Cần giúp: Lạc Lối, Tôi Rất Cần 1 Lời Khuyên Lúc Này...

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi lacloi2016, 6/9/2016.

1. lacloi2016

lacloi2016 Thành viên tập sự

tôi biết, khi tôi nói ra việc này, tôi sẽ bị cả xã hội này lên án, tôi gặp anh khi tôi và ck đang giận dỗi nhau và cty chúng tôi cũng xảy ra 1 số chuyện nên 2 người thường xuyên trao đổi với nhau, rồi nảy sinh tình cảm, a cũng ko chủ động tấn công tôi mà cả 2 chúng tôi tự lao vào nhau. Khoảng thời gian đó, đối với gia đình thì tôi mất niềm tin vào ck, ck tôi vì cv mà bỏ bê nhà cửa, vợ con, cả tuần toàn đêm mới về, rồi về thì luôn trong tình trạng say xỉn, khi tôi đang giận ck và cách ly với ck thì tôi và a lại luôn trao đổi về cv và trêu đùa nhau, anh cũng xa nhà đc biệt phái lên hỗ trợ cn tôi khi không có người.
    Nói về ck tôi, thì trong khoảng tg 8 năm chung sống, chúng tôi có với nhau 2 mặt con, 1 gái, 1 trai tròn vành vạnh, cv của ck tôi cũng khá, thu nhập khá vì cũng là quản lý nên khá bận vì làm việc trong môi trường khắc nghiệt. đối với ck tôi thì cv là tất cả, gđ, vợ con chỉ là thứ yếu, a sẵn sàng hy sinh gđ để đạt đc các mối qhe trong cv, cả 8 năm chung sống, đây luôn là vấn đề lớn trong cuộc hôn nhân của chúng tôi. Mọi vc trong gđ, từ to, đến nhỏ đều do 1 tay tôi vun vén. nhiều lúc tôi chán, tôi cũng có cv, cũng giỏi giang và phấn đấu, các mối quan hệ của ck cũng nhờ 1 tay tôi vun vén. Tuy nhiên ck tôi thì ko bgio quan tâm đến cảm xúc của tôi, chỉ cv và cv. Tôi nói qua về thực tại của gđ để cho mọi người thông cảm cho tôi khi tôi bắt đầu có tc với ngkhac. Trong 8 năm thì cuộc hôn nhân của chúng tôi ko phải là ko có sóng gió, nhưng nó chỉ là cơm áo gạo tiền và những giận dỗi khi ck tôi quá tận tâm với cv thôi. Tôi cũng chưa bao giờ nghĩ m sẽ phản bội ck mặc dù trong suốt 8 năm qua, ko phải là ko có người ve vãn, nhưng tôi luôn giữ mình và cũng chỉ trêu đùa coi họ là bạn tốt để chia sẻ tr cv và trong cs thôi.
    Nhưng với A, người mà tôi đã lao vào thì khác, a rất bình dị và cũng rất giỏi giang, trong cv tôi đánh giá a cũng giống như ck tôi, nhưng a khác ck tôi là vẫn quan tâm đến gia đình, vợ con, dù a ở xa nhà, trong các cuộc nhậu với cty a luôn giữ m và ko thích tham gia dù rất nh lời mời gọi. Vì với a những vc đó ko đáng, cái gì cần thiết a mới đi thôi. đó là điều mà tôi luôn mong muốn ck tôi có được. ngoài ra cách làm việc của a cũng khiến tôi rất nể phục, a là lãnh đạo nhưng rất được lòng nv dưới quyền, vì a luôn qtam giúp đỡ họ chứ ko áp đặt, hơn nữa a còn là người được Tổng cty đánh giá là rất giỏi về chuyên môn nên đc điều động về cty tôi để hỗ trợ vực cty lên.
    Chúng tôi trao đổi trong cv, rồi cứ thế lao vào nhau lúc nào ko biết. đến nay cuộc tình này cũng đã được 4 tháng, và chúng tôi cũng đã vượt rào ko biết bao nhiêu lần. tôi cứ hết lần này đến lần khác muốn dừng lại, nhưng vì quá y a và cũng vì a quá y tôi, 1 ty mà a luôn tìm kiếm từ trước đó ( trước khi lấy vợ). tôi cũng ko muốn chia sẻ về cs của a, nhưng tôi cảm nhận rất rõ tình y của a, a sẵn sàng từ bỏ mọi thứ để theo tôi, nhưng tôi ko đồng ý, tôi ko thể bỏ ck và con được. vì tôi vẫn y ck và các con tôi. tôi định rằng khi nào a hết nhiệm kỳ và cũng là sắp hết tg a ở cty tôi. Nhưng chớ trêu thay, tôi vừa mới phát hiện có bầu với a, và bgio tôi thực sự rất hoang mang lo lắng. Từ khi mới lớn và hiểu chuyện, tôi luôn tự bảo mình rằng sẽ ko bao giờ bỏ đi những đứa con đã hình thành trong tôi, và tôi đã làm đc việc đó là chỉ có bầu 2 lần và sinh con, chưa bgio có bầu ngoài ý muốn để phải từ bỏ.
    Giờ tôi không biết phải làm sao, tôi thực tâm rất muốn giữ con, nhưng nếu tôi giữ thì tôi sẽ cắt đứt liên lạc với anh và có thể cầu xin ck tôi tha thứ để chấp nhận tôi cùng con tôi, hoặc tôi cứ để sinh và ko nói gì cho ck hết, coi như con của ck thì liệu như vậy có độc ác với ck tôi không, nhưng nếu phải bỏ thì tôi còn độc ác gấp trăm lần hơn thế.
    các mẹ cho tôi xin lời khuyên với, thực sự tôi không biết mình phải làm sao và ntn nữa, tôi vừa mới thử lên 2v ngày hôm qua thôi.
    Rất mong nhận được những lời góp ý chân thành từ mọi người.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lacloi2016
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ayza... đau lòng quá... nếu mình là ck bạn thì dù vợ có van xin thì cũng khó chấp nhận con của tình địch... và ko thể chấp nhận người vợ như bạn...nên phương án này bạn hủy đi...

