Than thở Tôi Có Sai Lầm Khi Kinh Doanh Đa Cấp?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi minchankun92, 10/6/2016.

1. Lawyers ANVLaw

Lawyers ANVLaw Thành viên sắp chính thức

2. BẢO TRÂN ĐẶNG

BẢO TRÂN ĐẶNG Thành viên mới

Mình không làm trong đa cấp và cũng phải là đang bênh vực đa cấp. Mình chỉ đang nói suy nghĩ của mình thui nhé ! bạn có hiểu thế nào là đa cấp k? có nhiều công ty đa cấp làm ăn đúng đắn và tồn tại theo thời gian. chỉ vì một số ít cá nhân không tốt làm xấu đi hình ảnh đa cấp mà bạn đã nói như vậy có phiến diện quá không.
    mô hình kinh doanh của đa cấp là bán hàng trực tiếp và xây dựng hệ thống. nếu làm đúng cách đúng bản chất thì nó thực sự sẽ rất tốt.

webmaster thích bài này.
  3. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Bán hàng đa cấp là hình thức bán hàng được nước ngoài đánh giá là thông minh, vì tiết kiệm được chi phí và thời gian. Tuy nhiên, khi về VN thì 2 từ "đa cấp" đã bị méo mó đến mức dân mình dị ứng tột độ.
    Mình k kinh doanh đa cấp, nhưng mình lại đi dự rất nhiều buổi hội thảo của họ để mở mang kiến thức cho mình. Rất bổ ích. Quan trọng là mọi người nghe xong, k bị hoa mắt vào những "hào quang" mà các nhà phân phối rót vào tai là được, bởi trên đời k có kinh doanh gì mà dễ dàng cho bạn "sau 4-6 tháng k phải làm, chỉ đút tay túi quần nhận tiền" được.

4. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Đây là cách nói tiêu cực và không hiểu về kd đa cấp chân chính rồi.

BẢO TRÂN ĐẶNG thích bài này.
  5. BẢO TRÂN ĐẶNG

Hình thức của đa cấp dùng là hình thức bán hàng trực tiếp. Hiện nay hình thức này đang được áp dụng rộng rãi, đây là hình thức tốt. Ngay trên lamchame.com cũng có nhiều mẹ áp dụng. chỉ là không có xây dựng hệ thống theo cấp độ và mô hình kim tự tháp thui.

6. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

Lẽ ra ngay từ đầu ko nên chọn đa cấp rồi mn ạ

7. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Người làm kinh doanh mà lại chọn sống nghèo nhưng bình yên thì kinh doanh làm gì?

vagrifood thích bài này.
  8. webmaster

Câu nói này không đúng luật một chút nào cả.

9. vagrifood

vagrifood Thành viên chính thức

Hì hì, thôi nhà em chả muốn bàn thêm đâu Mod :)

webmaster thích bài này.
  10. webmaster

Sao vậy?

11. BẢO TRÂN ĐẶNG

người làm kinh doanh mà chọn sống nghèo chắc không có đâu mọi người nhỉ. nghèo thì chắc gì được bình yên, tào lao quá. ;)

webmaster thích bài này.
  12. tamvietskill

tamvietskill Thành viên chính thức

mình cũng gặp đa cấp 1 2 lần cũng thấy sợ rùi

13. macuaxu

macuaxu Thành viên chính thức

Mình chỉ nói VD như amway thôi. Giới thiệu sp thì rất là hay, nhưng thực tế giá tiền và chất lượng sp không đi đôi với nhau. Chất lượng sp vô cùng bt, nhưng giá tiền lại cao. Không bán được sp mà chỉ người trên dựa vào người dưới thì ko bao giờ có thể tồn tại được... Lâu dần nó sẽ biến thành lừa đảo để có miếng cơm!

