Tranh luận: Vì sao Bảo Hiểm Nhân Thọ chỉ "lừa" được những người có trách nhiệm với gia đình

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi toanphongthuyBDS, 30/9/2015.

1. toanphongthuyBDS

toanphongthuyBDS Thành viên tích cực

Đó là ngày xưa các cụ đi chiến đấu giành độc lập, hiếm có thời gian nghĩ đến những việc trong tương lai xa xôi. Ngày nay thế giới phẳng, hiểu biết cả thế giới chia sẻ cho nhau, mình tin là sẽ không còn những cảnh như thế nữa.
    Nhà nước đã thay đổi cơ chế, thay vì bắt buộc đóng BH thì đã có những diễn đàn chính thức chia sẻ hiểu biết chính thống về bảo hiểm, bảo vệ rủi ro và chuẩn bị hưu trí.
    Trong bối cảnh toàn cầu hóa cực kỳ bất định không thể dự đoán trước, vai trò của BH càng được nâng lên hơn bao giờ hết.

Đang tải...

2. Duy Anh Generali

Duy Anh Generali Thành viên mới

Gói như nào mà lãi suất được tốt vậy anh, bù lạm phát và tính lãi song song luôn ạ.

Sửa lần cuối: 30/8/2016
    toanphongthuyBDS thích bài này.
  3. Duy Anh Generali

Đóng hợp lí với thu nhập và giá trị bản thân là tốt nhất bạn ạ. Số phí đóng thì tối đa là 20% thu nhập, còn mệnh giá bảo vệ nên tương xứng với ít nhất 2 năm thu nhập. Còn để đảm bảo chắc chắn nhất thì tương xứng với 5 năm thu nhập ;)

4. toanphongthuyBDS

Gói UL Bảo hiểm liên kết đầu tư đó Duy Anh, vì có thêm tính năng bù trượt giá theo USD nên gần như chống được lạm phát, giữ lãi thực dương cao.
    Tuy nhiên về chăm sóc và tiết kiệm thì giải pháp bảo an toàn diện vẫn tuyệt vời nhất, tớ vẫn luôn khâm phục và hâm mộ bài trình bày tâm huyết của bạn về giải pháp đặc biệt này.3D3%004

5. Duy Anh Generali

Em cám ơn anh. Cơ mà về phần lãi suất của Ul hôm nào có cơ hội anh em mình ngồi lại nhỉ. Em thì hiểu hơi khác về quyền lợi bù trượt giá.

6. toanphongthuyBDS

Lúc mọi người đổ xô đi mua vàng, là lúc vàng cao giá nhất,
    Lúc mọi người thi nhau mua đất, là lúc đỉnh giá thị trường

Đợi đến khi mọi người đều tham gia rồi chính là lúc chi phí cao nhất, thậm chí không còn đủ sức khỏe để tham gia dù sẵn sàng bỏ ra rất nhiều tiền.

Bảo hiểm nhân thọ không phải để có lời, mà là có lợi thì đúng hơn. Nếu bạn thấy hay thì nên chăng tìm hiểu kỹ hơn để chọn giải pháp có lợi nhất cho mình và gia đình.

7. alimama95

alimama95 Thành viên mới

Đánh trực tiếp vào tâm lý những người có trách nhiệm vs con cái sau này thật ấn tượng phết đấy nhỉ

8. toanphongthuyBDS

Cảm ơn bạn đã đánh giá cao. Mình chỉ hi vọng sẽ có nhiều bậc phụ huynh nhìn thẳng vào sự thật, nhớ lại những lời hứa chăm lo trọn đời của mình dành cho người bạn đời, cho đưa con yêu khi chúng cất tiếng khóc chào đời.

Bhnt là một giải pháp tốt giúp mọi người thực hiện những lời hứa đó một cách chắc chắn, theo một cách đầy yêu thương và trách nhiệm

9. toanphongthuyBDS

Hiện nay, ngoài Bảo Việt là công ty bảo hiểm của nhà nước kết hợp với công ty nước ngoài làm về lĩnh vực này còn có 2 ông lớn trong lĩnh vực ngân hàng là BIDV và VIETINBANK cũng đã tham gia góp vốn thành lập doanh nghiệp làm về bảo hiểm nhân thọ.
    Bạn tham khảo thêm thế nào rồi ạ, có tìm được giải pháp tuyệt vời cho gia đình mình chưa ạ!!!!

lethosq thích bài này.
  10. lethosq

lethosq Bắt đầu tích cực

Cám ơn thông tin hữu ích của bạn nhé! :)

11. Hangtmqt

Hangtmqt Thành viên chính thức

Ban có gói bảo hiểm nào phù hợp vs mình ko thì mail giúp mình nhé. Mình muốn tgia gói khonagr dưới 10tr 1 năm. Mình sinh năm 88 Hangtmqt@gmail.com

12. toanphongthuyBDS

Cảm ơn bạn đã dành cho mình vinh hạnh va sự tin tưởng này. Mình xin phép inbox thông tin cho bạn. Rất mong nhận được phản hồi của bạn sớm ạ :):)

