Kinh nghiệm: Xin Kinh Nghiệm Các Mẹ Đẻ Ở Bưu Điện Hoặc Việt Nhật 2016

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi kiel22, 17/4/2016.

1. Dscenter

Dscenter Thành viên rất tích cực

em sinh mổ ở Việt Nhật ngày 25/6/2015. tổng thiệt hại từ lúc làm hồ sơ sinh đến lúc ra khỏi viện (bao gồm cả tiền thuốc) 5 ngày hết 17 triệu. Em đăng ký dịch vụ trọn gói từ lúc đi làm hồ sơ sinh tuần 34 thì phải. Em làm qua cô y tá tên Thơm. Nói chung có xiền dịch vụ nên cái gì cũng nhanh, nhẹ nhàng, gọn nhẹ. Em vẫn bồ kết Việt Nhật và đồng ý sinh lần 2 ở đây. Sinh xong em cũng nhờ dịch vụ làm thủ tục lấy đc 6 triệu tiền bảo hiểm. Như vậy là tổng thiệt hại từ lúc làm hồ sơ đến lúc tái khám sau sinh là 11 củ ạ.
    Em khuyên các mẹ nếu có đi sinh ở Việt Nhật cứ chọn gói dịch vụ. Vì e thấy lúc nhìn thấy hồ sơ sinh đánh dấu "dịch vụ" là làm gì cũng nhanh gọn. Mà y tá Việt Nhật rất nhiệt tình và tận tụy, tiêm cũng nhẹ nhàng từ từ hầu như ko đau. Sinh mổ xong rất đau vết mổ nhưng các em y tá rất nhiệt tình giúp đỡ hướng dẫn khâu tập đi và ăn uống.
    Chị cùng cơ quan em sinh thường ở đây. Nói chi phí sinh thường rẻ lắm. Mà tiền "bồi dưỡng" cũng tủy tâm thì phải.

Đang tải...

2. yeubovacon

yeubovacon Thành viên tích cực

hiccc ai cũng muốn đc nhẹ nhàng, quan tâm nhưng như vậy chi phí dịch vụ hơi cao mn ạ, ko fai ai cũng có điều kiện những hơn chục triệu thế :(

3. Dscenter

Dscenter Thành viên rất tích cực

sinh mổ mới hết nhiều thế mn ạ. mà so mặt bằng với PSHN và PSTƯ cũng ko bằng mà. Mà trên PSHN và PSTƯ t đi làm thủ tục thấy dịch vụ cũng thái độ lắm mà đông quá nên ko làm ở đó. Sinh thường hình như ko đắt đâu. Tầm 5tr trở lại là gói dịch vụ trọn gói đấy.

4. yeubovacon

Đúng mà, thường thì sinh mổ mới cần trọn dịch vụ chứ sinh thường ở có mỗi 1 ngày ít người chọn dịch vụ lắm. Còn về thái độ phục vụ thì VN vẫn có ng khen người chê nhỉ? Mình thì giờ mới chọn VN sinh nên chưa rõ thế nào, nhưng chắc chắn vắng hơn Sản thì cũng đỡ hơn về nh thứ rồi!

5. kiel22

kiel22 Thành viên rất tích cực

các mẹ cho e xin thêm kinh nghiệm nhé, e đang nghiêng về Bưu điện, VN chắc đông hơn ạ:(

6. herox

herox Thành viên tích cực

mình cũng sắp làm hồ sơ sinh ở việt nhật, không biết giờ tổng chi phí làm hết bao nhiêu??
    Mình định làm dịch vụ ở phòng khám phương mai ý, có mẹ nào làm chưa ạ, cho mình xin ít kinh nghiệm với!

7. yeubovacon

Mình cũng theo phòng khám đó đây bạn. Bạn đc bn tuần rồi? Đã thử đường huyết chưa? Cái này thì tớ ko đi theo lịch hẹn nên gọi điện cho số trên giấy hẹn thì chị ấy bảo nhịn ăn từ tối hôm trc (ăn trc 8h tối ngoài ra ko đc ăn j, đói cũng chỉ uống nc) vào viện uống 1 cốc đường rồi thử lấy máu đầu ngón tay cứ 1 tiếng 1 lần (lấy 3 lần) chi phí chị ý nói vào viện thì lấy 450k. M thử 3 lần thì ở ngưỡng tiểu đường thai kỳ nên fai làm lần 2 cũng vào viện nhưng ăn sáng trc 2h khi lấy máu đầu ngón tay thử lại 1 lần hết 100k
    Còn xét nghiệm nc tiểu thì lần nào khám ở đó cũng xn và siêu âm là 300k.
    Khi làm hồ sơ sinh cũng chỉ lấy 6 ống máu (đến trc 7h sáng ở phòng khám) chi phí hết 1.6tr (tuần 30) b ạ
    Mình mới đến giai đoạn này, tiếp theo như nào m chia sẻ tiếp nhé!

