Kinh nghiệm: Topic Chia Sẻ Về Quỹ Đen (quỹ Phòng Thân)

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi yennhi63, 31/8/2016.

By yennhi63 on 31/8/2016 lúc 3:46 PM
  1. yennhi63

yennhi63 Thành viên tích cực

Chào các mẹ,

Dù biết, có những cặp vợ chồng đang rất hạnh phúc và kinh tế ổn định. Hiện tại không lo lắng vấn đề gì về tài chính hay cuộc sống hàng ngày. Nhưng ... lại là một từ nhưng. Xã hội bây giờ đảo lộn lắm ạ. Các mẹ nghĩ sao nếu bỗng 1 ngày các mẹ gặp 1 vấn đề trong cuộc sống hôn nhân? Mất việc hay đại loại như gia đình ko trọn vẹn ...sẽ như thế nào nhỉ?

Mình đọc nhiều bài trên mạng và cả những gia đình xung quanh nơi m sống, người thân bạn bè hay chính bản thân mình, có những hoàn cảnh khó khăn khác nhau. Khi vợ ck có chuyện, phụ nữ m đều yếu thế và đơn độc. Nên cũng cần phải lo xa là vừa ạ.

Các mẹ có nghĩ mình nên tạo quỹ đen cho mình phòng khi cơ nhỡ không :p. theo mình có vẫn hơn là không. và các mẹ hãy vào đây chia sẻ lấy động lực và tạo niềm vui , yêu thương chính mình đi khi còn chưa muộn ạ.

Mình cũng đã từng rất khổ sở vì có những lúc bơ vơ và như sắp chết nên m muốn lập topic này nếu mẹ nào thấy cần thì vào chia sẻ và động viên cho nhau nhé.

Chúc cả nhà sang tháng mới nhiều thành công. Ai có quỹ đen rồi thì quỹ thêm to thêm mạnh nhé.
    Mình đang cố gắng qua 40-45t có thể thoải mái hơn và làm những điều mà m muốn mà chưa làm được.

:) Thân !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yennhi63
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi yennhi63, 31/8/2016.

