Cần giúp: Có Kinh Nguyệt Đều Hàng Tháng Và Thử Que Chipchips 1 Vạch Thì Có Thai Không Ạ?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Khai_1994, 26/8/2016.

1. Khai_1994

Khai_1994 Thành viên tập sự

Em và bạn gái quan hệ 2 lần vào tháng 4, nhưng em không suất tinh, qua tháng 5 thì bạn gái em vẫn có kinh nguyệt và thử que chipchips thì 1 vạch. Bạn gái em có chu kì kinh 4-6 hàng tháng, ngày 20/6 chúng em có quan hệ, nhưng em chỉ cho vào tầm 20s rồi rút ra không làm nữa. Hôm sau vì sợ bạn gái em có uống 1 viên thuốc TTKC loại 120h. 2 tuần sau lại thử que 2 lần. và kết quả là 1 vạch, 4 tháng nay bạn gái em vẫn có kinh bình thường, còn sút kí nữa. Em đọc trên diễn đàn nghe nói có kinh vẫn có thai. Em hoang mang quá? Mong các anh chị giúp em?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Khai_1994
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

chắc chắn ko có đâu em nhé...
    - nhưng để tránh ko lo lắng thì các em nên dùng thuốc tránh thai hàng ngày cho an toàn.... nếu quan hệ ít thì tính ngày dụng trứng để tránh quan hệ nhé...ngày rụng trứng là những ngày ở giữa chu kỳ...những ngày an toàn là những ngày gần đến ngày của bạn gái em...
    - chú ý cẩn thận... đừng để hậu quả nhé....hại đến người mình yêu đó...

Khai_1994 thích bài này.
  3. Khai_1994

Dạ em cảm ơn. Tại một số diễn đàn có nói về trường hợp có kinh vẫn có thai. Nên em hoang mang. bạn gái em còn là sinh viên nên không dám uống thuốc tránh thai hàng ngày đâu ạ

nguoikhiemthi thích bài này.
  4. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ừ...nhưng chị tính cho em theo ngày rụng trứng của bạn gái em thì gần như khả năng mai thai là ko có khả năng em nhé...
    - mà mới là sinh viên đã vượt quá giới hạn rồi... kìm chế lại các em nhé...
    - còn ko thì phải dùng thuốc... phải đề phòng cho bạn gái em...chứ dính bầu mà phs thai...khả năng vô sinh hoặc viêm nhiễm là rất lớn... nguy hiểm lắm đấy...

Khai_1994 thích bài này.
  5. Khai_1994

dạ em cảm ơn chị. mà thời gian rụng trứng là giữa chu kì mà chị. Bạn gái e ngày kinh 4-6 hàng tháng thì ngày 20 là giữa chu kì kinh nguyệt. Em sợ như vậy thôi chị.