Thành Viên Mới Xin Làm Quen Với Tất Cả Các Phụ Huynh!

Thảo luận trong 'Chào hỏi - làm quen' bởi Van_nguyen_2016, 26/8/2016.

1. Huyền Charming

Huyền Charming Thành viên tập sự

Anh ơi, em trích 1 bài báo tren trang Vn express nhé:
    "
    Collagen có nhiều trong da, giúp da căng mịn, đảm bảo tính đàn hồi. Lượng Collagen trong cơ thể chủ yếu tổng hợp từ thức ăn nếu chế độ ăn đầy đủ. Khi tuổi cao, thành phần này giảm đi nên người cao tuổi da nhăn và khô hơn. Từ đó, người ta quan niệm nếu thiếu thì bù lại bằng qua đường uống hay bôi mỹ phẩm chứa Collagen với hy vọng làm da săn chắc, tươi mịn hơn.

Tuy nhiên, theo tiến sĩ Hoàng Anh, qua đường uống, khi vào dạ dày, Collagen sẽ phân hủy thành các axit amin và axit amin này được hấp thu vào trong cơ thể. Tới nay, chưa có bằng chứng khoa học nào cho thấy axit amin sau khi hấp thu vào máu sẽ được tổng hợp trở lại thành Collagen để có thể mang lại các tác dụng như mong muốn.

Còn khi bôi, việc hấp thu Collagen qua da xuống được lớp hạ bì là rất khó. Bản thân Collagen là các phân tử cồng kềnh, không thấm qua được các lớp của da. Vì thế, khi bôi, các chế phẩm Collagen không tạo ra được tác dụng như tự nhiên mà chỉ có tác dụng giữ ẩm, giúp da không khô.

Tiến sĩ Hoàng Anh cũng cho rằng Collagen là một protit tự nhiên, hoàn toàn có thể bổ sung được qua đường thực phẩm. Vì vậy, nếu đảm bảo được chế độ ăn đầy đủ chất đạm thì không cần lo nghĩ nhiều đến lượng Collagen cần thiết đưa vào cơ thể. Ở người cao tuổi, khi quá trình hấp thu và protit giảm, có thể có nhu cầu bổ sung Collagen."

=> Tốt nhất là anh chịu khó chăm chị, thỉnh thoảng bớt chút thời gian nấu nướng cho vợ mấy món vợ thích, đưa vợ đi chơi xem phim (kể cả có con rồi vẫn nên thỉnh thoảng đi riêng 2 người. Em ko biết các chị khác thế nào chứ em thấy rất lãng mạn hihi). Như thế là chị trẻ đẹp 1 cách tự nhiên luôn :h:

Đang tải...

2. rubinguyen1984

rubinguyen1984 Công ty xuất khẩu đồ chơi thông minh JB Wooden Toy

Hi bạn, chúc bạn nghỉ lễ vui vẻ nhé :)

3. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Nấu cho vợ là sở trường của mình rồi, mình mà được nghỉ vợ không bao giờ phải động chân tay vào bếp núc làm gì cả. Cái gì giúp được vợ thì làm thôi, vợ chăm sóc gia đình, con cái vất vả hơn mình gấp nhiều lần.
    Cũng muốn làm cho vợ mình đẹp hơn nên rất là lúng túng trong việc lựa chọn sản phẩm làm đẹp. Cũng muốn vợ đẹp tự nhiên lắm. Hi

4. Huyền Charming

Huyền Charming Thành viên tập sự

hihi,
    Thực ra bây giờ cái gì cũng có 2 mặt anh ạ nhưng từ tự nhiên là tốt nhất. Phụ nữ thì tinh thần thoải mái là tươi như hoa ngay. Còn không thì anh có thể ngâm cứu mấy vụ đắp mặt nạ cho chị. Buổi tối mà được chồng tận tâm bôi bôi trét trét xong ngồi bên tâm sự thì hết sảy ạ. Mấy cái đắp mặt tự nhiên rất ok. Ví dụ như khoai tây xay trộn với nha đam mật ong hoặc lòng trắng trứng gà hoặc bột nghệ sữa chua ấy ạ. Hoàn toàn yên tâm luôn mà da chắc chắn sẽ đẹp nếu kiên trì ạ ^^

Bùi Hào Nam thích bài này.
  5. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn bạn nhiều nhé.
    Mình sẽ quan tâm đến bà xã nhiều hơn. Những cái từ thiên nhiên là mình cũng thấy yên tâm nhất.

