Cần giúp: Hoang Mang Vì Sữa Tươi Có Thể Làm Dậy Thì Sớm

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi tinhyeunho, 18/8/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Thế tức là nếu mình tra thông tin thì nó sẽ hiển thị cả thông tin sữa cũng như nơi nuôi bò, vùng cho sữa phải không các mẹ

Đang tải...

2. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Ui, như thế thì có thể yên tâm hơn đấy nhỉ. Mình cũng hóng theo các mẹ để yên tâm chọn sữa tươi tốt cho con chứ từ hôm nọ tới nay là cứ lo, thậm chí còn cấm con uống sữa mà con bé cứ thắc mắc sao lúc trước mẹ cứ giục uống sữa mà bây giờ lại hạn chế

3. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Chỉ khi chị em mình chọn đúng loại sữa cho con mới yên tâm cho các con uống thoải mái chứ giờ còn đang mù mờ thế này thì cứ từ từ để tìm hiểu ngọn nguồn thông tin đã nha

4. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Giờ hiện đại thật, có cả truy xuất nguồn gốc cơ ạ? Nhưng phải là hãng sữa có uy tín, họ làm ăn đàng hoàng thì mới công khai thông tin chi tiết như thế chứ nhỉ

5. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Chăm con, nuôi con là biết bao công sức của bố mẹ, chỉ mong con phát triển toàn diện, thông minh, khỏe mạnh, lớn theo đúng độ tuổi là món quà quý nhất với chị em mình rồi nhỉ

6. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Đùa chứ, không biết cả nhà có ai cẩn thận như em không. Bất kỳ cái gì mua về cho cả nhà em đều tìm hiểu thật kỹ xuất sứ và nguồn gốc, đặc biệt đồ cho con thì càng kỹ hơn nữa. Mua sữa là em phải xem sữa từ đâu, họ nuôi bò như thế nào nữa cơ, hì hì

7. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Bây giờ quá trời loại sữa các mẹ nhỉ, lựa chọn 1 loại cho con không phải dễ. Nhưng công nhận sữa mà mình biết rõ nguồn gốc xuất xứ thì vẫn yên tâm hơn

8. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Các mẹ hay mua sữa tươi ở đâu vậy, mua online có tin tưởng được không nhỉ? Tại mình đi làm bận rộn quá, chiều về muộn không kịp ra siêu thị nữa cơ, hic

9. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Gì chứ sữa ngày nào con cũng uống cả mấy trăm ml, nếu không cẩn thận tìm hiểu kỹ có khác gì rước độc vào người con đâu ạ

10. eric206

eric206 Thành viên tích cực

sữa gì cũng được, nội hay ngoại đều okie cả. Chỉ có điều lựa chọn được sản phẩm chất lượng và an toàn thôi các mom ạ. Đừng ham rẻ cũng đừng nghĩ đắt là tốt ý.

11. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Truy xuất nguồn gốc sữa là như thế nào vậy mấy mom, mình nghe chị ở cty nói mà cứ mơ hồ không hiểu thế nào cả

12. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Truy xuất nguồn gốc là chị mua sữa, mỗi hộp sẽ có mã riêng. Chị vô website của hãng sữa rồi nhập mã vào sẽ cho ra toàn bộ quá trình từ khi lấy sữa bò cho đến đóng hộp sản phẩm chị cầm trên tay ngày nào giờ nào đầy đủ luôn đó

13. eric206

eric206 Thành viên tích cực

Trước giờ VN mình có mấy khi truy xuất được nguồn gốc đâu. Dạo gần đây mình mới thấy nhiều ý chứ, mọi người mua tin tưởng vào hạn sử dụng của nhà sản xuất, thành phần trên vỏ hộp và cảm quan uống thơm ngon con phát triển tốt thế là được

14. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Bây giờ có nhiều phương pháp để cho người tiêu dùng kiểm tra chất lượng của sản phẩm thì tội gì không làm đúng không các mom

15. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Bây giờ mà được biết sữa của con mình do đàn bò nào cung cấp, đàn bò đó có khỏe mạnh không. Được ăn uống nuôi thả tự nhiên hay thế nào thì còn gì bằng nữa cả nhà nhỉ, he he

16. SocRuoi

SocRuoi Cho thuê xe 16 chỗ giá rẻ 8k + Tour Sapa

Cái này hình như là khi nuôi họ có đánh mã vạch hay đánh số con bò đó, và khi chế xuất có ghi rõ là lấy nguồn từ mã vạch hay số của con nào. Cơ mà cái này chỉ có bên nhà sản xuất biết chứ họ có công khai cho mình đâu nhỉ?

17. Jelly Nguyen

Jelly Nguyen Bắt đầu tích cực

Em thì thấy bây giờ các mẹ chọn sữa cho con đừng có chọn theo thói quen chọn sữa theo cảm tính hoặc nghe lời quảng cáo của ai đó mà không chú trọng nguồn gốc xuất xứ, thành phần dinh dưỡng vì như thế đôi khi lại vô tình chọn phải những sản phẩm không tốt cho con đâu. Các mẹ có bao giờ tự hỏi sao trẻ em nước ngoài nó cứ roi roi, trong khi trẻ em ở xứ mình đứa nào đứa nấy mới học lớp 3, lớp 4 mà như thiếu niên? Phần lớn là do thức ăn công nghiệp đó các mẹ ạ, đặc biệt là sữa các mẹ cho con đang dùng hiện nay. Biết đâu sữa được lấy từ bò bị tiêm hoocmon tăng trưởng rồi các con mình uống vào. Các mẹ thấy các con cao to tưởng nó phát triển, cao to hơn bạn nhưng thực ra là phát triển trước mà gọi chính xác lạ dậy thì sớm đó ạ. Nên mình vẫn thích con khoẻ mạnh hơn con to béo hihi

18. mẹ ngọc vân

mẹ ngọc vân Bắt đầu tích cực

Thế mọi người thường chọn sữa nội hay sữa ngoại cho con? Bà chị dâu em ấy chỉ sính sữa ngoại thôi vì nói sữa ngoại có nguồn gốc rõ ràng lại truy xuất được. E thì không quan tâm sữa ngoại hay nội, miễn chất lượng sữa dinh dưỡng mà nguồn gốc minh bạch thôi hà. Nhưng ở nước mình hiện nay có loại sữa nào như vậy không các mẹ? Sao dạo này toàn thấy phanh phui mấy vụ sữa giả, sữa hoocmon tăng trưởng. Ghê quá đi thôi huhu

19. bưởi ngọt

bưởi ngọt Thành viên sắp chính thức

Cũng còn tùy vào điều kiện kinh tế của mỗi gia đình nhưng mà lựa chọn thực phẩm như sữa thì luôn luôn phải cẩn thận và cũng cần phải khó tính 1 chút nữa ấy. Phải chi ở nước mình mà cũng có đồng cỏ bao la như ở Úc, Newzeand thì bò khỏi ăn thức ăn công nghiệp, lại khỏi phải nuôi nhốt trong chuồng trại dễ bị ức chế hihi… Mà ức chế va không thoải mái vậy sao cho ra sữa dinh dưỡng được phải không các mẹ? Hơn nữa, cũng hơi đáng tiếc là khí hậu nước mình không được mát mẻ như ở xứ người nên con bò có nuôi thế nào cũng không thể thoải mái được

20. mẹ cà tím

mẹ cà tím Thành viên chính thức

Đúng là nhìn ở góc độ 1 con bò nếu bị kìm hãm trong chuồng trại, không được gần gũi với thiên nhiên thì sức đề sáng sẽ yếu, khó mà có được đủ sữa dinh dưỡng được. Chưa kể là không có đủ cỏ để gặm, bò phải dùng thức ăn công nghiệp, đó chính là tác nhân gây ra việc dậy thì sớm ở trẻ khi uống sữa tươi. Thấy ở nước mình bò cũng được nuôi sạch sẽ, chu đáo lắm nhe, cũng có tắm bò, quạt cho bò nhưng các mẹ biết không, bò được nuôi thả tự nhiên mới là xu hướng hiện nay vì ở các nước phát triển, họ nuôi bò theo cách để bò sống hoà cùng với thiên nhiên theo bản năng của nó để cho ra sữa dinh dưỡng nhất đó.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.