Bạn Gái Em Đã Điều Trị Mụn Trứng Cá Bằng Cà Chua + Bột Yến Mạch & Mật Ong Rất Thành Công

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ehomepay, 26/8/2016.

1. ehomepay

ehomepay Thành viên đạt chuẩn

Chào cả nhà, em có tổng hợp 1 pic nội dung nói về cách trị mụn trứng cá. Cách này bạn gái em trước đây đã làm chuột bạch rồi và em thấy nó hiệu quả nên viết lại nội dung để được chia sẻ cho các chị em đang bị mụn trứng cá mà chưa hết. Cảm ơn. !
    ----------------------------
    Cà chua là loại quả có hàm lượng chất chống oxy hóa rất cao đồng thời cũng có nhiều vitamin và dưỡng chất thiết yếu quan trọng. Nó không chỉ là loại thực phẩm tốt cho sức khỏe mà còn là ‘vũ khí’ làm đẹp siêu lợi hại cho các chị em. Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu cách trị mụn trứng cá bằng cà chua trong bài viết này vì đây sẽ là những thông tin bổ ích để bạn cải thiện làn da mụn trở nên mịn màng tươi trẻ.

Kết hợp cà chua với bột yến mạch và mật ong

Cách trị mụn trứng cá bằng cà chua đầu tiên mà chúng tôi muốn chia sẻ là bạn kết hợp với yến mạch và mật ong. Bạn lấy nửa quả cà chua đem bỏ vỏ, hạt rồi xay nhuyễn sau đó trộn đều với 1 thìa bột yến mạch và 1 thìa mật ong. Sau khi rửa mặt sạch thì bạn thoa hỗn hợp này lên vùng da bị mụn rồi massage nhẹ nhàng để tăng cường lưu thông máu. Sau đó để khoảng 20-30 phút thì rửa lại mặt bằng nước ấm. Bạn áp dụng cách này 2-3 lần 1 tuần đều đặn cho đến khi mụn thiên giảm trên da.

Kết hợp cà chua và bơ

Bạn nghiền một quả cà chua cùng với ⅕ quả bơ xay nhuyễn với nhau để tạo thành một hỗn hợp hòa quyện. Sau khi rửa mặt sạch và thấm khô thì bạn dùng hỗn hợp này để thoa lên da của mình. Để trong khoảng 30 phút thì rửa lại với nước cho sạch. Thực hiện cách trị mụn trứng cá bằng cà chua này đều đặn tuần 2-3 lần bạn sẽ sớm có được làn da mịn màng tươi sáng.

Kết hợp cà chua và chanh

Một cách trị mụn trứng cá bằng cà chua nữa là bạn kết hợp với nước cốt chanh. Bạn dùng nước ép của cà chua có thêm nước cốt chanh sẽ giúp giúp đầu mụn được làm se khít và làm sạch bụi bẩn quanh lỗ chân lông. Cách làm là bạn xay nhuyễn cà chua rồi cho thêm ½ thìa cà phê nước cốt chanh và đắp hỗn hợp này lên da trong 15-20 phút sau đó rửa sạch mặt với nước. Bạn thực hiện 2-3 lần trên tuần cho đến khi hết mụn và làn da tươi sáng hơn.

Lưu ý khi trị mụn trứng cá bằng cà chua

- Thực hiện đều đặn và thường xuyên cho đến khi đầu mụn se lại và làn da sáng dần, mịn màng

- Rửa thật sạch da mặt và thấm khô bằng khăn bông sạch mềm rồi mới đắp hỗn hợp lên da.

- Khi sạch mụn, thì bạn có thể sử dụng nước cà chua xay nhuyễn đắp lên da tuần 1 lần để tẩy tế bào chết và dưỡng da sáng hồng.
    Nguồn: http://chohom.vn/3-cach-tri-mun-trung-ca-bang-ca-chua-sieu-loi-hai.html

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ehomepay
    Đang tải...

2. huyentelecom

huyentelecom Thành viên tốt bụng

Hay quá, Gấu em bị trứng cá nhiều, chắc phải đem bí quyết này về cho cô ấy học thử mới được.

3. tạ thu vn

tạ thu vn Thành viên tập sự

topic hay

4. quyettien1994

quyettien1994 Thành viên tích cực

bài viết này hay quá , em phải thử mới được hjhj

5. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

trước ngày em dùng cà chua đắp mặt thì thấy mặt ngứa và nổi mụn lên không biết có sử dụng được cái này không?

6. ehomepay

ehomepay Thành viên đạt chuẩn

Em cảm ơn chân thành lời động viên từ mje nó nhé