Thông tin: Tìm Hiểu Vitamin E Bôi Mặt Có Tác Dụng Thế Nào

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Huy Lân, 30/8/2016.

By Huy Lân on 30/8/2016 lúc 11:37 AM
  1. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Nhiều tài liệu cho rằng vitamin E không chỉ đóng vai trò quan trọng trong quá trình chuyển hóa các chất giúp cơ thể khỏe mạnh mà còn được sử dụng như một loại mỹ phẩm từ thiên nhiên giúp chị em có làn da khỏe mạnh, tươi sáng. Vậy liệu vitamin e bôi mặt có thực sự giúp làn da trẻ ra hay không?

Tác dụng của vitamin E

Vitamin E có nhiều trong các thực phẩm từ thiên nhiên chứa chất béo như đậu tương, giá đỗ, vừng lạc, mầm lúa mạch...

Với phụ nữ đang trong kỳ thai nghén, vitamin E giúp làm giảm tình trạng nhiễm độc thai nghén và giảm nhẹ triệu chứng tiền sản giật. Góp phần thuận lợi cho quá trình phát triển của thai nhi trong bụng mẹ, giảm nguy cơ sảy thai và sinh non. Không những thế, vitamin E còn giúp cải thiện tình dục, tăng khả năng mang thai.

Về làm đẹp, vitamin E giúp tóc khỏe mạnh hơn, giảm gãy rụng. Ngoài ra vitamin E bôi mặt hay các vùng da khác làm giảm mức độ bốc hơi nước của da, hạn chế được tia cực tím tác động lên da khiến da trở nên mềm mại hơn.

Có nên sử dụng vitamin E trực tiếp trên da

Nhiều mẹ cho rằng bôi vitamin e trực tiếp lên mặt sẽ giúp giảm vết thâm mụn liệu điều này có đúng hay không?

Mẹ @veoveo_makeup đã thử dùng vitamin E bôi mặt và chia sẻ rằng phương pháp này chỉ áp dụng được với những vết thâm mới, còn những vết thâm cũ không có nhiều hiệu quả. Nhiều mẹ khác lại chia sẻ rằng sử dụng vitamin E bôi mặt kết hợp với uống sẽ có hiệu quả nhanh chóng trong việc làm đẹp da.

Tuy nhiên cũng không ít mẹ đã sử dụng vitamin E bôi mặt và thấy rằng phương pháp này không hiệu quả, không những thế chất dầu trong vitamin E làm bít lỗ chẫn lông khiến da nổi nhiều mịn hơn. Hơn nữa, với những người có làn da nhạy cảm dễ bị dị ứng thì nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo chứ không thể thay thế cho ý kiến của thầy thuốc. Trong trường hợp bạn cần thông tin chính xác, hãy tham khảo ý kiến của bác sỹ của bạn để có lời khuyên phù hợp nhất.

Xem thêm :
    Công Thức Giải Độc Cơ Thể Đơn Giản Với Nước
    Làm Đẹp Bằng Bì Lợn, Các Mẹ Đã Thử Chưa?
    Đã Mẹ Nào Rửa Mặt Bằng Bia Chưa?
    Các mẹ cho em hỏi với ạ... sao e dùng dầu dừa vs vitamin E mà môi cứ khô nhỉ @@!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huy Lân
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 30/8/2016

Bình luận

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Huy Lân, 30/8/2016.

1. Huy Lân
      Huy Lân
      ảnh

Attached Files:

Kích thước file:
        740.8 KB
        Lượt xem:
        5,335
    2. Minh Ngọc94
      Minh Ngọc94
      vitamin E và dầu dừa cái nào tốt cho da hơn mẹ nó nhỉ?nghe nói dùng dầu dừa dễ bị mọc lông dài nên em cũng hơi ngại dùng
    3. Huy Lân
      Huy Lân
      E nghĩ mỗi loại có một công dụng khác nhau và mỗi ng dùng hợp với loại nhau nên khó để nxet mn ah, e thấy dầu dừa có tác dụng làm dài lông mi như vậy thì k biết là có làm dài lông mặt hay không, hì hì
    4. Chess For Kids
      Chess For Kids
      Dùng E trong hóa phẩm thì đc các mẹ ạ. Nhưng bạn nào bị mụn thì nên tránh thành phần có E nhé. ko tốt đâu. Da khô dùng E và C rất hiệu quả. Các mẹ có thể dùng các serum chưa E hoặc C hoặc cả 2 để làm đều màu da :)
    5. labellevie178
      labellevie178
      Theo mình thì nên uống Vitamin E thôi và hòa lẫn vitamin trong hỗn hợp đắp mặt thì hợp lý hơn là bôi trực tiếp
    6. labellevie178
      labellevie178
      Theo mình thì nên uống Vitamin E thôi và hòa lẫn vitamin trong hỗn hợp đắp mặt thì hợp lý hơn là bôi trực tiếp
    7. SUSUROSE
      SUSUROSE
      em chỉ uống thôi k đắp mặt tại bí lcl quá, rửa mặt lại nhiều quá cũng k tốt
    8. thanhthanh2015
      thanhthanh2015
      theo mình uống sẽ tác dụng sâu hơn là đắp mặt
    9. labellevie178
      labellevie178
      Đúng rồi, cứ uống sẽ tốt hơn bạn ạ
    10. minhchau15
      minhchau15
      Mình có đợt vừa uống vừa bôi, mềm mịn lắm. Nhưng tuần 1,2 lần thôi, đợt mình uống vitamin E với kẽm thấy da cũng cải thiện, nhưng giờ chuyển sang uống collagen, thấy hiệu quả hơn nhiều.
    11. Nguyễn Minh 9x
      Nguyễn Minh 9x
      Vitamin E cũng dùng để bôi mặt được à, đó giờ mình chỉ biết Vitamin C bôi mặt để làm trắng da thôi :p Mà uống hay bôi tốt hơn nhỉ?