- phương án khác là ko nói... mà cứ thế nuôi con và lừa ck... ayza... thế nhỡ đứa bé lớn lên ko giống bố mà ck bạn đi thử ADN như vụ giùm beng sinh đôi nổi tiếng vừa rồi thì ko những bạn làm ck đau lòng, con hận mẹ... mà khi vỡ lở...tớ nghĩ bạn sẽ ko dám nhìn mặt người thân quen đâu...mà đứa nhỏ lớn lên trong ngang trái...khổ lắm luôn.... bạn nên xem lại phim... Trận đồ bát quái đi cho dễ hình dung....nên hủy ý định đó đi... làm vậy bạn ko còn 1 chút công dung ngôn hạnh nào hết....

... nếu bạn nói bạn hết yêu ck, ck bạn là thằng khốn, và bạn đang muốn ly hôn...thì còn nghĩ giải pháp khác... đằng này... ck bạn ngoài ham mê công việc thì anh ấy chẳng có gì là tội đồ, khốn nạn đến mức bị bạn cắm sừng đau đớn như vậy....trong khi đó bạn còn yêu ck, ko muốn ly hôn... bạn cứ đem nên bàn cân, cân nên xem bên nào nặng....

- cá nhân mình khuyên bạn nên chọn nhân văn cao nhất... đó là bỏ đứa bé đi... cắt đứt ngay cái ông sếp đó đi...âm thầm về lại bên ck đúng nghĩa, sống tốt hơn thương ck hơn để bù đắp cho anh ấy...

.....khuyên chân thành,..đừng đứng núi này trông núi nọ cao hơn... bạn nghĩ anh A chín chắn...quan tâm vợ con... nếu nó tốt, yêu thương vợ con mà lại ngoại tình, nếu nó đứng đắn sao lại nói với bạn, sẵn sàng từ bỏ tất cả để theo bạn... 1 kẻ dám giũ bỏ cả con mình để chạy theo bồ thì có thực là đấng anh hào?...mà nói cho hay thôi...chắc gì anh ta sẽ bỏ vợ, hoặc có khi kiếm cớ, 10 năm cũng ko ly hôn ý chứ..

