Tranh luận: Có Nên Cho Bé Dùng Sữa Nhập Khẩu Nguyên Hộp?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi huyencon12, 22/8/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. chuongla

chuongla Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ cho em hỏi làm sao để biết được sữa nhập khẩu nguyên hộp với sữa xách tay nhỉ? Sữa giờ cũng nhiều loại, đến từ nhiều nước, nhiều nhất là Meji hay Glico của Nhật, Aptamil Anh, Aptamil Đức… Mà em nghĩ sữa nhập khẩu đắt hơn sữa xách tay phải không các mẹ?

Đang tải...

2. demthanhvang

demthanhvang Thành viên sắp chính thức

Trên mỗi lon sữa nhập khẩu nguyên hộp đều có tem vàng chống giả đó mẹ nó ơi. Thường mình dựa vào đó để phân biệt đó.

3. saohom345

saohom345 Thành viên sắp chính thức

Cô bạn em đến chơi cứ khen sữa Anh, sữa tốt nhất cho bé sơ sinh luôn ý. Em còn 2 tuần nữa là sinh nên cũng muốn mua, các chị em cho con uống rồi thì cho em xin ít review với. Em thấy các mẹ ở trên đang bàn tới sữa Aptamil Anh nên em nghĩ nó ok.

4. demthanhvang

demthanhvang Thành viên sắp chính thức

Sữa nhập khẩu từ Anh quốc thì em nên mua sữa nhập khẩu nguyên hộp nhé, con chị cũng đang uống. Nói chung thấy sữa rất tốt, không những cho trẻ sơ sinh mà khi bé lớn hơn vẫn uống được nhé.

5. behoasua

behoasua Thành viên chính thức

Các mẹ tham gia vào công đồng Aptaclub Vietnam đi nhé, ở đó các câu hỏi thắc mắc luôn được các mẹ cho ý kiến chính xác và hữu ích nhất đấy.

6. meomunabc123

meomunabc123 Thành viên mới

Cái vụ chọn sữa nhập khẩu hay sữa xách tay làm hai vợ chồng mình tranh luận mấy hôm nay nè, mình thích mua hàng xách tay của người quen còn ông xã thích vào cửa hàng lớn mua sữa nhập khẩu nguyên hộp. May nhờ đọc ý kiến của các mẹ mà mình mới biết muốn mua sữa tốt nhất cho con thì nên chọn hàng nhập khẩu nguyên hộp. Đúng là ông xã mình cũng hiểu biết đấy chứ nhỉ.

7. ladua

ladua Thành viên sắp chính thức

Bé nhà em bắt đầu đi học rồi mà không chịu ăn gì cả, chỉ thích uống sữa thôi. Trước uống sữa tươi nhưng em sợ không đủ chất, các chị em chỉ em sữa nào tốt cho bé 2 tuổi với. Ở đây thấy các mẹ nói về Aptamil Anh nhiều quá, rồi giờ lại có Ankamilk gì đó, đọc giống giống nhau, rồi Frisolac và Physiolac, Similac... Hic, loạn hết luôn.

8. Nho anh nhieu

Nho anh nhieu Thành viên sắp chính thức

Sữa tươi dễ uống nhưng không đủ vi chất dinh dưỡng cho bé, nên dễ gây thiếu hụt chất lắm. Em nên chọn sữa nhập khẩu nguyên hộp Aptamil Anh đi, sữa tốt được nhiều mẹ tin dùng đấy. Các mẹ cũng đang bàn tán ở trên ak.

9. Hạnh Vũ

Hạnh Vũ Thành viên chính thức

Nói thật nhìn các bé phương Tây phát triển khỏe mạnh cả về thể chất và trí não mà em ham lắm, công nhận các mẹ bên đó giỏi ghê cứ đưa bình sữa là con tự cầm lấy tu 1 mạch chứ Bo nhà em thì ép mãi chả chịu uống. Cái này có phải do sữa em chọn bé không thích không nhỉ, bé vẫn bú mẹ và ăn thêm sữa ngoài, em chọn sữa nội ý

10. vongtam

vongtam Thành viên mới

Nếu trẻ vẫn bú mẹ thì sữa công thức nếu có vị khác hoàn toàn như ngọt hơn chẳng hạn thì bé không chịu uống đâu, bé nhà mình cũng vậy. Hồi đầu không biết cứ ép bé khổ lắm, sau đọc trên các diễn đàn mới biết đấy. Khi đó đổi sang sữa nhập khẩu Aptamil Anh vị nhạt như sữa mẹ ý nên bé uống nhiều hơn, giờ ngày nào cũng 4 bình đó nha.

11. nhocconcuame

nhocconcuame Thành viên chính thức

Nhân tiện các mẹ cũng cho em thắc mắc xíu, sữa nhập khẩu nguyên hộp từ Anh thì rất tốt cho bé rồi nhưng vì em mua nhầm số, giờ con em hơn 11 tháng mà uống sữa Aptamil Anh số 3 được không nhỉ?

12. little_chip

little_chip Thành viên mới

Mỗi giai đoạn của trẻ thì mỗi loại sữa sẽ có công thức tối ưu nhất hỗ trợ cho sự phát triển của con, tốt nhất mẹ nên cho bé uống sữa theo đúng tuổi nhé. Không phải cứ sữa tây sữa ngoại nhập là con uống được đâu. Trường hợp của mình và chị gái, con của chị mình thì lại rất hợp với Glico của Nhật, con mình thì uông Glico không hợp tí nào, đủ thứ vấn đề. Mình không nói do sữa, có thể do cơ địa đó nha.

13. thaominh_mom

thaominh_mom Thành viên mới

Nhớ hồi sinh anh Bốp mình thiếu sữa, nghe mọi người bảo sữa bột nhập khẩu tốt hơn nên cũng cố tìm mua, hồi đó chỉ mua sữa xách tay là chủ yếu và có khi chờ sữa hàng tháng mới có. Giờ sinh em Tin thì thuận lợi hơn, có sữa nhập khẩu nguyên hộp rồi nên hết là cứ đặt online thôi.

14. huyencon12

huyencon12 Thành viên chính thức

nhóc nhà mình thì toàn uống sữa ngoại xách tay vì có cô ở bên Anh mà, nhưng đợt này thấy có sữa nhập khẩu nguyên hộp rồi thì khỏi cần phải gửi bên đó về nữa. Phí đắt mà chất lượng như nhau thì tội gì mất tiền thêm các mẹ ha

15. bamechocon

bamechocon Thành viên chính thức

Ôi đọc câu hỏi của em lại làm chị nhớ đến 1 năm trước cũng đi hỏi loạn lên vấn đề này nè. Nói thật sữa rẻ hơn thì ai cũng thích vì tiết kiệm được tiền mua cái khác cho con nhưng vì chưa yên tâm về chất lượng ý. Sau tìm hiểu trên mạng rồi thấy hộp sữa có tem chống giả, có cty nhập khẩu đang hoàng nên mới yên tâm đổi sữa đấy

16. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà em sinh non, mới được 36 tuần đòi ra rồi. Bé ngủ nhiều và uống rất ít nên em sợ bé lả đi mất. Em mới sinh nên hầu như không có sữa vì tress lo lắng, các chị cho em biết sữa nào tốt nhất cho bé vừa sinh với, làm sao để bé chịu sữa ngoài nhưng sau này mẹ có sữa thì không bỏ sữa mẹ ý

17. dunganh57

dunganh57 Thành viên đạt chuẩn

Trong các dòng sữa ngoại thì aptamil anh là thấy ổn nhất đó, sữa mát nên bé không bị táo bón như sữa của Abbot hay Enfa, sữa nội thì ngọt quá sợ trẻ bị béo phì. Túm lại là vẫn cứ tin tưởng sữa nhập khẩu nguyên hộp nhé

18. khachai94

khachai94 Thành viên đạt chuẩn

Cũng có thể vì nó đảm bảo được vệ sinh cũng như chất lượng hơn rất nhiều mà,..

19. giot_nag_ben_them

giot_nag_ben_them Thành viên tích cực

Bà nội Tôm nè vì tiếc tiền lại nghe mấy cô trong xóm bảo sữa nội hay ngoại gì cũng là từ sữa bò, dùng nội cho rẻ. Thế là đi mua cho Tôm ngay 1 hộp, cả hai hôm nay cứ đau bụng với đi phân sống thôi sợ quá, chắc là Tôm đang uống sữa nhập khẩu quen rồi, sữa hỗ trợ tiêu hóa cho bé mà

20. nhocconcuame

nhocconcuame Thành viên chính thức

Nhiều chị em trong cty mình cũng thắc mắc không biết chất lượng sữa nhập khẩu nguyên hộp với sữa xách tay có khác gì nhau không ý, em thử nghiệm mua đầu tiên thì thấy vị sữa ý như nhau, con uống bình thường như mọi ngày. Vậy là yên tâm ai cũng đổi sang mua cho rẻ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.