Xin Kinh Nghiệm Trị Nám Thành Công Từ Các Mẹ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nguyen_ngoc81, 17/8/2016.

Tags:
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. myvo1211

myvo1211 Thành viên tập sự

em thấy trị nám bằng dầu dừa cũng tốt lắm ạ. Chỉ đơn giản là massage bằng dầu dừa 15-20p sau đó rửa sạch. hoặc là trộn kèm thêm với những nguyên liệu khác kết hợp dưỡng da

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Hiền Hollister

Hiền Hollister Thành viên đạt chuẩn

Em cũng bị nám đây ạ. Đắp mặt suốt mà chẳng ăn thua. Bạn em làm ở Spa bảo chẳng có phương pháp nào trị nám triệt để cả, vì thế chính bạn ấy là nhân viên Spa cũng không dám làm vì sợ bị bào mòn và hỏng da.
    Các mẹ nên chú ý ngủ đúng giờ, trước11 giờ tối, uống nhiều nước để thải độc và ra ngoài thì cố gắng che mặt nhé.
    Thôi thì đắp mặt lâu ngày da cũng có cải thiện hơn chút (gọi là mưa dầm thấm lâu thôi ạ). Các mẹ tra google có nhiều công thức đắp mặt nạ lắm ạ.
    Chúc các mẹ ngày càng xinh đẹp hơn nhé.

khoitodinhmenh thích bài này.
  3. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Các mẹ ơi dùng GEL NHA ĐAM SỮA NGUYÊN CHẤT nhà mình nè vừa chống nắng, trị nám lại cấp nước cho da căng bóng nữa.. Các mẹ vào topic xem nha hoặc vào fb 098 446 3038 xem nha. Sp từ thiên nhiên nên cần kiên trì nha chứ ko nhanh như các sp có hóa học nhé.. Vừa rẻ vừa an toàn. Chỉ 160k 1 lọ 150ml dùng đc mấy tháng.

4. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Kinh nghiệm chữa nám để nám không phát triển là kết hợp từ bên trong và bên ngoài vì nám còn phụ thuộc vào nội tiết, chân huyết... vì vậy khi chữa nám bạn nên chú trọng đến cả chế độ ăn uống, nghỉ ngơi vì những nguyên nhân nám phát triển nhanh: thức khuya, cà phê, ăn đồ cay nóng...

5. Nguyễn Bình Nguyên

Nguyễn Bình Nguyên Thành viên tập sự

c có thể dùng sữa ong chúa uống ngày 2 lần( sáng /tối) và thoa lên mặt truowc khi đi ngủ. kết hợp với kem collagen hiệu quả lắm ạ.

6. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Tuần trước em qua Thiên Hà spa gặp ngay người nổi tiếng phải chộp vội, khoe với các mẹ tý :p

7. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Hình như hết mất KM trị nám rồi mẹ nó ạ. Giờ chỉ có tắm trắng, mặt nạ vàng với oxy tươi, vi kim trị mụn sẹo, phun thêu tán bột chân mày và phun môi pha lê thôi. Con bạn em nó vừa làm lông mày ở đây, 2 triệu KM 50% còn có 1 triệu mà đẹp dã man. Đường lông mày dong dỏng mà nhìn thật lắm

8. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

theo mình tìm hiểu thì có ng kiên trì đốt sẽ khỏi hoàn toàn đấy, mình bị nám do đi nắng, ko ăn rau xah từ bé và 1 phần di truyền, ngày bé cấp2 đã bắt đầu có vết nám ròi, mẹ thì cứ bảo trẻ con nên ko sao, sau này bít thì tìm chữa đủ kiểu từ lớp 11, cũng bôi rượu rễ cây lột da, rôid đến mấy chỗ spa lột mặt mà ko ăn thua, cuối cùng quyết tâm đốt laser, lúc đầu đốt mãi ko đỡ nên cũng nản, đến bây giờ ai gặp cũng khen da đẹp hơn, ggaafn như khỏi hẳn, híc có ai biết bao ngày tháng ấy nó mệt mỏi ntn đâu, kiêng nắng tuyệt đối nên da ng cũng trắng theo, lúc nào cũng bị trách là giữ nắng thái quá mặt mũi ko có mấy vết nám thấy yêu đời hơn hẳn, chắc cũng vì mình có tật nên lúc nào cũng ko vui, ny chả biết đâu dù mình ko trag điểm vì sợ mỹ phẩm làm nám nặng hơn, nhưng rốt cuộc vì sự ko thoải mái đến ty mình cũng hoãn lại, bao năm chỉ mong mặt mũi sáng sủa tự tin. Từ ngày xưa cũng tìm hiểu trên mạng nhiều nhưng hầu như thông tin ít lắm, hôm nay buồn quá, muốn nói để trải lòng ra, hi vọng các mẹ có cuộc sống tích cực hơn mình.

9. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Mình cũng bị nám nhiều lắm, cả tàn nhang nữa cơ. Mẹ @VitNgann cho mình hỏi là bạn đốt laser ở đâu và mỗi lần bn xèng? Những chỗ nám toàn bộ 1 mảng rộng đốt có hết không? Mình tưởng tượng không ra, vì mình nghĩ chỉ đốt được ở những nốt nhỏ. Bạn làm nhiều lần rồi, có kinh nghiệm chỉ cho mình với nhé. Thanks!

10. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Thấy các mẹ đi làm ở Thiên hà 176 Trần Duy Hưng thành công nhiều lắm, mẹ nó thử qua đấy xem. Được soi da với tư vấn miễn phí, cứ đến xem thế nào

11. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

mình bị lẫn cả nám đốm nám mảng, đã vậy còn có nám do di truyền, đốt laser được hết bạn ah, mình đốt ở tmv thiên hà này, được giới thiệu với nó cũng nổi tiếng, mà cũng chả biết đốt ở đâu, hồi đấy nghe lời bác mình bảo mấy bác sĩ ở phòng khám mà bác mình đốt nốt ruồi bảo là chuẩn bị nhập máy đốt laser trị đc nám, cũng nhắm mắt đưa chân, may quá trời ko phụ lòng ng hihi, hum nay sau 1 tuần đốt nhìn mặt gần như hết rồi :v vui vui,2 lần đầu tiên mình đốt khoảng 1tr2, sau đó bác sĩ giảm dần mỗi lần 8trăm, về sau thì mỗi lần chỉ 6trăm, mình bị nhiều lắm, gần như nửa mặt loang lổ, 1 bên thì hầu như ko bị làm sao, hồi trc chụp ảnh máy 3 chấm cũng thấy vết nám ở mặt luôn, tại có những khoảng tgian mình bắt buộc phải đi việc gia đình với cả do mụn hoặc ngoại cảnh làm mình bỏ cách cả mấy tháng cho đến nửa năm luôn nên giờ ko đếm đc là đốt bao nhiêu lần rồi, tgian điều trị là 3 4 năm rùi, chắc khoảng 12 lần bạn ah, hồi trc khi mình đốt thấy ko tiến triển cũng nản lắm, nhưng ko chữa cái nay thì cũng chả biết làm sao, đọc trên báo thì ngta bảo ng bị nặng lâu năm thì phải đến lần thứ 10 mới thấy tiến triển rõ rệt, mình cứ nuôi hi vọng ^^ cuối cùng giờ vui thật, mỗi tội phải giữ nắng. Mỗi lần mình đốt thì mất khoảng 3 ngày để bong vẩy vết đốt bạn ah (đấy là hơi cưỡng ép, da sẽ hơi đỏ, nếu bt thì khoảng 5 ngày đến 7 ngày để bong tự nhiên là tốt nhất) sau đấy thì hoạt động bình thường, yên tâm là ko bị sẹo nhé, đợi chu kì da hồi phục (6tuần) thì lại đi đốt lần tiếp. ah mà nám cả mảng dễ chữa hơn nám sâu của mình thì phải. Có gì b cứ hỏi đi, mình giờ thấy mình may mắn chữa gần thành công rùi nên cũng mong mng bớt stress vì ch này ^^ Nhưng mà đấy là hồi xưa mình làm như thế chứ giờ công nghệ nó hiện đại gấp mấy lần rồi nên cái mới mình không rõ lắm đâu

12. thanhhuonghp

thanhhuonghp Mẹ yêu con.