.. bạn nói a ta có chừng mực... dừng trong các cuộc vui ko cần thiết... chẳng qua nó đang cưa bạn, nên làm màu vậy thôi...

...bạn nói a ta yêu bạn vì nó tìm thấy tình yêu nơi bạn...thằng nào ngoại tình ngoại tình mà chẳng tôi đang chán vợ, tôi ko yêu vợ tôi...

...........nói chung với mình... mình ủng hộ mọi người kiếm tìm tình yêu đích thực... nhưng với điều kiện đã ly hôn... còn chuyện dù có ck nhưng đc trai ve vãn theo đuổi đó là chuyện bình thường.. nhưng là vợ, là mẹ... thì phải có bản lĩnh chứ đừng đổ lỗi tôi ngoại tình..vì chán gia đình, chán ck con... vô vị lắm...

.... xin lỗi nếu mình nói hơi thẳng và làm bạn buồn... nhưng mình chốt rằng... bạn đang đi sai con đường rồi... vẫn còn yêu ck, chưa ly hôn mà đã ngủ với người đàn ông khác...bạn nên xem lại lối sống của mình....hãy biết trân trọng những gì mình có.. đừng để mất đi rồi... hối tiếc cũng chẳng ích gì...
    ....chúc bạn sáng suốt nhé...
    -

Sửa lần cuối: 7/9/2016
  3. Nhật Sumie

Nhật Sumie Thành viên chính thức

Chị ơi, em chưa chồng con gì cả. Nhưng mà suy nghĩ của em là chị xem ý của anh kia xem thế nào. Dù sao anh ta cũng có một phần trách nhiệm. Em chưa đủ kinh nghiệm sống, ko dám khuyên nhủ chị điều gì, nhưng phá bỏ một đứa con thì có tội lắm chị ạ. Mong chị suy nghĩ kỹ

4. mp3minhthu

mp3minhthu Thành viên chính thức

Vấn đề ở đây quá phức tạp vì nếu Chị quen người kia vào yêu như vậy ở thời đại này hay xưa đều là sai và cả 2 như vậy thật sự sai .. nếu đúng đã có con thì .. ly dị ck cũ ..nhưng 2 đứa con cùng ck cũ thì sao.. đường nào cũng không tốt

5. hauhoa

hauhoa Bắt đầu tích cực

Bạn là một người phụ nữ tồi... Loại con giáp thứ 13 ý. Xin lỗi các mẹ, chứ bạn em cũng đang trong hoàn cảnh này nên em bức xúc thay. Những loại này cho cẩu đầu chảm hết đi. Sống gây đau khổ cho người khác mà vẫn còn xứng đáng làm mẹ của những đứa con. Phí lời...

6. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Anh A có thể bỏ mọi thứ để theo bạn ư? Bạn cứ thử xem????
    Ôi mình rất không thiện cảm với những người phụ nữ thế này. So với việc ck bạn vì công việc mà bỏ bê gia đình, vợ con thì việc bạn ngoại tình còn đáng trách gấp vạn lần. Bạn không chỉ phá vỡ gia đình của chính mình mà còn đang phá hoại gia đình của 1 người phụ và những đứa trẻ vô tội khác.

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  7. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Chuyện tình cảm rất khó nói. Chỉ có phụ nữ là khổ thôi.

8. thuy335

thuy335 Bắt đầu tích cực

nếu là em có khi em vấn cố gắng chấp nhận, vì em yêu ck em quá, con ck em coi như con em vậy

9. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

phức tạp nhỉ, nói với chồng c thì liệu anh ý có tha thứ và coi như con ruột ko? Nếu ko thì cuộc sống sau này của c thế nào

10. Ngọc Anh Language

Ngọc Anh Language Thành viên chính thức

Ko ai ủng hộ bạn cả

11. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

Mình đi sai đường phải chấp nhận sự thật thôi không ai ủng hộ việc này cả

12. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

chị @nguoikhiemthi phân tích đúng đó bạn nên bỏ thai và lên chùa làm lễ sám hối hoặc nếu chọn giữ đứa bé thì hỏi a bồ kia xem đủ dũng cảm đến với nhau và cùng nuôi đứa bé đó hay ko và khả năng thứ 3 là cứ sinh nó ra rồi bạn nuôi nó 1 mình đừng mong mỏi 2 ng đàn ông đó cùng nuôi với bạn đâu, sao 2 con rồi mà lại suy nghĩ thiếu hiểu biết thế bạn học hành mà ko biết nhìn xa , chán cho bạn quá ..........