1. yennhi63
      yennhi63
      minhì truoơớớ
    2. yennhi63
      yennhi63
      trc day m cungũ vaâyh nhung gio co gang cat giam nhieu ham muon mua sam di de tuich cop
    3. thienbinh_83
      thienbinh_83
      Ủng hộ phụ nữ ít nhiều là nên có quỹ đen.:p
      quynhnhu.xtyennhi63 thích.
    4. mehiuhiu
      mehiuhiu
      Dù phụ nữ hay đàn ông thì mình đều ủng hộ quỹ đen cả
      yennhi63 thích bài này.
    5. mebe_shushi
      mebe_shushi
      Cả mình và xã đều có quỹ đen để còn dùng mua quà tặng nhau
      yennhi63 thích bài này.
    6. yennhi63
      yennhi63
      ui, quả quỹ đen mà bảo mua quà tặng nhau thế vc mẹ này ổn đấy :D nhà m thì ko được vậy
    7. yennhi63
      yennhi63
      đúng rồi, nhất thiết lên có. Vì nhiều thứ cần lắm đến tiền nhất là khi bố mẹ mình già , sức khỏe đi xuống ....
    8. skin27
      skin27
      mấy đứa bạn thân e suốt ngày nó bẩu: chồng thì chồng,, cứ có tí quỹ đen bao giờ chả sướng hơn,,, nhiều khi mua gì, tiêu gì k cần phải ý ới đến ai
      e cũng làm quỹ đen nhưng thời điểm này số vốn mới là 0 đồng thui ạ :p
      Nhật Sumieyennhi63 thích.
    9. yennhi63
      yennhi63
      hiii, có quỹ có động lực. tích tiểu thành đại mn ạ. cố lên. Hnay đầu tháng mở hàng ít vào quỹ cho có lộc đi ;)
    10. skin27
      skin27
      à đấy,, quỹ đen các mn bỏ hộp, bỏ tủ hay gửi tiết kiệm,, hay gì ạ
      e cty trả tiền mặt nên ít dùng tài khoản ngân hàng lém nên chắc làm cái hòm tôn có khóa thôi mn nhỉ ;)
      yennhi63 thích bài này.
    11. yennhi63
      yennhi63
      mình thì ko để ở nhà, nếu bà ngoại ở gần thì nhờ bà ngoại cầm. nhưng hiện tại m cứ gửi ngân hàng thôi, có món khá khá thì làm cái sổ :D dấu kỹ vào :cool:
      cotton168quynhnhu.xt thích.
    12. quynhnhu.xt
      quynhnhu.xt
      Hehe có động lực để lập cái quỹ đen nhưng mà dại toàn bị ck rút với mua quá tay ck ko thích lại phải tự bỏ tiền mình ra trả :D
      Chị có sau này đừng có cho ck biết, phải giữ cho riêng mình đấy.
      cotton168yennhi63 thích.
    13. quynhnhu.xt
      quynhnhu.xt
      Mình cũng nghĩ nên để ở 1 tài khoản ngân hàng mà ck ko biết :). Với ít tiền mặt giấu đâu đó khi cần dùng ngay ha ha. Mình để ví toàn bị ck rút thôi.
      yennhi63 thích bài này.
    14. yennhi63
      yennhi63
      tiền của vợ mà ck rút có gì đó sai sai, khoản chi tiêu chung gia đình thì ko nói. Của riêng thì nên tôn trọng ko ai lục lọi làm gì . Thống nhất vậy. Nhưng cũng nên dấu nhẹm đi , ck biết ko hay :D
      quynhnhu.xt thích bài này.
    15. cotton168
      cotton168
      Chúc quỹ của các mẹ sớm to to...mình lo công to việc lớn trong nhà chả còn dư giả để lập quỹ riêng::)D
      yennhi63 thích bài này.
    16. Huy Lân
      Huy Lân
      Em chả có tí quỹ đen nào mà chỉ có tiền chung thôi, lương của ck e cũng cầm hết, lương e thì e để ở thẻ của e mà ck e thì chả bjo qtam là thẻ ý có bao nhiêu tiền, hihi, nếu có hỗ trợ bme thì e thường nói vs ck hoặc là ít thì tự ý đưa, dù gì sau này bme e có thì cũng cho e hết mà :D :D
      yennhi63 thích bài này.
    17. yennhi63
      yennhi63
      các khoản
      vợ ck lúc hạnh phúc thì đúng là ko có gì pải lo cả bạn ạ. Đấy là m đang nói cũng nên có phòng xa cho mình . cuộc sống không nói trước được điều gì...m đang nói những mẹ ko được may mắn và nhỡ có bất chắc gì đó. Có còn hơn ko ...lúc đó ko ai lo cho mình cả :oops:
      cotton168 thích bài này.
    18. yennhi63
      yennhi63
      Các mẹ đảm đang thường vun hết vào gia đình ck con. M ko pải súi các mẹ lập của riêng cho bản thân sung sướng và hưởng mình. Chỉ là để đề phòng khi gia đình có biến, vk ck có chuyện. hoặc ck mình ko được tốt như một số soái ca khác thì cũng có cái mà tự lập, không quá phụ thuộc vào ck. Mình nghĩ phụ nữ m hạnh phúc 1 phần do ck 1 phần do mình. Nếu cái gì quá cũng ko tốt. Mình ko may mắn có ck lo toan và gánh vác cùng nên khi gặp chuyện m luôn là người lao đao 1 mình. cộng với xã hội hiện tại nhiều vấn đề. Không thể nói trước vk ck luôn hạnh phúc....lo xa là vừa nếu không khi có chuyện m ko kịp trở tay :p
      Nhật Sumie thích bài này.
    19. Huy Lân
      Huy Lân
      cũng đúng nhưng mà e k nghĩ xa quá đâu, vì e thấy các khoản lương để ở thẻ của e cũng coi như quỹ đen rồi, chồng e chả quản đc mấy khoản ý và cũng chả bjo qtam xem vợ có bao nhiêu, nhiều khi lão ck bảo là chồng như kiểu công cụ kiếm tiền cho vợ ý, đi làm mà chả biết mặt đồng tiền ở đâu
      yennhi63 thích bài này.
    20. ratladetinh84
      ratladetinh84
      thế như mình li dị ck rùi có phải lập quỹ đen ko nhỉ. hay cứ lập phòng con mình sau nó lớn nó ko nuôi mình nhỉ hihi
      yennhi63 thích bài này.