Tranh luận: Bí Quyết Cắt Giảm Chi Phí Bỉm Sữa Cho Con?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi LiLaMeo90, 12/8/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

Mình thích sử dụng đồ tái trữ lắm, giờ mà mọi thứ có thể dùng lại được thì tiết kiệm được khối ý nhỉ. Ủng hộ Enfa vì cho ra đời bộ sản phẩm vừa ý các mẹ lại tốt cho các con, hiih

Đang tải...

2. Hoa Mộc Miên

Hoa Mộc Miên Thành viên chính thức

Đây, bộ đôi tiết kiệm thông minh loại 1,95kg nè. Mình mới rước em nó về, phải chụp hình khoe cả nhà ngay và luôn. Thấy cái hộp Sure Lock chắc chắn và rất ok nha cả nhà, hì

Sửa lần cuối: 7/9/2016
  3. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Mình không thấy hình nè mẹ nó, nhà mình cũng mua rồi mà chưa kịp chụp khoe cả nhà, hihi
    Mua xong thấy vui vui vì thấy tiết kiệm được 1 khoản kha khá mà, :)

4. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Cảm giác không cái gì bỏ đi mẹ nó nhỉ chứ nếu như trước cứ dùng hộp thiếc, dùng xong bỏ đi thì phí mà giữ lại thì chẳng làm gì. Giờ cứ combo này mà mua thôi các mẹ nhỉ

5. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Các mẹ đều mua combo tiết kiệm của Enfa, em cũng đã tranh thủ hôm qua cuối tuần mua nè 44.jpg

6. shopten

shopten Thành viên tích cực

Mình cũng đồng tình với mẹ nó, việc pha sữa cho con, sữa chọn là sữa chất lượng rồi nhưng nếu vệ sinh các dụng cụ pha sữa không sạch hay tay người pha bẩn cũng có thể gây tiêu chảy cho trẻ, lúc đó đừng đổ lỗi cho sữa mà phải tìm hiểu kỹ nguyên nhân nha

7. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Đổ sữa từ gói vào hộp cũng được mà mẹ nó, chứ cứ lùng bùng trong gói cũng khó múc sữa lắm. Đây là hộp nhựa Sure-Lock nên đảm bảo cho việc bảo quản sữa, sữa luôn chất lượng như hộp thiếc chứ không bị mất chất gì đâu ạ

8. memitbop

memitbop Bắt đầu tích cực

Hihi, thế nên Enfa mới có một lượng khách hàng đông đảo và ổn định thế chứ mẹ nó. Nhà mình cũng chọn sữa Enfa cho con ngay từ những ngày đầu con phải ăn thêm sữa công thức đó, trộm vía con phát triển vừa chuẩn mà lại thông minh, nhanh nhẹn lắm

9. emxinhtuoi8865

emxinhtuoi8865 Thành viên rất tích cực

chỗ mình còn đang tạm hết ý, hic, cửa hàng nhỏ nên không dám nhập nhiều, ai dè nhập về được bao nhiêu hết bấy nhiêu chứ. Bộ đôi mới xuất hiện khiến các bà mẹ bỉm sữa quá hưng phấn luôn, hihi

10. haianh1101

haianh1101 Thành viên rất tích cực

hộp sữa cho con phải để chỗ thoáng mát, và đậy nắp cũng phải cẩn thận kẻo nhiều mẹ thấy sữa bị vón cục lại đổ cho nhà sản xuất. Việc bảo quản sữa sau khi khui hộp rất quan trọng đó ah

11. ha_lan13

ha_lan13 Thành viên tích cực

để nguyên sữa trong túi an toàn và vệ sinh hơn đó mẹ nó, hi, dù hộp mình giữ sạch sẽ lắm nhưng có lớp bọc nhôm của túi nhỏ vẫn an tâm hơn nè

12. hoatrangnguyen0501

hoatrangnguyen0501 Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, khi con vào các ngưỡng tuổi nào thì phải thay đổi loại sữa cho con nhỉ. Như con mình 23 tháng rồi, chuẩn bị sinh nhật 2 tuổi, thế là chuẩn bị phải chuyển sang Enfagrow A+ số 4 phải không ạ?