Nghe mn noi mình cũng sợ ko dám đi làm ý.

13. nguxaling

nguxaling Thành viên tập sự

Mình sinh con xong giờ nám mặt chán quá.

14. labellevie178

labellevie178 Bắt đầu tích cực

Thực ra tất cả những sản phẩm đang hot trên thị trường chỉ làm giảm sự phát triển của các chân nám, ngăn chặn phần nào thôi các mẹ nhé. Nên các mẹ hãy cân nhắc kỹ hơn và tìm hiểu rõ ràng để tìm ra cách hiệu quả mà đỡ phí tiền nhé

15. labellevie178

Kiều Xuân hả bạn? Nghe tên lạ quá

16. labellevie178

Đầu tiên, các bạn nên có buổi soi da, thăm khám da trc. Từ đó hiều về da mình hơn và khắc phục

17. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Dùng Kem thảo dược trị nám, tàn nhang chiết xuất từ thiên nhiên nhà mình nè. Đảm bảo hiệu quả luôn ah

18. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Mẹ nó hay chăm sóc da ở đâu vậy ạ? Em hay qua Thiên Hà ở 176 TDH. Ở đây đến toàn được soi da miễn phí xong được tư vấn tỉ mỉ phết. Để hôm nào thử đổi gió qua chỗ khác soi xem có sự khác biệt không ạ :D

19. jinx

jinx Thành viên tích cực

Mình cũng từng bị tàn nhang( từ hồi chưa dậy thì cơ-do di truyền mà). Bị cả mặt luôn (trừ trán). Cũng như những bạn nào bị tàn nhang, mình thấy rất mất tự tin nên tìm mọi cách ( bôi kem ,uống thuốc,...) nhưng không ăn thua gì. Cách đây gần 3 năm mình đi đốt laser và đã hết. Các TMV thường quảng cáo là bảo hành cả đời, đảm bảo tàn nhang không mọc lại-mình nghĩ điều này là không thể vì tàn nhang hay nám là do nội tiết nên một thời gian sau sẽ xuất hiện trở lại chỉ có điều it hơn và mờ hơn thôi. Như chỗ mình làm họ bảo hành bằng cách khi nào tàn nhang mọc lại mà mình có nhu cầu tia laser thì họ làm cho miễn phí. Sau khi chiếu tia, mất khoảng 7-10 ngày các nốt bong ra, da rất đẹp. Nếu giữ được tốt( tránh nắng, ăn uống hợp lý, không thức khuya, k stress.v.v. thì giữ được lâu.) Như mình do hay phải thức khuya, làm máy tính nhiều nên thường được khoảng 9-10 tháng xuất hiện mờ mờ là mình đi "xử lý" ngay. Tóm lại, mình nghĩ bạn nào bị tàn nhang nhiều làm cho mất tự tin thì nên đi chiếu tia laser, bạn sẽ thấy tự tin lên rất nhiều đấy ( dù sao với phụ nữ mình không thể phủ nhận hình thức đóng vai trò khá quan trọng)

20. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Em k biết công nghệ laser các chị nhắc tới có phải cái vợ em mới dùng không. Nhưng thấy vấn đề về nám em phải đăng kí để cmt ngay. Nhà em cũng mới bắn nám ở thẩm mỹ Thiên Hà, em thấy lúc gọi là picocare, lúc là picosecond. Da vợ em trắng, nhưng phải cái nám nhiều lắm, sạm cả mặt. Đợt vừa rồi động viên mãi vợ mới đi bắn nám, nhà có bà chị cũng bắn đc 1 năm rồi, da đẹp mà sáng hẳn, tự tin hơn rất nhiều. Vợ em nghe cũng thích vì phụ nữ ai cũng tham xinh tham đẹp hết.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.