nguoikhiemthi thích bài này.
  13. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Chị đang tự phá vỡ hạnh phúc gia đình của chính chị và làm 1 gdinh khác có thể tan vỡ, mong chị suy nghĩ thật kỹ

14. GiaLinhHN

GiaLinhHN Thành viên đạt chuẩn

Mình không thích những người phụ nữ như bạn, sống buông thả rồi lại tự bào chữa cho mình

15. quyettien1994

quyettien1994 Thành viên tích cực

Mình không thích kiểu phụ nữ như bạn , không nghĩ đến ck thì cũng phải nghĩ tới con chứ , sống có lương tâm 1 tý về sau con nó còn nhìn mặt .

16. Thai Anh

Thai Anh

đường quang ko đi lại đâm đầu ngõ tối, mẹ của 2 con là phụ nữ hiểu biết. Đã ko vượt qua đc cám dỗ của đời thường mà mn lại biện minh rằng nhận thức ko thể bỏ con. Vậy khi đâm đầu vào cuộc tình này chính là mẹ nó đang bỏ rơi 2 đứa con và tự tay phá bỏ cái hp của gđ mà mn nói vẫn đang yêu quý đấy! Có thể m hơi nặng lời nhưng m ko ủng hộ cái Lạc lối này của bạn đâu, chẳng phải hoi ý kiến ai đâu tự bạn phải biết bạn làm gì

bongbong8890 thích bài này.
  17. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

tỉnh yêu mà bạn cho là thật chỉ dc có 4 th qua lại thân thiết chưa nói lên dc gì, phụ nữ thật nhẹ dạ cả tin, các mẹ cảnh giác với những ng đàn ông có vợ như a bồ trong topic này nhé.

bongbong8890 thích bài này.
  18. bongbong8890

bongbong8890 Thành viên tích cực

Gần như chẳng có người chồng nào lại tha thứ vợ ngoại tình và chấp nhận đứa con của người khác đâu bạn, nhất là đối với anh chồng của bạn. Khi mà anh ta chỉ lo đến công việc, coi bạn và con cái chỉ là thứ yếu.
    Lỗi của bạn ở đây là đã đi quá giới hạn mà ko biết dừng lại. vì ai cũng có thể mắc vào những trường hợp này, hơn nhau là biết dừng lại trước khi quá muộn thôi.
    Theo mình thì cuộc sống gia đình hiện của bạn là ổn định nhất rồi. Bạn cứ suy nghĩ kỹ và coi như đây là vấp ngã lớn trong đời - một bí mật.

19. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Dằn vặt nhất là bỏ đứa bé, nhẹ nhàng nhất là bỏ ck con và nuôi đứa bé. Nếu không yêu không thương, hoặc chăng phản bội thì phải chịu thôi b à.

Thực ra cũng chẳng có gì đau khổ hay dằn vặt cả, đúng sai b hiểu rõ hơn ai hết. Vậy nên để nhẹ nhàng thì phải chịu trách nhiệm với cái sai của mình. B có thể nói rõ ra mọi thứ với ck mình và xem quyết định của anh ấy. Bạn là người có lỗi, vì thế cứ bình thản chịu trách nhiệm thôi. Có thể khi ấy sẽ không quá nặng nề và cái giá phải trả cũng không quá đắt như bạn nghĩ.

Còn nữa, chăn nào cũng có rệp, chỉ là bạn đang bị cắn trong cái chăn này nên nghĩ cái chăn khác tốt hơn, nhưng có chắc gì chăn khác không có con rệp to hơn. Bạn ở gần ck nên thấy anh ấy có khuyết điểm, vụng trộm thì thấy ck ngta có ưu điểm. Nhưng người được gọi là CK tốt mà đi ngoại tình với bạn thì anh ta còn xứng có tiếng là ck tốt hay ko? Vậy nên nhận lỗi với ck đi bạn ạ.

20. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

mình hoàn toàn khoongungr hộ việc này!