Than thở Em Thất Kinh Khi Về Nhà Người Yêu 1 Mình Rửa 10 Mâm Bát

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi macviet912, 28/8/2016.

1. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

2. huong221994

huong221994 Just do it and success

haha, nếu thử thì thôi ko co vấn đề j! còn nếu k phải thử thi thật đáng sợ :v

3. Morin133

Morin133 GLOBAL ENTREPRENEUR

Chị nghĩ là họ cố tình thử thách em thôi
    Quan trọng là tình cảm của hai em như thế nào? Đừng để vài mâm bát ảnh hưởng đến chuyện kết hôn :)

4. nguyenlan04

nguyenlan04 Sofa Malaysia nhập khẩu da thật 100%

Bạn ơi, cố lên, chỉ cần vượt qua bước đầu thử thách thôi, mọi thứ rồi cũng qua đi. Mình đã từng như trường hợp của bạn cách đây 12 năm, trên mình còn có 4 chị chồng sau đó mới đến chồng mình. Điều cơ bản là bạn và người yêu tình cảm dành cho nhau thế nào. Cứ chia sẻ thẳng thắn, người yêu của bạn sẽ có cách giúp bạn. Đừng vì những việc nhỏ ảnh hưởng đến hạnh phúc của mình. Chúc bạn có lựa chọn sáng suốt.

5. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Hai 10 năm mà để bạn rửa 1 mình đúng là nản. Các cô thím bác hết đâu rồi. Người yêu bạn bảo sao ko?

6. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Có thể mình có cái nhìn hơi khác vơí nhiêù ngươì.
    1/ Bạn là khách, chưa phải là ngươì nhà, không đụơc phép đối xử vơí khách như vậy và kể cả sau này đã về nhà họ cũng không thể chấp nhận, không phải vì tị nạnh nhỏ nhen gì mà đây là thể hiện thái độ cũng như sự tôn trọng của gia đình họ đối với bạn.
    2/ Vơí ngừơi yêu bạn, nếu đồng tình với gia đình thì không thể gọi là tâm lý đụơc, anh ta phải chuân bị tinh thần cho bạn trứơc nếu biết gia đình như thế. Nếu không mặc nhiên anh ta cùng hùa với gia đình không coi trọng bạn.
    3. Vợ chồng phải chia sẻ từ những cái nhỏ nhất ngay ban đầu là việc nhà vì sau này có con cái bạn sẽ hiểu, ngừơi chứ không phải là cỗ máy, lúc đấy ấm ức đã muộn rồi.
    4/ Mọi ấm ức phải khéo léo cho người yêu biết ngay từ lúc yêu qua đấy mới hiểu hết mọi tâm tư tình cảm của ngừơi yêu dành cho mình, đừng để sau khi cưới mọi việc đều đã muộn.
    5/ Lúc yêu nhau là thời gian đẹp nhất và các chàng trai sẵn sàng quỳ gối trứơc mình, đừng bỏ lỡ cơ hôị được nâng niu , chiều chuộng, kết hôn rồi có trăm ngàn đôỉ thay vì nhiêù ấp lưc trong đơì sống.
    6/ Lấy chồng là việc hệ trọng cả đời, phải lựa chọn thật kỹ đừng vì sợ ế, sợ muộn chồng mà vơ đại sẽ khổ một đời.
    7/ trong cuộc sống nói chung phải biết lấy sự cân bằng làm chuẩn nếu không nó sẽ lệch dần sang một phía thì rất khó lấy lại, con không khóc mẹ còn không cho bú chứ đừng nói là chuyện khác, đòi hỏi sự công bằng không có gì là xấu. Moị hy sinh đều phải có ý nghiã và cho nhận đều phải đặt đúng chỗ, đúng ngừơi. Mình không tự tranh đấu lấy sự công bằng ai có thể giúp mình.

Chúc bạn sáng suốt trong mọi việc.

Sửa lần cuối: 1/9/2016
    me hoa hongHuy Lân thích.
  7. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Đồng ý với mn, như e thì e k để yên cho ny e( giờ là chồng) đâu. Giờ ở cùng mẹ và nhà anh chồng mà thi thoảng vợ mệt chông e vẫn rửa bát và giúp e việc nhà, quần áo cùng phơi chứ k bjo vợ phải làm 1m

8. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

ĐQUOTE="Gái Quê.hn, post: 36406610, member: 728158"]Nhỡ họ đang thử mình ?
    Chỉ cần ty chân thành bạn ạ, còn chuyện khác đừng bận tâm nhiều ..[/QUOTE]
    Đúng đấy c cần m chân thành là mọi người không để m thiệt đâu

9. nguyentuyentb

nguyentuyentb Bắt đầu tích cực

Thế thì nhất chị rồi, em mong sau này cũng được như chị quá.

