Cần giúp: Giúp E Với Các Mẹ Ơi. Em Mong Có Con Quá :(((

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Huyenthanhtran, 30/8/2016.

1. Huyenthanhtran

Huyenthanhtran Thành viên tập sự

Chào các mẹ.
    Em 24t và vừa kết hôn đc 4 tháng ạ. Vc e thả 4 tháng nay rồi mà k thấy có em bé.
    Trk kia thì kn của e rất đều nhưng mà từ khi lấy chồng thì lại có tháng 28 ngày có tháng 30,40 ngày. Tháng này chu kì của em 42 ngày rồi mà chưa thấy bị. Cách đây khoảng 2 tuần e có bị ra 1 chút dịch màu nâu trong 2 hôm rồi lại k thấy j nữa. Hnay e thử thì vẫn 1v.
    Có chị nào bị giống em mà biết là bệnh j k ạ. Liệu nthe có phải là nguyên nhân khó có thai k ạ? Với các chị cho em địa chỉ phòng khám bsi nào khám chuẩn với ạ
    P/s: em có đi khám cách đây lâu lâu thì bsi bảo e bị rối loạn cho uống thuốc mà tháng sau vẫn bị nthe. :(((
    Em lo quá lại mong con nữa. Ngày nào mẹ ck e cũng hỏi. Buồn lắm các mẹ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huyenthanhtran
    Đang tải...

2. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Hic, bình tĩnh em ạ. Nhiều khi lo lắng quá cũng ảnh hưởng đến kết quả thụ thai đấy, mà rõ nhất là chu kỳ kinh nguyệt. Nếu do rối loạn chờ mọi thứ cứ trở lại ổn định đã, rồi tâm lý em thoải mái, sức khỏe tốt nữa, thì sẽ dễ dàng hơn.
    Mới kết hôn được 4 tháng thì cũng chưa có gì phải lo lắng nhiều đâu em. Con cái lộc trời cho, nhiều khi muốn ngay cũng ko được.

3. enlipharmacy

enlipharmacy Dược sĩ - chữa bệnh phụ nữ bằng thuốc Nam

Có nhiều nguyên nhân dẫn đến ko có thai được mn ak. Có thể nguyên nhân do sức khỏe sinh sản của cả vợ lẫn chồng. Nguyên nhân này phải đi khám mới biết. Có thể là do áp lực tâm lý, cách quan hệ... Trước em cũng gặp trường hợp 2 chị thả hàng năm trời chưa có em bé, khám bác sĩ các kiểu bác sĩ bảo rối loạn. Một chị vừa mua thuốc của em chưa kịp uống thì có em bé. 1 chị uống được 2 tháng (chị ấy cũng dùng thuốc tây nữa) cũng có bé.

4. Huyenthanhtran

Huyenthanhtran Thành viên tập sự

5. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Kinh nguyệt không đều có nhiều nguyên nhân gây ra. Trước khi cưới vẫn đều, thời gian này các bạn có quan hệ với nhau không, nếu không mà sau khi cưới bị như thế có thể nguyên nhân gây ra từ chồng bạn.
    Bạn bị thất thường như vậy thì phải đi khám ngay, không thể chủ quan.

6. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mình nghĩ bạn nên đến khoa sản khám cho nó chuẩn...

7. rubydtn

rubydtn Thành viên chính thức

Mới 4 tháng thôi mà sao bạn phải nóng vội? Cứ từ từ, ăn uống đầy đủ thoải mái con sẽ về. vc mình còn hơn 1 năm mới có con mà :)

8. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

bình tĩnh b ah, chu kỳ của bạn ko đều cũng có ảnh hưởng, nhưng b mới 4th nên ko nên nóng vội ảnh hưởng tâm lý, cần thoải mái tư tưởng,

9. kitty2908

kitty2908 Thành viên mới

Mn ơi chịu khó đi khám đi, bsi khám phụ kiểm tra xem có bị viêm nhiễm hay tắc vòi trứng k, vì đấy thường là các nguyên nhân cơ bản nhất dẫn đến chưa có e bé. Mình kiểm tra xem biết mình bị sao thì mới có phương án điều trị tốt nhất ạ. Còn nếu ok 2 vc k có vấn đề gì thì bsi sẽ tư vấn cho uống các loại thuốc bổ trứng rất tốt để tăng tỉ lệ thụ thai ạ.

10. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

bình tĩnh đợi chờ

11. xuka0705

xuka0705 Bắt đầu nổi tiếng

Mới có 4 tháng thôi mà e. Em càng lo lắng, thì càng khó đấy. Cứ thoải mái tư tưởng, ăn uống bồi bổ, ngủ nghỉ điều độ là con sẽ đến với e nhé.

nhuomhanoi thích bài này.
  12. Nhà Hàng dê núi Quốc Quân

Nhà Hàng dê núi Quốc Quân Thành viên tập sự

Bình tĩnh đi chị, có 4 tháng, chưa có vấn đề gì đâu ạ. E thả 1 năm cũng k thấy có j đây mn huhu

13. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

mới có 4 tháng thôi mà em ơi, em gái chị lấy ck dc hơn 1 năm rồi, cũng chưa có, đợt này cũng đang bảo phải đi khám xem thế nào nè, nói chung cái gì cũng đi khám thì mới biết được, nhưng nếu muốn biết skss của mình có ổn ko thì phải khám ở khoa hiếm muộn hay hỗ trợ sinh sản chứ khám phụ sản không ra dc kết quả gì đâu, em chị khám ở phụ sản hà nội đi khám phụ sản vẫn cho kết quả bt nhưng mãi vẫn không có nên mới có ý định đi khám hiếm muộn nè!

14. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

mới 4t thì chưa phải lo lắng quá đâu b ạ, nếu ra dịch nâu b đi khám phụ khoa xem có viêm nhiễm gì ko thì ddieuf trị luôn, trước t thả 10 tháng mới đậu thai cơ. mn cứ thoải mái đi

15. hoahuongduong6666

hoahuongduong6666 Thành viên tích cực

bình tĩnh b ah, chu kỳ của bạn ko đều cũng có ảnh hưởng, nhưng b mới 4th nên ko nên nóng vội ảnh hưởng tâm lý, cần thoải mái tư tưởng,

16. Nullju

Nullju Bắt đầu tích cực

bạn ơi bạn dùng thuốc là thuốc gì vậy bạn. Trường hợp của bạn bạn nên đi siêu âm tử cung phần phụ xem có bất thường gì không nhé, sau đó bạn có thể siêu âm canh trứng để canh thời điểm trứng rụng từ đó tăng khả năng thụ thai nhé.

17. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

đừng lo quá, gia đình đứa em họ chị còn hơn một năm mới có ý, mà lúc hai vợ chồng nó không nghĩ tới thì con lại đến rất nhẹ nhàng

18. thanhson1975

thanhson1975

cứ từ từ bình tình mn ạ

19. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

chu kì của e là 32 ngày cơ

20. banmaixanh236

banmaixanh236 Thành viên tập sự

Huhu.vc m cũng đang mong con qua.hôm 30 đi siêu âm trứng đc 20mm bs bảo về xx ngay.14 ngày sau thử que 1 vạch.m đi siêu âm thì bs bảo niêm mạc 16mm.buồng trứng phải có nang 39.36.một là có thai.hai là có kinh.sáng nay tỉnh dậy thấy có tí máu.nói thật m sợ k dám mua que thử vì sợ nhìn thấy 1 vạch lắm.các chị e có kinh nghiệm thì chia sẻ hộ mình vói.