6. Van_nguyen_2016

Van_nguyen_2016 Thành viên chính thức

Hi,

Thực ra chuyện dùng Collagen hay không dùng Collagen nó cũng là 2 vấn đề của truyền thông thôi các bạn. Mình là người tiêu dùng thì mình cân nhắc hiểu rõ tác dụng, tác hại, thiệt - hơn của từng sản phẩm.

Nói thêm về các chiến dịch truyền thông làm loạn thông tin của người tiêu dùng như thế nào. Nếu như bạn biết thì giờ có rất nhiều các luồng thông tin trái chiều. Mà trong đó "Dùng Collagen hay không dùng Collagen?" chỉ là rất nhỏ thôi. Giờ trong thế giới các bà mẹ còn có "Dùng sữa công thức hay không dùng sữa công thức?" Hay "Dùng thực phẩm biến đổi gen hay không dùng thực phẩm biến đổi gen?"

Ở khía cạnh nào thì nhà sản xuất, và "biệt đội truyền thông" + "dư luận viên" của họ cũng có những lý lẽ rất là chặt chẽ.

Vậy mình là người tiêu dùng biết nghe theo cái nào là đúng?

Theo mình, người tiêu dùng bây giờ buộc phải hiểu biết, đọc nhiều, nghe nhiều, nhìn vào thực tế để thấy đúng chân tướng sự việc. (Với tất cả những chủ đề trên có khi mình mở đc cả 1 topic riêng để bàn ấy)

Đó cũng là lý do vì sao mình chuyên tâm kinh doanh những mặt hàng có nguồn gốc tự nhiên và uy tín tại Việt Nam, Hàn, Trung, Nhật... Vì ít nhất những sản phẩm này xét về nguồn gốc, xuất xứ đảm bảo hơn. Gần với mình hơn, mình tin tưởng hơn. Mình cũng có khả năng tìm hiểu kỹ hơn.

Nói lại 1 tý về Collagen, thì mình chắc chắn là nên dùng, và nên chọn loại dễ hấp thu. Bạn nghĩ là Collagen chiết xuất không hấp thu được, thì ăn vào bằng thực phẩm có hấp thu được không? Bạn nghĩ cơ thể tự tổng hợp collagen? Vậy nó tổng hợp từ cái gì ra Collagen? và khả năng tự tổng hợp là như thế nào vậy? Bạn nghĩ nếu nó không có tác dụng gì? thì các nước có đua nhau sản xuất Collagen không?

Chúc các bạn có lựa chọn sáng suốt! :)

7. Mẹ Têgiac

Mẹ Têgiac Bắt đầu tích cực

Van_nguyen_2016 thích bài này.
  8. Van_nguyen_2016

9. Van_nguyen_2016

Cảm ơn mn nhiều nhé! :):):):):)

10. Tiểu Trâm

Tiểu Trâm Đặc sản Tây Bắc

Chồng càng yêu vợ thì vợ càng đẹp ạ. Hihi

11. Van_nguyen_2016

Quá chuẩn luôn bạn ạ! :)

Tiểu Trâm thích bài này.
  12. Van_nguyen_2016

chúc mọi người trung thu vui vẻ nhé!
    Hôm nay mình vừa đi trung thu với các con về

13. xuan89

xuan89 Thành viên đạt chuẩn

Rất vui đc làm quen với b

14. muối rửa bát(NK)

muối rửa bát(NK) Thành viên đạt chuẩn

chào mn rất vui đc làm quen3D3%005

15. Van_nguyen_2016

Bạn bán món gì đó, giới thiệu qua đi

16. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

Rất vui được làm quen với mn ạ, chúc mn vui vẻ

17. Van_nguyen_2016

Rất vui được làm quen với bạn! Cũng chúc bạn luôn vui vẻ!

Ha An 0210 thích bài này.