8. Trang Tuan

Trang Tuan Thành viên tập sự

Mình cũng đang băn khoăn giữa Bưu Điện và VN đây. Đầu tháng 7 sinh rồi.

9. cttien

cttien Thành viên chính thức

các mẹ mới sinh ở Việt Nhật cho thêm chút kinh nghiệm với, m ở khâm thiên cũng đang định vào VN sinh mà gà mờ quá chưa biết các thủ tục ntn. mn sinh rồi cho xin kinh nghiệm từ lúc làm hồ sơ đến sinh với m đang tuần thứ 30 rồi lo quá

10. betini

betini Bắt đầu nổi tiếng

Mình sinh tập 1 tại Việt Nhật và hối hận vô cùng, sinh thường rất khổ và đông. Tập 2 vừa sinh cuối tháng 7 tại bv Bưu Điện. Sạch sẽ nhẹ nhàng.

gaubeo8990 thích bài này.
  11. Hippo233

Hippo233 Thành viên mới

hihi.bạn nào cần tư vấn sinh ở Việt Nhật thì có thể inbox mình nhé.mình cho số của chồng mình.bác sĩ khoa sản Bạch Mai;)

phongsu thích bài này.
  12. chipbong2016

chipbong2016 Bắt đầu nổi tiếng

còn tùy vào đk kinh tế b ah, có Dk thì đẻ ở Việt Nhật cũng hơn , vì BS có vẻ có chuyên môn tót hơn ( ngộ nhỡ có gì k ổn thì xử lý tốt hơn ) còn nếu thai k có vđ j thì ở BĐ là ổn rồi, DV tốt mà Chi phí vừa phải

Hippo233 thích bài này.
  13. phongsu

phongsu Thành viên mới

Mình bảo hiểm ở Bạch Mai thì dki sinh ở khoa sản của Bạch Mai hay viện Việt Nhật được áp dụng 100% bảo hiểm hả các mẹ :(

14. Hippo233

Hippo233 Thành viên mới

khoa sản Bạch Mai với Việt Nhật là 1 bạn nhé.Chỉ cần có hộ khẩu ở HN,bảo hiểm ở Hà Nội là đc hưởng chế độ bảo hiểm thôi.mà bảo hiểm y tế thanh toán 85% thôi nhé

15. Hippo233

Hippo233 Thành viên mới

mà sao bạn DScenter đẻ mổ ở Việt Nhật hết nhiều tiền thế.Lại qua hộ lý nên tiền vào túi hộ lý hết rồi.Bộ xét nghiệm có 1.5 triệu thôi.Tiền chi phí mổ là 3-4 triệu( nếu bảo hiểm y tế trả 85%).Tiền phòng có nhiều loại.có loại có 250k 1 ngày.Tiền khám có 400k/lần.Vừa rẻ vừa sạch sẽ.Ng nhà mình vừa mổ xong mà

16. phongsu

phongsu Thành viên mới

Em bảo hiểm ở đây nhưng hộ khẩu thì không phải :(, không biết viện đã áp dụng pp da tiếp da cho bé ss chưa các mẹ nhỉ. Nếu muốn dki sinh ở PS trung ương thì em phải xin được giấy chuyển viện thì mới dk hưởng bảo hiểm ạ?

17. Mama's ken

Mama's ken Thành viên mới

Mn sinh chưa. Mình cũng vừa khám ở đây đầu tiên vs nhờ làm hss. Lấy máu xét nghiệm 6 ống rồi còn cái đường huyết bên đấy dặn mình nhưng mình chả nhớ phải đi hôm nào.hix. Chi phí làm đường huyết ở đấy hết 450k cơ ah mn

18. Mama's ken

Mama's ken Thành viên mới

E quên chưa hỏi nữa là mình nhờ pk giúp mình thủ tục sinh đẻ, chế độ bh thì mình mất phí bn cho pk nhỉ mn có biết k?

19. Hippo233

Hippo233 Thành viên mới

ở viện C nếu chuyển dạ đẻ vào viện vẫn được hưởng BH bình thường bạn nhé

20. yeubovacon

Ôi giờ mới vào, mình sinh từ hôm 15.7 rồi, 450k là vào viện chứ ở pk là hơn đó. Mà còn fai đi mấy lần cơ nếu bị tiểu đường thai kỳ. Mình chạm ngưỡng nên chỉ điều chỉnh chế độ ăn uống và kiểm tra lại.
    Đúng là ở VN rất sạch sẽ, chi phí sinh thì ko cao hơn so với PS, phòng có 2 điều hòa, nhưng đợt m sinh khá đông