huongvcbphan thích bài này.
  13. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Hương Quê_88 thích bài này.
  14. huynhbang

huynhbang Bắt đầu tích cực

Nhìn cốc sữa pha cho con sánh mịn, thơm ơi là thơm. Con uống ngon lành mà mẹ cũng thấy mát lòng mát dạ. Chả bõ công nhà em trung thành với Enfa bấy lâu nay :inlove:

15. Ngọc Anh Lizzy

Ngọc Anh Lizzy Thành viên chính thức

hiih, nghe bạn tả mà mình cũng muốn uống luôn ý :p Trẻ con giờ khôn miệng lắm, sữa không ngon còn lâu mới chịu uống. Giờ bạn nhỏ nhà mình toàn tự nhắc mẹ pha sữa, chẳng phải chờ mẹ giục đi uống đâu.

16. Hương Quê_88

Hương Quê_88 Thành viên chính thức

Có cái hình trả lời luôn cho mọi câu hỏi, mình đang tính hỏi sữa Enfa cho bé 1 - 2 tuổi. Bé cháu sang giai đoạn này mà con mình lớn hơn uống Enfa Grow A+ 4 thành ra quên mất tiêu lúc nhỏ uống loại gì, hì

17. Tuệ Minh_cute

Tuệ Minh_cute Thành viên sắp chính thức

Mình mua xong cũng để nguyên túi nè, cái hộp tích trữ nếu bị rớt sữa ra mình lấy khăn ẩm lau xong phơi khô hộp rồi dùng tiếp. Thấy sạch sẽ, an toàn mà đảm bảo chất lượng sữa không bị ẩm gì cả. Mới đầu cũng hơi lo vì sợ cái hộp không kín, giờ thì hoàn toàn yên tâm rồi ;):inlove:

18. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

he he, tiết kiệm 1 khoản kha khá như vậy bảo sao các mẹ bỉm sữa chẳng nhanh tay chứ. Nhà mình cũng phải điều ông xã ra mua ngay 2 combo về dùng dần, mà mình nghĩ chỉ tạm hết vì chưa kịp lấy về thôi. Bên Enfa thấy các mom ủng hộ chắc cũng chuẩn bị để cung cấp đủ cho các con nè.

19. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Riêng dòng sản phẩm Enfa Grow A+ 4 bé nhà mình dùng rất trộm vía, không biết hợp hay sao mà phát triển về dinh dưỡng cũng như trí não tốt. Thấy con nhanh nhẹn, thông minh và chịu khó ăn hơn trước các mẹ ạ.

20. yennhi63

yennhi63 Thành viên tích cực

cái chính là ở mình thôi. dk kinh tế ko có pải sống sao cho phù hợp với khả năng của mình bạn ạ. trước mình nuôi 2 bé cũng vậy. Lúc nhỏ thì dùng loại tốt nhưng lớn lớn chút tầm 12 tháng trở ra m mua bỉm loại trơn của baby.

Sữa thì đổi dùng sữa dialac Anfa của vinamilk , mua hộp sắt 1 lần rồi mua hộp giấy đổ vào dùng tiếp theo. nếu mua nhiều hộp giấy thì tiêt kiệm được kha khá đấy.

Lớn hơn chút tập dần cho con uống thêm sữa tươi. thức ăn bổ sung thêm đạm và sắt các vitamin là được. 4 tháng m cho con ăn bột rồi, ban đầu ăn ngọt, 1-2 tuần cho ăn mặn , thêm rau và thịt cho con ...Mình ko có thì m pải tính như vậy. Con cũng ko pải quá thiếu thốn.

Tóm lại. Mình nghĩ tất cả là do m rèn cho con. Con m tầm 9 tháng m luyện bỉm đêm thôi, dần dần cắt luôn bỉm, đêm dậy cho con đi tè :D thành thói quen hết. Vất 1 chút nhưng m cũng đỡ 1 khoản chi phí kha khá nhé . cố lên bạn :)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.