Cần giúp: Bé Ho Quá, Làm Sao Đây Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tad1991, 9/8/2016.

1. baobao_2014

baobao_2014 Pass quần áo

Mẹ nó mua zinat nội cho con uống + 1 vỉ chống kích ứng >> con mình 27 tháng đi viện Đức Giang bác sĩ kê thế về khỏi đấy >> cho uống chống kích ứng bạn ấy sẽ không ho nhiều nữa cổ họng được nghỉ không đau rát + uống tăng cường vitamin lên là con chóng khỏi ngay!

Đang tải...

2. duyninhbinh

duyninhbinh Thành viên tập sự

Trước các cụ hay truyền nhau sắc Bách Bộ uống cho đỡ ho, mình đang định mua trên mạng về cho con uống, các mẹ thấy được không ?

bienmythuyphung thích bài này.
  3. Khanhkimson

Khanhkimson Thành viên tập sự

Kiếm trên mạng có bài thuốc Bách Bộ hay, dùng cho trẻ nhỏ :
    Bách bộ sao, Ma hoàng khử mắt, mỗi thứ 30g, tán bột. Hạnh nhân (bỏ vỏ, bỏ đầu nhọn) sao, bỏ vào nước thật sôi, vớt ra, nghiền bột,cho mật vào nặn viên bằng hạt Bồ kết. Mỗi lần uống 2-3 viên với nước nóng.

4. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

đi nhi khám đi mn ơi

5. jujeju

jujeju Thành viên tập sự

vậy mà còn để yên đến chịu mẹ nó, cho bé vào viện nhi khám khẩn, khổ thân.

6. juboseong

juboseong Thành viên tập sự

mẹ nó có thể tham khảo:

>Mỗi buổi sáng sau khi vệ sinh cá nhân xong, mẹ cho bé uống 1 thìa café mật ong, mỗi ngày một lần bé sẽ rất nhanh chóng hết ho. Cách này chỉ áp dụng cho trẻ trên 1 tuổi, trẻ dưới 1 tuổi không nên dùng mật ong vì có thể bị dị ứng.

>Thuốc trị ho từ hỗn hợp: Củ cái trắng + gừng xay nhuyễn + nước lọc + mật ong đem hấp cách thủy từ 10 – 15 phút. Mẹ cho bé uống 3 lần/ngày, mỗi lần 2 – 3 thìa café

>Thuốc trị ho cho bé từ nghệ tươi: Giã nhỏ cụ nghệ tươi, thêm nước lọc và 5g đường phèn. Cho vào bát và đem hấp cách thủy 10 phút. Cho bé uống ½ thìa café, ngày uống 3 lần cho đến khi khỏi ho.

>Chế biến lá hẹ thành thuốc trị ho như thế nào: Mẹ đem xay nhuyễn 10 – 15 lá hẹ ( đã được rửa sạch ) thêm một ít đường phèn và hấp cách thủy khoảng 15 phút. Mỗi lần cho bé uống 2 thìa café, ngày uống 3 lần.

>Thuốc trị ho cho trẻ bằng hỗn hợp: 15g hoa đu đủ đực + 15g lá tía to + đường phèn vừa đủ. Thêm một chút nước lọc để đem hấp cách thủy 10 – 15 phút. Mỗi lần cho bé uống ½ thìa café, ngày uống 3 lần cho đến khi khỏi.

>Thuốc trị ho ở trẻ em từ hạt chanh: Hạt chanh xay nhuyễn hòa cùng mật ong và nước lọc đem hấp cùng với nồi cơm. Mỗi lần mẹ cho bé uống 2 – 3 thìa café, ngày uống 3 lần.

7. ngoctrieu2015

ngoctrieu2015 Thành viên chính thức

Bé ho lâu ngày thì nên đi khám bác sĩ để chữa trị dứt điểm, chứ để lâu sẽ rất kho chữa và ảnh hưỡng sức khỏe về sau

8. dungyen

dungyen Thành viên rất tích cực

Bé nhà e bị ho hôm qua, nay lại bị sốt nữa các mẹ ạ. Bé nhà e k hợp dùng lá hẹ, e cũng có bôi dầu tràm khi đi ngủ nhưng cũng thấy k đơx. E dùng cả Atussin nữa. Mn có bí kíp j chia sẻ e vs, e cảm ơn ạ

9. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

M cho bé dùng muhi xanh dương của Nhật mà chưa thấy đỡ. Hixhix. Có mn dùng loại này chưa cho e review với.

10. tansothinh

tansothinh Thành viên tập sự

Các mẹ cho em hỏi ké là bé nhà em một tuổi, bị viêm tiểu phế quản, em cho dùng nhiều loại thuốc lắm, cả kháng sinh cả thuốc bổ, thực phẩm chức năng này nọ mà vẫn lâu khỏi, 1 tháng tái lại 2 lần, cho con dùng thuốc em cũng xót lắm. Em chỉ khám tư thôi vì bệnh viện đông, không đợi được với lại cũng sợ con lây linh tinh. Hiện bé đang dùng thuốc kê của một bác sĩ tư, bác đấy cứ bảo giờ sức khỏe bé yếu không được sử dụng thêm bất cứ loại thuốc nào khác cho dù thuốc bổ, trị triệt để bệnh. Mà giờ em muốn dùng cái loại tăng sức đề kháng cho con thì làm sao à các mẹ ? có dùng không hay nghe lời bác sĩ ạ

11. Eroscare

Eroscare Bảo hiểm sức khỏe giảm phí 20%

Bth con em ho em chỉ cho đi khám để xem con có bị xuống phổi hay phế quản hay chưa. Nếu chưa em chỉ cho súc miệng nước muối. Ho quá thì em cho thêm prospan Đức. Ko thì mật ong quất mn ạ. Chúc con mau khỏe

12. TinhnghedoTramAnh

TinhnghedoTramAnh Tinh nghệ đỏ 100% nguyên chất - 090 666 5568

Zinnat là 1 kháng sinh mạnh. Không thể dùng tùy tiện như vậy đâu mẹ baobao

13. TinhnghedoTramAnh

- Nếu ngoài ho, bé không có biểu hiện khó thở, sốt hay đi ngoài. Chị có thể theo kinh nghiệm các mẹ trên này, cho con dùng quất hấp mật ong. Tinh dầu trong vỏ quất sẽ làm giảm kích ứng đường hô hấp cho bé.
    - Nếu bé ho có đờm, hoặc thường xuyên ho cơn về đêm/ khi thay đổi thời tiết, kèm khó thở/ thở nhanh, quấy khóc, chậm lớn, hoặc nặng hơn là tím môi mẹ cho bé đi khám chuyên khoa Nhi để loại trừ bệnh lý viêm nhiễm đường hô hấp, hen pq nhé

14. baobao_2014

baobao_2014 Pass quần áo

Bạn hem đọc ah tớ đưa bạn ấy đi viện bs kê thế. Còn mẹ muốn tư chưa mà để bạn ấy sốt sẽ dẫn đến viêm phổi lúc đấy chắc chắn nhập viện phác đồ điều trị kiểu gì cũng tiêm ks liều cao thở khí dung...

15. TinhnghedoTramAnh

uh. Mình chưa đọc cái đoạn bạn đưa bạn ấy đi khám. Còn viêm phổi ở trẻ nhỏ chỉ cần thở nhanh là có thể chẩn đóan rồi. Và phác đồ ks liều cao + khí dung là sai hoàn toàn luôn nhé :)
    Theo mình thì nếu có kiến thức tốt, các mẹ có thể hoàn toàn xử lý những tình huống đơn giản tại nhà. Rất nhiều mẹ đưa con đến viện rồi con lại bị nặng hơn, hoặc lây nhiễm các bệnh khác (VD như tiêu chảy) của các bạn khác chẳng hạn

16. baobao_2014

baobao_2014 Pass quần áo

Tớ tự điều trị mấy lần rồi nhưng sau vẫn cho đi viện!

17. newcastlethy

newcastlethy Thành viên tập sự

tùy loại viêm phổi mà có cách điều trị khác nhau thôi các mẹ, nếu mà bé vẫn ăn uống được thì chỉ cần giữ sạch sẽ, vệ sinh thường xuyên và giữ ấm cho bé, chứ còn bé mà không ăn được, sốt cao thở gấp thì nên vào viện, có máy móc và thuốc chuyên biệt vẫn tốt hơn

18. tangphucchau

tangphucchau Thành viên tập sự

em hay cho con qua viện dinh dưỡng thấy bảo hầu hết các nguyên nhân gây viêm hô hấp ở trẻ phần lớn do virus nên dùng kháng sinh không có tác dụng, chú ý bổ sung đủ chất cho bé để tăng sức đề kháng thôi

19. Hà nguyễn yk

Hà nguyễn yk Thành viên tập sự

con em cũng vậy nhưng em cho cháu đi hút đờm ,mỗi lần hút nhìn con khóc mà thấy thương lắm ah ,nhung hút song về nhìn con đỡ ho thấy con thở nhẹ nhàng nên cũng đỡ ah

20. bienmythuyphung

bienmythuyphung Thành viên tập sự

các mẹ có thể dùng Healtkeytic để tăng sức đề kháng cho con, phòng vẫn hơn chữa các mẹ à.

LucerneViet thích bài này.