Giảm Cân Với Bánh Mì - Bạn Đã Thử Chưa?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Option1 Healthcare, 25/8/2016.

1. Option1 Healthcare

Option1 Healthcare Thành viên rất tích cực

Nếu bạn từng nghĩ bánh mì là một trong những loại thực phẩm có thể khiến bạn tăng cân thì hãy xem xét lại. Bánh mì được xem là chọn lựa đúng đắn cho người gặp khó khăn khi theo đuổi chế độ ăn kiêng với khẩu phần chứa ít thành phần carbon. Cũng giống như những hình thức ăn kiêng khác, bánh mì chứa ít calorie hơn so với lượng calorie cơ thể bạn đốt cháy mỗi ngày.
    1. Tại sao bánh mì tốt cho việc giảm cân?
    Không phải loại bánh mì nào cũng như nhau, nghiên cứu cho thấy rằng loại bánh mì tinh làm từ bột trắng có thể khiến bạn béo phì nhưng những loại bánh mì nguyên chất thực sự sẽ giúp bạn giảm cân. Thành phần tinh bột của bánh mì chế biến từ hạt còn nguyên cám có thể giúp kiềm chế cảm giác đói bụng, kiểm soát được lượng đường trong máu và tăng cường quá trình trao đổi chất trong cơ thể.
    Chính vì lẽ đó, bánh mì có thể xem là một trong những thực phẩm hoàn hảo cho sức khỏe của bạn mà không gây tác dụng phụ nào. Thật thích hợp để ăn kiêng giảm cân.
    2. Những loại bánh mì giảm cân tốt nhất thế giới
    - Bánh mì đen: với thành phần 100% từ bột lúa mạch đen thiên nhiên, và có lượng chất xơ cao gấp 4 lần bánh mì trắng nhưng lượng calories và chỉ số đường huyết ít hơn 20%, bánh mì đen là lựa chọn tuyệt vời cho người muốn ăn kiêng giảm cân.
    - Bánh mì lúa mạch: lựa chọn những loại thực phẩm chứa nhiều carbohydrates thực vật là cách tốt nhất để thỏa mãn cơn đói và ức chế sự thèm ăn. Hơn thế, bánh mì lúa mạch còn giúp giảm lượng đường trong máu, kiểm soát chỉ số insulin rất tốt cho sức khỏe. Bạn có thể mua bánh mì chứa lúa mạch trong thành phần ở bất kỳ siêu thị nào.
    - Bánh mì yến mạch: đây là loại bánh mì chứa các thành phần axit béo thiết yếu cao làm giảm lượng cholesterol trong cơ thể, giữ cho dạ dày có cảm giác no lâu và hạn chế cảm giác thèm ăn.
    - Bánh mì nguyên cám: được làm từ các thành phần nguyên cám của hạt lúa mì nên nó có nhiều chất xơ và dinh dưỡng nhưng ít protein hơn bánh mì thông thường.
    3. Lưu ý khi ăn bánh mì để giảm cân
    Bánh mì là tinh bột đã được tinh chế và cũng không phải là chất xơ tự nhiên như trái cây hay rau củ nên việc hấp thụ vào cơ thể càng nhanh hơn, gây béo rất nhanh. Tuy nhiên có những cách để bạn vẫn ăn được bánh mì mà vẫn giảm cân hiệu quả. Bạn cần lưu ý những điều sau đây khi ăn bánh mì:
    - Chỉ dùng bánh mì thay thế cho bữa sáng và bữa ăn nhẹ, tuyệt đối không thay bánh mì với cơm vì nó sẽ khiến bạn tăng cân mất kiểm soát.
    - Đọc kĩ thành phần của các loại bánh mì trước khi mua để lựa chọn loại có ít calories và chất béo nhất, tốt nhất bạn nên chọn loại bánh mì chỉ chứa 35-40 calories/lát và làm từ bột ngũ cốc nguyên cám hoặc lúa mì.
    - Nếu bạn đang ăn kiêng để giảm cân, hãy chọn bánh mì dành riêng cho người ăn kiêng
    - Có thể ăn kèm bánh mì với rau củ, súp, thịt bò, thịt nạc, cá, hoa quả….để tăng chất xơ và đỡ ngán.
    - Cách vài giờ trong ngày, bạn có thể ăn những bữa nhỏ với bánh mì làm từ thành phần nguyên cám
    - Nữ giới nên ăn 12 lát/ngày và nam giới nên ăn 16 lát/ngày.
    Sưu tầm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Option1 Healthcare
    Đang tải...

2. medaothongthai

medaothongthai Thành viên đạt chuẩn

ra là bánh mì này làm cứ tưởng bánh mì sáng nào cũg ăn. Đang tính hỏi sao mình ăn cả tuần mà vẫn lên đều đều

cà phê Mít thích bài này.
  3. Option1 Healthcare

hihi, bánh mì mình ăn hằng ngày là từ tinh bột mì mà mẹ, lên cân đều luôn á mà bên trong kẹp những nguyên liệu đầy chất béo luôn, ăn bánh mì đen hay bánh mì từ lúa mì, ngũ cốc sẽ tốt hơn cho sức khỏe

4. thanhdat102

thanhdat102 Thành viên mới

Lần đầu mình mới nghe giảm cân bằng bánh mì đó

5. Option1 Healthcare

bánh mì đen hoặc bánh mì làm từ lúa mạch và ngũ cốc mới giảm cân được nha, chứ bánh mì làm bằng bột mì trắng thông thường thì chỉ lên cân đều đều thôi ạ, bên nước ngoài người ta chuộng bánh mì đen lắm á

6. oanh_hong_kong

oanh_hong_kong Thành viên rất tích cực

Hóa ra là bánh mì đen, lúa mạch, em cũng ngờ ngợ bánh mì trước giờ mình ăn hàng ngày thấy còn tăng cân nhanh

7. mecomca

mecomca Bắt đầu tích cực

Nhưng mà em đọc ở đâu nói bánh mì ăn nhiều không tốt, em ăn dễ bị nhiệt lắm.

8. quyettien1994

quyettien1994 Thành viên tích cực

nhìn mấy miếng bánh mỳ này hấp dẫn ghê , bình thường mua bánh mỳ ngoài quán không bao giờ ăn hết nổi 1 cái tại vì khô @@

9. Option1 Healthcare

đúng rồi bạn cho nên mình cũng có để lưu ý khi ăn bánh mì giảm cân ở trong bài đó bạn. Một ngày tối đa chỉ nên dùng 12 lát đối với nữ và 16 lát đối với nam.

10. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

đúng đấy ạ, trưa nào em cũng ăn bánh mì đây, giảm cân trầm trọng luôn ấy chứ. nhưng các mẹ ạ, phụ nữ béo béo một tí vẫn đẹp hơn, chồng yêu hơn đó ạ. gầy thì mặc váy đẹp thôi

Option1 Healthcare thích bài này.
  11. ngocnhungnguyen

ngocnhungnguyen me cun va gau

Nhưng bánh mì đen mua ở đâu mới chuẩn a.em mua ở mesa hay mấy tiệm bánh mì có tiếng cung chẳng biết nó có làm đúng ko cơ

12. Option1 Healthcare

tour les jour nè bạn, mình hay mua ở đó đấy :)

13. Option1 Healthcare

giảm nhiều lắm luôn hả bạn, mình cũng đang áp dụng nhưng mà ăn liên tục ngấy quá ạ, hehe

14. Nana121990

Nana121990 Thành viên tập sự

Lần đầu nghe thấy giảm cân bằng bánh mì. Mình chỉ thấy ăn bánh mì tăng cân thôi chứ có giảm cân bao giờ? Hay do tạng người của mình nhỉ? :(

15. Option1 Healthcare

bánh mì mà là từ lúa mạch hay ngũ cốc nhé bạn, mới giúp giảm cân được. đúng là cũng tùy vào cơ địa của mỗi người mà nó có tác dụng hay không nữa? mình chỉ gợi ý cho bạn món ăn giúp giảm cân, tuy nhiên tất cả vẫn phụ thuộc vào sự lựa chọn của bạn. chúc bạn thành công trong sự nghiệp giảm cân nha :)