Thông tin: Hội Các Mẹ Mục Tiêu Tài Chính Năm 2016 Phải Đặt 300tr

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hoatrucbach01, 7/1/2016.

1. thaovy2016

thaovy2016 Thành viên chính thức

Giống nhà mình quá, có lương tàn tiêu hết luôn, không để được đồng nào cả.

Đang tải...

2. Baohoa1991

Baohoa1991 Thành viên mới

Hi các mẹ. Gần 2 tháng ko lên hội mình bận bán hàng quá đi ^^. Hnay e mò lên nhân lúc rảnh rỗi để báo cáo là tháng trước e may hơn khôn vớ đc 1 vụ buôn bán đâu hơn chục ngày cũng kiếm đc mớ:D. Hihi sắp hoàn thành chỉ tiêu năm của hội rùi. Cả nhà chia vui với e nha, và e cũng chúc các mẹ, các chị đừng nản với mục tiêu của mình. Các mẹ đi làm công ăn lương thì e ko rõ lắm còn các mẹ kinh doanh ngoài như e, đặc biệt là Đi BUÔN, ko có ai đi buôn trăm trận trăm thắng nhưng làm thật ăn thật, bỏ sức lao động và chất xám đúng lúc đúng chỗ cộng thêm may mắn e nghĩ ko gì là ko thể ^^ Ah chia sẻ thêm là quỹ đen của e chỉ hoàn toàn từ cv kinh doanh online trên facebook thui ah ( chứ làm cv ổn định với chồng ko tính ). Kênh fb rất hiệu quả và dồi dào khách đừng ai bỏ qua ah.

thaovy2016 thích bài này.
  3. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Tổng thu cả năm của mình chưa bằng 1/3 số đó. Sao tích cóp được đây

4. thaovy2016

Phục mn quá đi mất. Chúc mừng bạn nhé! :D

5. thaovy2016

Mình cũng vậy, lương bèo bọt quá. hix!

6. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

tớ thấy đi làm công ăn lương nghèo quá, đang có kế hoạch kinh doanh OL, FB rồi ka ka sẽ kiếm tiền được đồng nào cho vào quỹ đen hết, nhưng là kế hoạch nhé chưa thực hiện đâu các mẹ ạ! được cái lợi thế là tớ biết các mối rẻ, nên là chỉ cần lãi ít thôi cũng được, kiểu gì chẳng kiếm được vài chục/năm quỹ đen

thaovy2016LanHung thích.
  7. LanHung

LanHung Thành viên tích cực

Bạn chủ đã quay lại rồi, mình cũng là người làm công ăn lương như bạn, chỉ có mỗi lương không, nhiều lúc thấy cũng bức bí quá! Mình đã đọc qua mấy bài viết của bạn, thấy bạn chia sẻ rất nhiệt tình và tâm huyết! Hi vọng bạn sẽ chia sẻ những ý tưởng của bạn với mọi người!

8. linhbui

linhbui Bắt đầu tích cực

Em cũng làm công ăn lương, thấy quá nghèo nên đang lên kế hoạch làm thêm. Trước khi đẻ thì em bán hàng nữ, giờ chồng đang bảo làm tiếp nhưng mà con nhỏ, thời gian làm ở cơ quan, thời gian cho con, rồi lại bán hàng khiến nhiều lúc em hơi stress. Vào topic này thấy có động lực để làm quay lại làm, nhưng giờ đang muốn tìm hàng VNXK. Các chị nào có mối cho em với. Có lô hàng đẹp càng tốt ạ.

9. halinh00

halinh00 (¯`°•.¸`°•KIKI• °´¸.•°´¯)

Đến giữa tháng 8 là em đã hoàn thành mục tiêu của năm đề ra thậm chí còn dư được thêm gần 100tr nữa, hehe, các mẹ tung bông cho em đi ;))))

thaovy2016Huy Lân thích.
  10. thaovy2016

Mong bạn chia sẻ những kiến thức và kinh nghiệm kiếm tiền bổ ích cho mọi người cùng làm giầu nhé!

11. thaovy2016

Nhất mn nhé, sướng thật đấy, con số mơ ước của mình!

12. linhbui

linhbui Bắt đầu tích cực

Thấy các mẹ kiếm tiền xôm quá, em cũng thử quay sang bán quần áo trẻ em. Các mẹ ủng hộ và cho em xin kinh nghiệm với nhé.
    Mẹ nào mối tốt inbox em ạ. hoặc các mẹ cần tuyển CTV bán hàng gì hay hay thì cũng inbox em làm với ạ.

13. lethosq

lethosq Bắt đầu tích cực

Sắp hết năm rồi mà tiền thì chả thấy đâu cả hix!

14. thuy335

thuy335 Bắt đầu tích cực

300 triệu là đã được quỹ đen mà đã bỏ ra chi tiêu rồi á @@@ quá phục đấy ạ

15. alimama95

alimama95 Thành viên mới

Một năm mà để ra được những 300 tr thì không phải dạng vừa đâu, bh toàn thứ đắt đỏ, ra đường bằng tiền k như ngày xưa nữa à

16. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Tùy thu nhập mỗi nhà mà tiết kiệm thôi, nuôi 2 đứa học đại học và 2 đứa cấp 2vs 3 nữa và chi tiêu trong gia đình 1 năm để được 100tr là thấy hạnh phúc lắm rồi đối với 1 người ở quê như bố mình, k biết mai này m có làm đc nổi mà để 100 tr nếu lm công chức hay nvvp nữa

17. hoatrucbach01

ôi! tớ chẳng có kinh nghiệm hay kiến thức gì để chia sẻ đâu mn ah! vì chẳng buôn bán gì mà chỉ có 8888 là giỏi thôi, hiện thì đang bắt đầu kế hoạch buôn bán ol đấy kaka

18. thaovy2016

Mn lại khiêm tốn rồi, biết 88888 nhiều thế thì kiến thức và hiểu biết cũng phải cao lắm rồi :) Chúc mn thành công nhé!

hoatrucbach01 thích bài này.
  19. thaovy2016

Nhiều mẹ kiếm tiền siêu thật đấy, mình lương tháng mấy triệu mà cũng khó khăn quá! @@

20. hoatrucbach01

đúng là tất cả cũng chỉ vì Tiền các mẹ nhỉ? có nhiều lúc cảm thấy chán nản lắm ấy, thấy sao mình bất lực, nhỏ bé vô cùng, khi chứng kiến những hoàn cảnh cùng khổ,đói rách muốn làm cái gì đó cho họ mà bản thân mình k đủ, XH còn rất nhiều những con người như vậy.
    Nhiều khi đi tới BV gặp các TH khó khăn, bệnh hiểm nghèo mà lòng quặn đau, cũng k có giúp được nhiều cho họ nhưng cũng an ủi họ được phần nào là XH vẫn còn nhiều người tốt, họ k bị bỏ rơi.
    Và Hôm nay nằm nghĩ: Tại sao trên này có nhiều bạn sk và tuổi trẻ có mà k sống cho tử tế, tại sao cứ đi lừa lọc những đồng tiền mà người khác cũng phải đổ mồ hôi mới có? Đời nó cũng có nhân quả chứ.
    Ngay cả chuyện trong Diễn Đàn có nhiều đứa mà cứ kiểu ỉ on, khó khăn,rồi k 1 câu xin, khất bùng lặn tăm luôn, mình sống từ trước toàn đi từ thiện, đi ủng hộ các Hoàn cảnh hiểm nghèo nên k muốn để bất cứ việc gì ác xẩy ra, mấy cái đứa ăn những đồng tiền mà bản thân mình đứng ra bảo lãnh cho nó vay và mình phải xin cho nó rồi có ngày nó sẽ quay lại trả khi làm ăn được,nó k trả thì coi như bọn nó sẽ phải chết non.
    Đồng Tiền mà mình lao động cực nhọc để mình cứu vớt các em nhỏ mồ côi, các hoàn cảnh bệnh hiểm nghèo,mình phải mang đi trả hộ cho bọn nó, nếu k trả trước đi thì bọn cho vay kia nó k để yên, mình cũng k yên thân. Mạng người bây h rất rẻ,có những TH chết k biết nguyên nhân mọi người cũng biết rồi đó. Sống là phải ngẩng cao đầu, sống thanh thản hạnh phúc, còn sống mà lầm lũi sấp mặt thì chết mẹ nó đi cho rộng đất.

lethosq thích bài này.