mẹ cũng thấy yên tâm hơn mặc dù nhớ con gái vô cùng. Tháng 7 này trường công gần nhà tớ mới bán hồ sơ. Hi vọng lên trên này con cũng ngoan như ở quê.

9. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

cái này thì m thừa nhận, thế nhưng thấy trẻ thay đổi tâm lý đột ngột quá cũng đâm lo, mà là đi lớp cả năm trời rồi chứ có ít đâu, m có phản ánh lại với cô hn tình trạng đã cải thiện, con chỉ mếu mếu thôi

10. mminh0585

mminh0585 Thành viên tập sự

mình có một đứa cháu đi học rất sớm nhưng đi lớp tư đến nay 4 tuổi rồi mới chuyển sang lớp công. đi học mới được một tuần mà ngày nào cũng khóc, khóc đến lạc cả giọng. con bé cũng gầy đi nhiều và mình cảm giác nó cũng trầm tính hơn. hỏi cô giáo bên lớp công thì cô giáo bảo do ở lớp tư các bé đc chơi đùa tự do, thích chơi thì chơi thích học thì học sang đến lớp công các cô rèn để sinh hoạt theo quy củ nên các bé thường hay khóc hay có một số biểu hiện như các mẹ nói. Cô giáo cũng bảo cứ để dần dần rồi các bé sẽ quen nhg cứ nhìn sáng nào các bé cũng khóc nhưu thế thì xót thật. Minh chỉ nghe kể lại đứa cháu như thế mà cũng thấy xót :(

11. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Mình thì nghe 1 số mẹ ở xóm, người thì bảo con khóc nên bị nhốt trong phòng tắm đến khi ko khóc dc nữa thì thôi, về hỏi con bảo thế, thế là đành ngon ngọt vs cô giáo là cháu ưa nịnh, cô dỗ cháu vài hôm, thì hôm sau hỏi con bảo cô ko nhốt nữa rồi. Con nhà mẹ khác thì bị cô véo tai, đến đêm mà ko hết đỏ, sáng nào đi học cũng khóc, chiều về mẹ lại thấy tai đỏ. Tiếp, ngay hôm nọ, đứa bé bên cạnh nhà e bị cô dùng roi đánh vào tay hằn tím vệt roi, bà cháu mới đến trường làm um sòm lên và đòi chuyển lớp, thảo nào cháu đi học 5 tháng vẫn khóc. Ôi e nghe mà sợ quá các mẹ ạ.

12. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

bé nhà e chuyển sang công từ 4t, trộm vía bé thích lắm, đi học gặp các bạn vui vẻ về ríu rít kể chuyểnk, các cô cũng nhiệt tình lắm mà ^^

13. thanhson1975

thanhson1975

học trường công thì các bé có tính tự lập nhiều hơn

14. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

nếu mn lăn tăn thì chuyển trường tư học lại đi đến 5 tuổi sang công cũng dc

15. lannhantho

lannhantho Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà t cũng vậy đi học lớp 3t trường công, mới đầu cũng khóc lắm, mất hơn 1 tuần nhưng ngày nào đi học về mẹ cũng hỏi, hôm nay con học thế nào, cô giáo có yêu con không, các bạn có ngoan không, có ai bị phạt không..... cứ thế ngày nào cũng vậy, thế là chỉ mất 1 tuần là con đi học ko khóc nữa, h đi học cứ tới cỏng trường là bảo. A trường con đây rồi, trường con đây rồi, b ý thích lắm.
    T thấy rằng quan trọng nhất là tâm lí của trẻ các b ạ, nếu mình nói chuyện , hỏi han con nhiều, động viên con thì con sẽ nhanh quen hơn. H mình thấy b đấy ngoan hẳn lên , nên mình yên tâm lắm.

16. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình từ khi 1 tuổi học trường tư. Đến 2 tuổi vào trường công, đến nay hơn 4 tuổi có thâm niên hơn 3 năm đi học rồi đấy :D. Hồi bé đi học tư khóc khàn tiếng, chuyển sang trường công cũng có khóc và buồn thời gian đầu, xong rồi quen. Học lớp 2 tuổi, hỏi cô mắng ko thì bảo có, cô này hay mắng, cô kia yêu. Còn giờ lớp lớn hơn thì bảo là cô yêu, cô chỉ mắng các bạn hư thôi chứ k mắng con. Mình nghĩ cứ cho con thêm 1 thời gian nữa, rồi con cũng sẽ quen thôi. Các bạn học được, mình cũng học được.

17. Đồng hành cùng cha mẹ

Đồng hành cùng cha mẹ Thành viên tích cực

Thực sự bây giờ em không biết là trường công hay trường tư mới là tốt, được cái nọ thì không được cái kia. Các mẹ cho e ý kiến với ạ

18. meoconvacun

meoconvacun Thành viên tích cực

nếu con bạn tự giác ăn uống thì trường nào cũng tốt.
    nếu chưa tự giác xúc ăn thì phải cân não đấy. có điều kiện nên cho học tư thục tốt tốt tầm >3 triệu/ tháng là ok : cô giáo giao tiếp vui vẻ với PH, con được cô quan tâm. học trường công thì khổ trăm đường : bố mẹ k "chăm sóc" cô giáo các dịp thì con nhịn đói suy nhược cơ thể suốt ngày ốm (cháu mình là ví dụ nhé : học trường công cũng gọi là chuẩn QG, mẹ nó theo thuyết phương Tây quyết k pbi phong bao, con k tự giác ăn, cô cũng kệ, cứ gầy mòn dần, xong bị phạt thường xuyên, về cứ kể cô đánh thước kẻ, nẫu hết cả ruột) ; tưởng ít khoản phải nộp nhưng trong 1 năm nghĩ ra các kiểu lý do thu, kiểu như : điều hòa dùng hết năm này qua năm khác nhưng đầu năm là đóng tiền điều hòa, cháu mình năm nay đóng 250k/ đứa, nhân với 50 đứa/ lớp.