10. nguyenhhanh

nguyenhhanh Thành viên tập sự

thử thế này em chắc chịu, chắc bỏ người yêu luôn á

11. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Quá đáng nhỉ? Mình là khách chứ có phải gì đâu, e cứ rửa thế, từ sau cưới về họ mặc định e rửa bát luôn nhé! Có mệt thì lại kêu là lười, rồi tiểu thư này nọ, trc cưới thì rửa, sau cưới thì thế nọ thế kia. Mệt lắm! Mà thằng ng yêu e, để ng yêu rửa 1 đống bát mà ko biết đường gọi ng ra giúp. Cưới rồi, e làm osin cho nó vs gđ nó cả đời nha.

me hoa hong thích bài này.
  12. hoangnam9893

hoangnam9893 Thành viên đạt chuẩn

Nếu là em mà thấy thế =.= em sẽ vào rửa cùng người yêu, mà người yêu em cũng về nhà em rồi, cũng gặp cỗ mà may mà anh chị em cùng rửa cùng :))

13. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

thế lúc đó a ng y bạn ko bảo ai rửa cùng bạn ah, nếu ko phải ở vs mẹ chồng như thế thì có thể chấp nhận cưới

14. CuongLaptop

CuongLaptop Bán Ô Tô mô hình

Câu chuyện của bạn không đề cập đến anh người yêu nhỉ. Ở với chồng là chính chứ ở với người nhà chồng được mấy bữa. Chúc bạn có những quyết định đúng đắn. =]]

15. Ms.Thoa

Ms.Thoa Thành viên sắp chính thức

nếu mn ở riêng thì mình nghĩ k có vấn đề gì, lâu lâu làm dâu 1 bữa cũng k sao. nhưng nếu ở chung thì mn nghĩ thêm xí nữa cho chắc và tâm sự với anh ck xem sao. nếu a í thương mình thì có lẽ ảnh cũng sẽ xót, còn nếu gặp anh ck mà coi những chuyện đó là chuyện vặt thì mn liệu tình hình mà tính thôi :)

16. Yêu làm đẹp - 2016

Yêu làm đẹp - 2016 Chắp cánh ước mơ làm đẹp

Nhà mình đông dâu nên chả sợ :)

17. bongbong8890

bongbong8890 Thành viên tích cực

Suy nghĩ lại đi em ơi. Mẹ chồng em xử như thế là không được rồi. Sau này em làm dâu nhà họ thật thì họ trèo lên đầu lên cổ em ngồi à. Như chị có gia đình rồi này, 2 dâu mà mình làm, bà kia nằm ngủ mà ko bị trách móc hay dạy dỗ gì chị cũng ko chịu dc.
    Mẹ đẻ chị mà thấy thế thì mẹ chị sẽ phân xử ngay. Nói chung em cũng xem ý kiến thằng chồng tương lai của em nó ntn. Nếu em dắt mũi nó dc và lấy về ở riêng ngay thì ko sao. Nếu mà ở chung thì đảm bảo em khổ là cái chắc.

18. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Thế
    Đúng đấy c cần m chân thành là mọi người không để m thiệt đâu[/QUOTE]
    Thế nào là tình yêu chân thành, yêu chân thành được thể hiện từ những điều nhỏ nhất, không chân
    Thành gọi gì là yêu.

19. Hồng Tuyên

Hồng Tuyên Thành viên tích cực

Mình thấy lý lẽ của bạn rất đúng, đúng là con gái ở nhà là công chúa, ra đường đội vương miện, mặc váy xoè, sao ve nhà chồng lại bị đối xử như vậy? nhất là bạn lại còn chưa cưới, mình cũng từng trong hoàn cảnh đó, nhưng giờ mình đã đợc ở riêng rảnh, chẳng liên quan đến nhà chồng nữa, cuộc sống vô cùng tự do, nên mình khuyên bạn hãy suy nghĩ kỹ những điều như sau:
    1, Chồng tương lai của bạn là người yêu bạn nhiều ko? có đáng tin tưởng giao phó cuộc đời mình cho anh ấy ko? vì sao anh ấy để 1 mình bạn rửa 10 mâm bát, mà ko bảo ai ra giúp đỡ, nếu là ông xã mình, mình tin anh ấy kéo mình vào nhà lâu rồi.
    2, qua tiếp xúc bố mẹ ck bạn là người thế nào? sao lại để 1 mình bạn rửa bát như vậy được, ko hiếu khách gì cả.
    3, mẹ bạn cũng ko nên giận quá, cứ bình tĩnh, các bạn chưa cưới vẫn còn nhiều cách giải quyết.
    4, Bạn phải có chính kiến và giá trị nhất định của mình, có tiếng nói và cần được tôn trọng, yêu thương, ko dại gì phải hy sinh cái gì cả, khi ngta tốt với mình, coi mình như con gái trong nhà, mình cũng ko ngaij khó khăn gì mà đúng ko?
    Chúc bạn vui vẻ

20. Caonguyenfood

Caonguyenfood Thành viên sắp chính thức

Mình cũng mới rửa hơn 10 mâm đây ạ, công buổi mình là bạn gái người yêu phụ được gì thì phụ giúp bạn ơi, trước sau gì cũng về làm dâu, mà gặp cô em gái thế cũng mệt nhỉ, mình thì gặp cô ng yêu em bạn trai mình, tiệc tùng gì chưa tan đã leo lên giường khóa cửa ngủ, mấy cô gọi dậy dọn cũng chả thèm ra :oops::eek::eek::eek: