Cần giúp: Sai Lầm Khi Cho Trẻ Sơ Sinh Nằm Đệm?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi hoahongthuytinh0990, 5/9/2016.

1. hoahongthuytinh0990

hoahongthuytinh0990 Thành viên mới

Em chào các chị.
    Sang tháng là em sinh cháu. Con gái đầu lòng đấy ạ hihi. Em thì trộm vía không phù mấy mà thai cũng gọn, ăn uống cũng không đến nỗi phải cái là hay bị đau lưng, đau người :( Thế nên là từ một đứa hễ nằm đệm là đau lưng suốt gần 30 năm nay, từ khi có chửa em không ngủ nổi nếu không nằm đệm. Có lần về quê chồng ăn giỗ, nằm ngả lưng chiếu trúc nhà ông bà mát là thế mà về hôm ấy hai khuỷu tay em thâm tím, người thì rời rã hết cả đến tận mấy ngày sau @@. Em đang lo mấy nữa sinh cháu mà cho cháu nằm đệm cùng mẹ thì có sao không. Trẻ sơ sinh xương mềm, em sợ cho con nằm đệm thì cháu dễ giật mình, rồi ảnh hưởng đến xương của cháu. Mà trải chiếu nằm thì em chắc không chịu nổi :(((.
    Các chị, các mẹ giúp em với ạ. Em cảm ơn mọi người.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoahongthuytinh0990
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

oh.. còn mình, cháu mình chẳng đứa nào ko nằm đệm cả... mà ngay cả phòng mình sinh cũng nằm giường có đệm mà... mà nhà mình người thân làm y nhiều..ko thấy ai can ko cho 2 mẹ con nằm đệm cả...

hoahongthuytinh0990 thích bài này.
  3. quyenquyshop

quyenquyshop Thành viên tích cực

Nằm đc mn ah, bạn quấn tã chặt và chèn gối là con ko giật mình đâu

4. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Con nhà mình 2 đứa đều nằm đệm cả. Cũng chưa nghe thấy bác sỹ khuyên ko cho bé nằm đệm bao giờ mn ạ. Nên chắc là ko vấn đề gì đâu. Có điều mn giữ gìn cho bé tránh để nóng quá mà ướt lưng, dễ cảm lạnh thôi.

5. hoahongthuytinh0990

Chị ơi vậy thì cho cháu nằm đệm loại nào thì phù hợp ạ. Cái đệm em đang nằm thì là đệm cao su nhưng mấy nữa có cháu, ị tè, ăn uống nước non xuống nệm thì chắc vứt đệm đi mất .Đệm bông ép thì giá rẻ, dùng 1 vụ bỏ đi thì thôi nhưng lõi bông ngâm tẩy hóa học độc hại thì lại ảnh hưởng đến da bé. Đệm lò xo thì em chưa dùng bao giờ, ko rõ có dùng được cho cháu bé ko.

6. Hoàng Hà Language

Hoàng Hà Language Thành viên đạt chuẩn

ko sao đâu bạn ạ

7. Râu đen

Râu đen Thành viên mới

Nằm đệm bạn nên mua thêm cái chiếu cói nhỏ cho bé nằm lên cho thoáng đỡ bị mồ hôi ở lưng ra hay bị cảm cúm cho con, ngày trc mình sinh cũng cho con nằm đệm suốt chả sao, , mà mẹ nó sợ hỏng đệm mua thêm cả ga chống thấm nữa bé ị, tè thoải mái không lo nó vào đệm, chúc mn ( mẹ tròn con vuông nhé)...

8. hoahongthuytinh0990

Dạ em cám ơn bác :D. Mọi người nói thế thì em yên tâm rồi ạ :D

9. khoangtroibetho

khoangtroibetho Thành viên tập sự

Nếu ngại bị thấm nước tiểu, sữa...xuống đệm thì mẹ nó có thể mua loại đệm giá vừa vừa thôi, sau một vụ bỏ đi cũng đỡ tiếc hehe. Ví dụ như mấy loại đệm kiểu Kim Cương, Tuấn Anh, Đồng Phú...Mà chú ý là đừng chọn đệm mềm quá, con nằm bị lún, khó chịu đấy.