14. mecomca

mecomca Bắt đầu tích cực

Đa cấp ở VN bị biến tướng, may mà bạn rút chân ra, dù cũng phải trả một khoản phí không nhỏ. Tôi nghĩ,cũng là do dân ta thiếu tính trung thực.

15. Bazan Coffee

Bazan Coffee Thành viên tập sự

Thực sự mô hình KD đa cấp rất hay và thú vị , nhưng khi vào VN đã bị biến tướng thành lừa đảo , Hiện nay thì có 1 số công ty làm ăn chân chính cũng tìm hiểu,học hỏi mô hình đó để thúc đẩy phát triển ( theo hướng tích cực chứ không phải lừa đảo nhé )
    Mình tin khi bạn bước chân vào đa cấp thì bạn đã tích lũy đc 1 " số vốn kinh nghiệm " đáng kể rồi .

16. 0997371404

0997371404 Thành viên đạt chuẩn

đồng cảm quá ta. mình đã đầu tư tiền và công sức hơn 4 năm cho 1 cty chân chính nha. nói thực là thất bại nặng nề. ko phải ngành này khó mà h nó không còn là xu thế. h ai còn làm tốt thì có thể đủ sống giốn như một công việc chứ ko còn 1 cơ hội làm giầu như lúc tôi với bạn nghiên cưu nữa. nhưng người đón dc xu thế này cách đây 10 đến 15 năm thì mình khẳng định cuộc sống họ tốt thật mình đang nói cty chân chính nha. cung may sau vài tháng vừa rồi mình nhìn lại thì ko ổn lắm nên mình rút. h cộc sống mình lại khác tốt vì tìm được 1 cơ hội mới, 1 xu thế mới giống như 15 năm trước của đa cấp. chắc có lẽ bạn cũng giống mình là những người nhanh nhậy ko chấp nhận cs hiện tại nên bước vào ngành này để thay đổi nhưng tiếc là ko đúng thơi điểm. bạn muốn trao đổi vào zalo. 0934496368

17. BẢO TRÂN ĐẶNG

Theo mình chẳng có gì phải sợ. Mình cũng gặp đa cấp nhan nhản ra đấy nhưng cứ bình thường giữ vững lập trường. Đừng để bị dụ dỗ là ok . Nếu họ cứ bám lấy bạn thì bảo chúng ta cùng nghề mà. Thế là tự bạn ý đi thui. :D

18. BẢO TRÂN ĐẶNG

uh. mình cũng muốn đi theo con đường này và mình đã tìm được 1 cty làm theo hình thức này và mình sẽ học hỏi nó để bán hàng online tốt hơn.

19. EnglishHN449

EnglishHN449 Thành viên tích cực

Theo quan điểm của mình thì kinh doanh đa cấp cũng khá là thú vị (ở nước ngoài ) còn ở việt nam thì khi nói đến đa cấp thì mình tránh xa, có thể do mình k hợp làm đa cấp , cảm thấy họ toàn dùng những lời có cánh, phi thực tế , cảm giác ảo tưởng , hai nữa là họ lừa đảo để lôi kéo người thân bạn bè , Bản thân mình đã từng lang thang trên các trang tuyển dụng fb để tìm việc nhưng những người đa cấp họ toàn đi lấy các bài tuyển dụng k có thật để lôi kéo người khác , nào là tuyển kế toán , thu ngân , bán hàng ...nhưng đến khi đến phỏng vấn mới bít đó là đa cấp haizz, Tóm lại là mình rất kỵ cái từ "đa cấp"

BẢO TRÂN ĐẶNG thích bài này.
  20. thuonghai77

thuonghai77 Thành viên mới

Từ bỏ Đa cấp là lựa chọn đúng."Đa cấp" 2 từ đó đã mang lại cho người dân việt nam ta viết bao nhiêu vụ lừa đảo theo dây lấy đi tiền mồ hôi công sức của họ bằng những lời đường mật và gieo vào tâm trí họ 1 tương lai màu hồng :(