13. toanphongthuyBDS

Trong cuộc sống tôi cũng như bạn ai cũng có nhiều người bạn tốt, thân thiết và cũng dành nhiều thời gian, công sức chăm sóc những mối quan hệ tuyệt vời này qua:
    - những cuộc nhậu vui vẻ
    - các chuyến du lịch khám phá
    - nhiều buổi shopping thú vị
    Và bạn biết chi phí không hề nhỏ mỗi năm
    Nhưng chia sẻ niềm vui thì rất dễ dàng, khi khó khăn lại là chuyện khác,
    - tôi không dám chắc nếu tôi ốm nằm viện 5 ngày, liệu có người bạn nào ngày nào cũng vào thăm và biếu tôi 500 nghìn đồng động viên, bồi dưỡng
    - tôi không dám nghĩ đến có người bạn nào sẽ lấy ra 200 triệu để cho tôi chữa bệnh hiểm nghèo
    - tôi cũng chắc chắn không có người bạn nào đem đến hàng tỷ đồng làm qua hưu trí khi chúng tôi về già
    Sẽ tuyệt vời hơn nhiều nếu ngoài những người bạn nhậu, bạn shopping, bạn công việc, chúng ta có thêm một người bạn luôn có thể bên ta lúc khó khăn và lại không bị mất tiền.

Sửa lần cuối: 17/9/2016
  14. lethosq

lethosq Bắt đầu tích cực

Khi nào mọi người hiểu về bảo hiểm nhân thọ, thì sẽ muốn mua thôi! :D

15. toanphongthuyBDS

:):), cùng giúp mình chia sẻ những ý tưởng của bảo hiểm nhân thọ nhé bạn hiền. Thực tế cty nào cũng rất uy tín, chỉ cần chọn giải pháp có tính năng phù hợp thoai.;);)

16. lannhantho

lannhantho Bắt đầu nổi tiếng

t
    T đang quan tâm đến mua bảo hiểm và ko biét chọn loại nào, b tư vấn cho t gói sp có các đặc điểm trên nhé
    Mail của t lannhantho@gmail.com

17. thaorua2008

thaorua2008 Bắt đầu tích cực

Hôm trước mình có lên eximbank gửi tiền tk, có một bạn bên đó tư vấn bảo hiểm cho mình. Vì thực sự mình cũng đang phân vân chưa biết chọn hãng nào trong hay ngoài nước. Mình không có thời gian tìm hiểu nhiều, vị thực sự để đọc hết chắc đầu rối tinh. Gói lãi suất UL là gì vậy bạn?

18. toanphongthuyBDS

Chào bạn, Eximbank hiện tại là đối tác độc quyền của công ty bên mình, nên chắc chắn bạn đã được giới thiệu giải pháp bảo hiểm rất hay của Generali.
    Giải Pháp UL mà bạn đang hỏi là Gói Bảo hiểm thuộc dòng BH liên kết đầu tư, rất mới và là xu thế hiện nay, ngoài tính năng bảo vệ cao với số phí thấp, gói này còn giúp bạn tạo ra một tài khoản như ở ngân hàng, được phép gửi tiền tiết kiệm mà:
    - được bù trượt giá theo đồng usd
    - lãi không kỳ hạn là 6,8%/ năm, gửi rút siêu linh hoạt,
    - Gửi vào, rút ra không mất phí
    - trở thành một ngân hàng mini giúp người thân tận dụng tiền nhàn rỗi 5 ngày, nửa tháng vì lãi không kỳ hạn cap gấp 13,5 lần của ngân hàng.

Thân gửi bạn!!!

19. toanphongthuyBDS

Cảm ơn bạn dành cho mình vinh dự được tư vấn cụ thể hơn, bạn check inbox nhé. Tin chắc bạn sớm tìm được giải pháp như ý ạ. :):)
    Dù là bạn chọn dòng giải pháp nào đi nữa, thì đến cuối cùng Bảo hiểm nhân thọ vẫn trở về ý nghĩa lớn nhất của nó: chắc chắn hoàn thành lời thề hứa tình yêu và trách nhiệm của tôi, của bạn đối với những người thân yêu

20. thaorua2008

thaorua2008 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn, lúc trưa mình có gặp 1 e tư vấn bảo hiểm Generali mà hôm trước mình gặp ở ngân hàng, xem ra cái gói UL mình đọc thấy hơi rắc rối, mà phần vì lười đọc thì đúng hơn. Thế là mình bảo em ý chạy cho mình ctrinh bảo hiểm nhân thọ mức đóng 17.488tr/ năm. giò về xem lại cái bảo gia an thịnh cũng thấy hay hay, vì thực ra mình vẫn luôn có một khoản tiền nhàn rỗi trong tài khoản để không kỳ hạn 1-200tr. Theo bạn mình nên tham gia gói nào. Cái lãi xuất UL thì mình ngại không biết đóng tiền vào, rút ra có dễ không.