10. hoalilytrang

hoalilytrang Thành viên tập sự

Đệm giá rẻ cẩn thận mua phải đệm rởm nằm vừa mùi vừa sinh bệnh đấy! Nhưng mà không phải đệm rẻ đều là loại đệm bày bán ngoài vỉa hè, căng biển đại hạ giá, đệm cho sinh viên vài ba trăm ngàn đâu. Có loại là sản phẩm thuộc dòng giá rẻ hoặc phân khúc bình dân của thương hiệu đệm. Ví dụ như Tuấn Anh, Kim Cương... Họ có những đệm bông ép Hàn Quốc mà giá giao động khoảng 2-3 triệu http://demkimcuong.com/ Mà chế độ bảo hành, vận chuyển, miễn phí cũng ngang với các dòng sản phẩm cao cấp hơn

khoangtroibetho thích bài này.
  11. hoathiencot0405

hoathiencot0405 Thành viên tập sự

Ối, nằm đệm bông ép thì bí lắm o_O Người lớn còn khó chịu nữa là trẻ con. Nên cho trẻ nằm đệm có lỗ thông hơi có độ lớn vừa phải (lỗ hổng lớn thì là loại nệm cứng rồi). Đừng chọn bông ép, vì cũng chả biết là bông sạch hay bông tái chế, độc hại lắm, da bé còn nhạy cảm chứ. Nằm nệm cao su thì tốt hơn.

12. hoalilytrang

hoalilytrang Thành viên tập sự

Nằm đệm cao su bí chứ nằm nệm bông thì sao lại bí được ạ =))). Những loại bông tái sinh, bông thì ít ni lông pha thì nhiều mới vậy thôi. Thế nên mới cần phải chọn địa chỉ uy tín mà mua.
    Thực ra thì, không có loại đệm nào tốt nhất cả, chỉ là loại nào phù hợp với hoàn cảnh sử dụng và điều kiện kinh tế thôi. Nhà em nằm nệm bông ép cả mấy năm nay có sao đâu. Cứ gì cứ phải đệm cao su, lò xo cao cấp làm gì.

13. hoathiencot0405

Đệm bông ép tốt nghĩa là khối lượng bông ép lớn (tính theo đơn vị kg/m3) trong một diện tích nệm nhất định dưới áp lực của máy ép, suy ra là đệm nặng và cứng rồi. Còn cứng đến đâu thì sau một lần mua đệm bông ép Hàn thì mình không bao giờ quay lại dùng nữa vì rất đau người.
    Đệm nó là đồ dùng theo mình suốt năm, suốt tháng thế nên đầu tư loại xịn một chút thì vẫn hơn. Hơn nữa, đây là dùng cho em bé nên càng phải cẩn thận.

14. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình thấy cho bé nằm đệm bình thường mà

15. ngoclinh923

ngoclinh923 Thành viên tập sự

Ị tè thi lót chiếu, khăn xô, ga chống thấm. Chẳng may có bị dây bẩn thì mẹ nó đừng làm ướt thêm mà thấm khô nó đi, dùng phấn rôm ấy. Con mọn thì chấp nhận thôi, hehe.
    Đệm cho trẻ sơ sinh thì nằm được nhé, chú ý là đệm có độ cứng để trẻ không bị lún người. Mà gối đầu cũng phải chú ý, đừng để trẻ nằm một tư thế quá lâu không là dễ bẹp đầu.

16. hoathiencot0405

Những hãng đệm lớn như Kim Đan...có riêng một dòng đệm dành cho trẻ sơ sinh đấy. Cho trẻ nằm cũi riêng và đệm riêng thì tốt hơn là nằm chung với cả bố và mẹ. Thứ nhất là tránh việc trẻ bị thiếu oxi, thứ hai là tránh trẻ bị người lớn quờ tay vào mặt, đầu bé. Và một điều nữa là, trẻ ko bị quá "quấn hơi" mẹ, sau đây cũng đỡ bám mẹ hay là quấy khóc hơn.

17. khoangtroibetho

khoangtroibetho Thành viên tập sự

Đệm thì nằm đôi ba năm là thay mới thôi vì ngoài chuyện con nhỏ thì nằm lâu ngày đệm bị thấm mồ hôi, hơi người, rồi ẩm mốc nhất là miền Bắc. Vệ sinh thì lại không dễ, và cũng ko triệt để được. Nên thôi, cứ chọn loại vừa vừa tiền thôi hihi

18. chaly Qil

chaly Qil Thành viên tập sự

em Hóng ké ạ

19. nguyen_thao86

nguyen_thao86 Thịt trâu gác bếp. Măng khô sạch 100%: 0978943452

Nhà mình cũng thế, từ viện về nằm đệm luôn. Cũng thấy có sao đâu ạ

20. langlualanghoa

langlualanghoa Thành viên mới

Ở viện các mẹ đi đẻ vẫn nằm đệm đấy thôi nên mẹ nó không cần lo lắng. Có điều là về nhà rồi thì phải chọn cẩn thận, đừng cho con nằm đệm mềm hay là võng, dễ gù lưng tôm lắm. Mà trước khi đón cháu thì mẹ nó vệ sinh sạch sẽ cái đệm đi nhé. Mồ hôi người lớn, bụi bặm, bông vải các thứ là dễ gây dị ứng lắm đấy.