Mỗi Ngày Một Danh Ngôn, Một Hình Ảnh Ý Nghĩa Và 1 Bản Nhac Ta Yêu

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi nguoikhiemthi, 4/7/2016.

1. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

Thư giãn cái coi...

Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ông xã...em đã nghe lại rồi....nhưng ko hiểu ý ông xã là gì....vậy khó quá....mình bỏ qua nhé...

Sửa lần cuối: 25/8/2016
  3. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

25/8/2016

Túi rác được một em bé treo biển: "Cô ơi, trong túi có miếng chai, cô cẩn thận" để cảnh báo cho người lao công dọn rác không gặp nguy hiểm. Người xem đánh giá hành động này vừa dễ thương, vừa ấm lòng vì suy nghĩ chu đáo của em bé. Nguồn: Nguyễn Sơn

Chú chó ngoan ngoãn cúi đầu xin ăn bên cạnh anh chủ, đúng tinh thần huynh đệ "có phúc cùng hưởng, có họa cùng chịu".

4. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

Tuổi Trẻ Nhất Định Phải Dựa Vào Chính Mình

Một cậu sinh viên năm 2 suy nghĩ: “Học để làm gì, chẳng phải để có việc làm, làm việc chẳng phải để kiếm tiền, kiếm tiền chẳng phải là để tìm bạn gái?”…

Xã hội chưa từng cấp cho tuổi trẻ một chút đặc quyền nào, bởi vì xã hội này không thiếu nhất chính là người trẻ tuổi.

Những thứ rỗng tuếch, vô bổ, không ý nghĩa, nhưng lại đang làm khuynh đảo tuổi thanh xuân của rất nhiều người.

Có chàng trai 21 tuổi, học năm hai tại một trường đại học, hoàn cảnh gia đình bình thường, cậu ta không đi làm thêm, thành tích học tập cũng không phải quá xuất sắc, không có thu nhập nào, sống nhờ vào tiền bố mẹ gửi lên hàng tháng.

Cậu sống một cuộc sống hưởng thụ, sử dụng điện thoại iPhone nói chuyện yêu đương, cùng bạn bè hát Karaoke, uống cà phê, uống rượu. Hàng tháng, tới ngày 20, tiền khô cháy túi, nhưng cậu ta quyết định, vẫn phải có một buổi hẹn hò yêu đương lãng mạn.

Thế là cậu ta gọi điện về nhà, giống hệt như làm ảo thuật, chỉ cần xoay thẻ một cái là tiền tuôn ra ngay.

Rồi cậu ta đến tiệm hoa mua 99 đóa hoa hồng, sau đó mang đến tặng bạn gái. Bạn gái nhìn thấy hoa, nở một nụ cười tươi. Cậu ta rất mãn nguyện tiến đến nắm tay bạn gái, dẫn cô đến tiệm cơm khá sang ở ngã rẽ, đặt một bàn, ăn cơm xong, hai người nhìn nhau, một bầu không khí ngập tràn hạnh phúc…

Cậu ta nghĩ rằng mình thật thành công, mới năm hai đã có bạn gái, trong khi những đứa nhận học bổng suốt ngày lọ mọ trong đống sách vở, cuộc sống thật nhàm chán.

Cậu ta nghĩ, học để làm gì?

Chẳng phải để có việc làm?

Làm việc chẳng phải để kiếm tiền?

Kiếm tiền chẳng phải là để tìm bạn gái?

Bây giờ mình có bạn gái rồi, đỡ phải đi đường vòng, rút ngắn được vài bước, đường nào thì chả về đích!

Nhưng, có rất nhiều việc cậu ta không biết…

Cậu ta không biết, bố mẹ mình ở nhà đang sử dụng điện thoại Nokia đời cũ rích, hàng ngày vẫn ăn nhưng bữa ăn đạm bạc.

Cậu ta không biết, những người bạn được học bổng kia không có bạn gái, không phải là họ không tìm được, mà là họ nghĩ sẽ phiền phức, có thể ảnh hưởng đến tương lai…

Có người lái xe thể thao rất sang đi đây đi đó chơi, kỳ thực, xe là của ông chủ họ, họ chỉ là tài xế.

Có người ngày ngày đi đến quán bar, vũ trường, kỳ thực, họ chỉ là nhân viên nghiệp vụ cả ngày chỉ biết xin ông cáo bà.

Có người mua một căn nhà lớn, mọi thứ trong nhà đều rất tiện nghi, kỳ thực số tiền họ nợ còn lớn hơn giá trị căn nhà rất nhiều.

Có người vì để mua một cái túi da hàng hiệu, mà phải nhịn ăn uống dành tiền cả một năm.

Cuộc sống là vậy, rất nhiều người có cách sống hoàn toàn trái ngược với hoàn cảnh thực của mình. Đó là một dạng tâm lý “càng thiếu cái gì thì càng phơi cái đó”.

Phẩm vị không nhất thiết phải trưng bày

Cũng có những người ngày ngày cũng bắt xe công cộng đi làm, nhưng lại có đến 3 căn nhà, họ nghĩ đi xe công cộng vừa tiện lợi lại vừa bảo vệ môi trường.

Có người dùng điện thoại cũ rích, nhưng lại mua dám mua một cây đàn Piano hạng xịn.

Có người chỉ đi đôi giày vải rẻ tiền, nhưng trong nhà lại có được bộ sưu tầm được rất nhiều tranh chữ thư pháp nổi tiếng. Bởi vì, đó là niềm đam mê nghệ thuật, cũng là thể hiện của sự tu dưỡng.

Có người mua một cái túi xách cũng phải suy nghĩ rất lâu, họ muốn dành tiền giúp một em bé nghèo mù chữ ở miền núi được đến trường. Bởi vì, làm từ thiện là một loại sức mạnh.

Có người dung mạo xấu xí, nhưng lại thực hiện được ước mơ của mình. Bởi vì, họ dám nghĩ, dám làm, dám mơ.

Đời người…

Có thể theo đuổi, nhưng không cần thiết phải tranh giành.

Bạn có thể trống rỗng, nhưng nhất định phải dựa vào chính mình, bước đi trên đôi chân của mình.

Dựa núi núi ngả, dựa người người chạy, dựa cha mẹ cũng không được lâu vì cha mẹ sẽ già.

Người trẻ tuổi, dựa vào chính mình là tốt nhất!
    (sưu tầm)​

5. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ôi...choa....mình đã có 2 sao...yea....yeah.... mình vui quá đi mất...hihii...
    :p:p:p

6. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

Duyên phận bố mẹ, con cái

Sao Nến Của Con Bị Tắt?

Một người đàn ông có một cô con gái nhỏ. Tất cả tình yêu thương của mình ông ấy đều dành cho con. Ông ấy sống vì con và đứa con gái duy nhất chính là cuộc sống của ông ấy. Khi cô bé bị bệnh, một căn bệnh nan y, ông ấy đã đi tìm, ở tất cả những nơi mà ông biết, những bác sĩ tốt nhất để nhờ chữa bệnh cho con. Nhưng tiếc thay, những cố gắng bằng tất cả sức lực và tình yêu thương của ông không được đền đáp, cô bé đã không thể qua khỏi.

Mất con, người cha hoàn toàn suy sụp. Ông trở thành một kẻ ẩn dật, tự nhốt mình trong nhà, xa lánh tất cả bạn bè và người thân, khước từ mọi cố gắng động viên an ủi ông của họ. Cho đến một đêm, ông đã có một giấc mơ…
    Ông thấy mình ở trên Thiên đường, được tận mắt chứng kiến một cuộc hội ngộ của các thiên thần nhỏ. Mỗi thiên thần nhỏ, trong bộ áo choàng màu trắng, cầm trên tay một ngọn nến được đốt cháy, diễu hành thành hàng và ông thấy họ cứ đi tới đi tới, dường như là vô tận. Ông chăm chú vào một thiên thần nhỏ khi thấy ngọn nến trên tay cô ấy không sáng. Rồi ông kinh ngạc nhận ra đó chính là đứa con gái nhỏ của ông. Vội vã đi về phía cô bé, trong khi đám rước vẫn tiếp tục đi tới, ông đã ôm được con gái trong tay, vuốt ve thân hình mỏng mảnh của cô bé và hỏi: “Tại sao vậy, con gái yêu, tại sao ngọn nến của con lại không sáng?”. “Thưa cha, chúng thường xuyên được châm lại lửa, nhưng rồi lại bị nước mắt của cha dập tắt”.
    Người cha tỉnh giấc. Nhưng ông nhớ như in những gì đã diễn ra trong giấc mơ, và ông hiểu ông cần làm gì. Từ giờ phút đó, ông không còn là một kẻ ẩn dật nữa. Ông hòa mình trong cuộc sống giữa mọi người một cách vui vẻ, bên những người bạn xưa và những người họ hàng thân thích. Ông không muốn ánh lửa ngọn nến trên tay đứa con gái yêu thương của mình – một thiên thần bé nhỏ nơi Thiên đường – lại bị tắt vì nước mắt của ông nữa.
    Tình yêu không bao giờ mất đi, kể cả khi bị chia ly bởi sự sống và cái chết. Những vui, buồn, việc hay, điều dở của một người sẽ luôn là một phần tác động đến người mà họ yêu thương, cho dù người đó không còn tồn tại trên trái đất này…

7. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

26/8/2016

mình mải chơi đấu giá nên ko đi ăn tối cùng Naketa...anh có vẻ bực bội...anh đã hẹn mình từ 2 tháng trước...răng khi sang Việt nam làm việc cùng mình,,,,anh chỉ có hơn 1 tuần...nên muốn 2 anh em đi làm về sẽ đi chơi, đi ăn...nhưng mình lười quá....mình chẳng thích đi đâu...
    - công việc khiến mình toàn làm việc muộn...gần sáng mới ngủ....nên ngày mình cũng mệt...
    - Naketa thích thứ 7 đi công viên ngồi tàu va máy bay...kỳ thật...lần nào anh cũng thích chơi trò chơi đó...nhưng lần này anh đề nghị muốn đạp vịt....mình bất chợt nhớ tới xã rồi...mình và xã đã lỡ hẹn vài lần...chưa đạp vịt cùng nhau 1 lần nào cả....
    mình luôn nghĩ...mình chỉ đạp vịt cùng tình yêu của mình mà thôi...tiếc thật...có lẽ phải để kiếp sau...hoặc chờ đến ngày biết đâu mình yêu xã trở lại...
    - hôm trước mình xem 1 bức hình phiên bản " Nắm tay anh đi khắp thế gian của 2 cụ già" mình thấy thật đẹp...1 người anh của mình phán rằng biết đâu họ đang diễn chứ ko phải vợ ck...mình đã ko tin...
    - nhưng hôm nay Naketa nói răng...nhóc yên tâm...nếu nhóc mù hẳn....anh sẽ cưa chân đi...ngồi xe lăn...nhóc đẩy xe...còn anh làm mắt cho nhóc...
    ........dù đó là câu đùa vui...nhưng bất chợt...mình nghĩ đến tình người....mình chợt nhận ra..cuộc đời mình cũng nhiều may mắn lắm chứ...mình có những người thân luôn yêu thương..
    - mình từng yêu và đc yêu
    - mình có 1 cô công chúa thông minh, ngoan ngoãn,
    - có 1 người mẹ ck yêu thương mình..
    - có 2,3 công việc...mà công việc nào mình cũng yêu thích..
    - và....có cả những người anh...như anh Naketa....
    .........em chẳng có gì hối tiếc cả.... em luôn mong những người anh của mình, bạn của mình...và cả xã em nữa...sẽ tìm thấy hạnh phúc thực sự của họ.... nếu 1 ngày nào đó em ko còn bên cạnh họ...
    ...............Em thật sự rất yêu thương mọi người.....:h::h::h:

8. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

26/8/2016

Bạn Dao Lam gửi bức ảnh cuối cùng của cha chồng mình cùng dòng cảm xúc: "Ngày mai tôi đi, em ở lại với các con. Đây là bức ảnh ba chồng hôn lên trán lần cuối tiễn biệt người vợ. Hôm sau ông ra đi".

9. Món ngon từ Nấm

Món ngon từ Nấm Thành viên chính thức

10. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

rất hay....cảm ơn bạn...

11. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

27 điều giản dị nhưng cực kỳ hũu ích cho cuộc sống của bạn

1. Nổi giận là trạng thái cái lưỡi làm việc nhanh hơn cái đầu.
    2. Bạn không thể thay đổi quá khứ, nhưng có thể phá huỷ hiện tại bằng cách quá lo lắng cho tương lai.
    3. Hãy yêu thương đi... rồi bạn chắc chắn sẽ được đáp lại.
    4. Cuộc sống luôn ban tặng những điều tốt đẹp nhất cho những ai biết nhẫn nhịn.
    5. Tất cả nụ cười đều có chung một ngôn ngữ.
    6. Cái ôm là món quà lớn... Có thể cho đi lúc nào và dễ dàng được đáp lại.
    7. Mọi người cần được yêu thương... nhất là khi họ không xứng đáng điều đó.
    8. Thước đo của cải của một người là những gì mà bạn đã cống hiến cho đời.
    9. Tiếng cười là mặt trời của cuộc sống.
    10. Ai ai cũng đẹp, có điều không phải ai cũng nhận ra nó.
    11. Điều quan trọng cho cha mẹ là sống theo những gì họ dạy.
    12. Cảm ơn cuộc sống về những gì bạn có, tin cuộc sống về những gì bạn cần.
    13. Nếu bạn tiếc nuối ngày hôm qua và lo lắng ngày mai, bạn sẽ không có ngày hôm nay để cảm tạ.
    14. Người bình thường nhìn hình thức, người thông thái nhìn nội tâm.
    15. Sự lựa chọn của bạn ngày hôm nay sẽ có tác động đến ngày mai
    16. Dành thời gian để cười, bởi đó chính là điệu nhạc của tâm hồn.
    17. Nếu có ai nói xấu bạn, hãy sống làm sao để không ai tin điều đó.
    18. Kiên nhẫn là khả năng bạn hãm phanh khi bạn có cảm giác như đang tăng tốc.
    19. Tình yêu thương vững chắc sau khi trải qua những xung đột.
    20. Điều tốt nhất cha mẹ có thể làm cho con cái là yêu thương nhau.
    21. Những lời nói không tốt không làm gãy xương, nhưng có thể làm vỡ trái tim ta.
    22. Để thoát khỏi gian nan, chỉ có cách đi xuyên qua nó.
    23. Yêu thương là từ duy nhất có thể chia mà không bị giảm.
    24. Hạnh phúc được tăng lên nhờ những người xung quanh, nhưng không phụ thuộc vào họ.
    25. Với mỗi phút bạn nổi giận, bạn mất đi 60 giây hạnh phúc mà không thể nào lấy lại được.
    26. Làm bất cứ việc gì với hết khả năng, cho những ai bạn có thể, với những gì bạn có, và ở nơi nào bạn đang đứng.
    27. Không ai cần đến một nụ cười nhiều như người không thể cho đi nụ cười.
    (sưu tầm)

thienbinh_83 thích bài này.
  12. thienbinh_83

thienbinh_83

Hay đấy, tôi đánh dấu để mai suy ngẫm giờ đi ngủ đã:D

nguoikhiemthi thích bài này.
  13. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ừ...ngủ ngon nhé...:p:p

14. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

15. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

16. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

27/8/2016

Hình ảnh ông lão gò lưng chở theo cụ bà được một bạn chụp từ trong xe ôtô ra, nhận được nhiều lời ngưỡng mộ. Có bạn bình luận: "Thiếu thốn vật chất hay tuổi già không làm tình cảm của họ phai nhạt"

17. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

Khả năng e cũng tăng cường đấu giá để nhanh lên sao giống chị :p

nguoikhiemthi thích bài này.
  18. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

:p:p:p:p hôm chị mải đấu quá lên sao còn ko biết...kaka...tự nhien mê cái đấu giá thế chứ...

quynhnhu.xt thích bài này.
  19. thienbinh_83

thienbinh_83

Đọc lại 27 điều, có điều này tôi muốn bà ghi nhớ @nguoikhiemthi
    2. Bạn không thể thay đổi quá khứ, nhưng có thể phá huỷ hiện tại bằng cách quá lo lắng cho tương lai.

20. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

thôi tôi chắc ko chọn biệt thự và xe hơi như ck tôi đề nghị đâu...nó giống 1 chiếc lồng son quá,... tôi yêu tự do... tôi chọn cuộc sống tự lập... tôi sẽ ko đánh đổi cuộc đời 1 lần nữa đâu..

thienbinh_83 thích bài này.