Tâm sự Các Mẹ Có Hay Gọi Điện Cho Bm Đẻ Hay Bm Ck Ko A?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi me_miu1601, 17/8/2016.

1. me_miu1601

me_miu1601 Thành viên tích cực

Dạo này mình cũng cố gắng hơn rùi, rảnh rỗi thì ngày nào cũng gọi ko thì cách 1 ngày gọi, nghĩ đi nghĩ lại ng già họ thấy cô đơn, nhất là khi xa con cháu, nên những mong muốn của họ cũng đúng thôi, nếu về già chắc mình cũng sẽ như vậy

Đang tải...

2. catcolo88

catcolo88 0977242729

Mình thì tuần gọi về cho bố mẹ chồng một lần, quên không gọi là được ck nhắc nhở :p

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

3D3%005

4. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

Mình lười gọi điện lắm. Cả bố mẹ ck lẫn bố mẹ đẻ.

5. me_miu1601

mình cũng là ng lười gọi điện hỏi thăm lắm lun ý, được cái mẹ chồng dễ tính nên lâu dần m cũng ít gọi, giờ ở gần thỉnh thoảng qua chơi với bà vậy thui

6. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Mình thì MC quan tâm quá, hay gọi điện (nhiều lúc mình thấy phiền) vì không biết nói chuyện j nhiều ngoài hỏi thăm sk ba mẹ, rồi anh/chị, các cháu, rồi hỏi hạn mọi ng là hết, hỏi mẹ gọi có chuyện j ko thì bà bảo mẹ thấy nhớ thì mẹ gọi ( mà tuần bà gọi 3 lần cho con dâu, còn con zai bà gọi hằng ngày) :p) . Lắm lúc tớ bận việc, nhìn thấy bà gọi rồi ko nghe máy đc, về nhà xem lại cuộc gọi nhỡ phải đến vài cuộc. Bố mẹ đẻ mình cũng hay gọi điện cho vc mình nhưng cảm giác nói chuyện với BMD có nhiều chuyện để nói hơn,hihi...Dù sao thì cũng nên quan tâm đến các cụ tí, hỏi han, động viên các cụ mặc dù chả có chuyện j để hỏi nhưng vẫn phải làm :D.

me_miu1601 thích bài này.
  7. me_miu1601

MC mình đợt trước cũng hay gọi, nhưng sau chả thấy mình gọi lại nên bà cũng ít gọi hơn, thực sự gặp nhau thì còn nói chuyện dễ chứ qua đt nhiều khi không biết nói gì luôn, mẹ đẻ mình hay suy nghĩ, cũng hay giận dỗi nữa, nên nhiều khi bận cũng cố gắng gọi về cho bà, ko để lâu kiểu gì cũng có chuyện, bà cũng ngang lắm, chả bao giờ chủ động gọi cho con đâu, tính hơn cả trẻ con :(

van_lee thích bài này.
  8. van_lee

Hì, các ông bà già được ví là như trẻ con còn gì, ưa nịnh, hay giận dỗi :D...Nhiều khi mình gọi cho bà, nhưng lại đưa điện thoại cho con nói chuyện với ông bà nên ông bà vui lắm, cảm giác như con cháu quan tâm đến mình í, nghe bà nói chuyện với con giọng rất hồ hởi, lại nựng nựng con trẻ cảm giác các cụ yêu đời hơn. Chồng mình nhiều lúc còn cáu với bà rồi bảo: mẹ gọi gì mà gọi lắm thế, con còn làm còn ăn chứ ,. bà nghe xong lại chuyển sang gọi cho con dâu vì sợ làm phiền con zai có chết mình ko cơ chứ ;).

9. me_miu1601

Dạo này con mình cũng bực lắm cơ, bảo nói chuyện với bà ko chịu nói, chào được bà 1 câu rùi lại chạy đi chơi, làm bà buồn bà bảo thôi nó ko nói thì cúp máy đi cho đỡ tốn tiền, thỉnh thoảng nó hay cho bà nghe, thấy bà vui, giọng bà khác hẳn luôn, bố mình mất sớm, nên mẹ ở 1m, vì thế bà mong cháu lắm,

10. van_lee

Thế thì cố gắng 1 tháng 1 lần cả gd về thăm bà nhé, nếu ko thì 2mc về thăm bà thôi. Còn gọi điện thì 2 ngày 1 lần. Bà ở 1 mình buồn, cần ng tâm sự , bà hay dỗi cũng chỉ vì muốn con cháu quan tâm hỏi han thui bạn ơi . Mình gọi về cũng cốt là biết bà vẫn khỏe mạnh, ko ốm đau vì bà còn có 1 mình , đôi khi sợ phiền con phiền cháu mà ko gọi nhờ sự trợ giúp.... Mình với mẹ đẻ khắc khẩu lắm, cứ gần nhau là câu trc câu sau là to tiếng ngay nhưng khi ko ở gần bà thì mình hay gọi điện nói chuyện với bà, đôi khi chỉ là kể chuyện bọn trẻ nhà mình thôi nhưng để bà có thông tin khi nào cháu nói chuyện với bà thì bà hỏi han sẽ gắn kết tc bà cháu, mẹ con.

11. me_miu1601

Mình và mẹ giờ đang ở 2 miền Nam Bắc, nên việc đi lại về thăm bà cũng khó khăn hơn, nhiều lúc gọi cho bà, bà giận ko nghe máy, làm m lo sốt vó, sợ có chuyện j vs bà, mà bà nhà mình ngang lắm, mình muốn đón bà vào đây chơi 1 thơi gian mà bà nhất định ko vào :(

12. remdainghia

remdainghia Thành viên tập sự

thấy chị dâu mình gửi ảnh cho mẹ mình suôt, cũng gọi fb nc nữa

13. trangphong_1807

trangphong_1807 Thành viên chính thức

mình ở xa, thường hay gọi cho bố mẹ chồng lắm, mà chẳng mấy khi ông bà gọi lại, riết rồi mình nản....như là vỗ tay chỉ có 1 bàn tay ý. giờ gọi cho con nói chuyện, thăm hỏi xã giao, không biết xây dựng tình cảm sao nữa.

14. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Mình thi thoảng mới gọi cho bố mẹ chồng, mà lâu lâu m k gọi, ông bà gọi thì m tắt đi gọi lại thôi. Mức độ thường xuyên thì ko nhiều như vs mẹ đẻ. Những cũng ko đến mức quá thờ ơ, hay quá lâu ko gọi nên chg ko có lý do gì nhắc nhở m :D