Tranh luận: Dân Văn Phòng Vừa Làm Vừa Chốt Đơn Hàng Thế Nào?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi rongvang1505, 16/9/2016.

1. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

Ở đây có rất nhiều các mẹ vừa đi làm vừa bán hàng Chắc cũng biết là các sếp không chấp nhận nhân viên bán hàng thêm rồi. Các mẹ cùng chia sẻ nhé các mẹ chốt đơn hàng như thế nào trong khi vừa làm vừa bán hàng. Mình chia sẻ trước nhé xem mẹ nào có giải pháp hay thì cùng mách chị em nhé:

- Mình làm ở Toà nhà và phòng rất rộng nếu nghe điện thoại để chốt đơn hàng thì không ổn rồi vì ảnh hưởng rất nhiều người khác, hơn nữa việc suốt ngày nghe điện thoại để chốt đơn hàng không được rồi phải không các mẹ nhiều người không tốt sẽ ghen tức chưa kể đến tai sếp thì.... Mình bán mỹ phẩm sỉ lẻ. Nói đúng ra nếu lương đi làm vài ba triệu mình cũng nghỉ để chuyên tâm bán hàng vì chế độ chỗ làm cũng ok.

- Chốt đơn hàng qua chat là chính các mẹ ạ, fanpage , zalo sau đó cần gửi hàng hoặc ship mình sẽ bắn đơn ra cho người ở nhà sắp và check lại.

- Tuy nhiên có nhiều trường hợp khác gọi đột xuất do mình có website lượng khách truy cập rất ok dù có hỗ trợ chát trực tiếp những vẫn có khách sỉ và lẻ muốn gọi trược tiếp. Vừa nghe khách alo có phải shop Linh Nhung mỹ phẩm hàn không? mình muốn mua... nghe đến đây một cái là bạn chờ chút nhé vội chạy khỏi phòng. Còn đôi khi để nhìn số lạ cái đi nhanh ra khỏi phòng mới bấm chuông nghe vâng tất nhiên có khi bị quảng cáo ý nhé hic. Túm lại không khi nào tớ nghe chốt đơn hàng trong phòng.

Còn nữa :phòng mình đông nữ trong khi mình sỉ lẻ mỹ phẩm hàn nhưng không hề quảng cáo chỗ làm mình không thích bán cho người quen dù giá tốt, hàng thật nhưng: Bụt chùa nhà không thiêng" mình loại trừ luôn đỡ phiền toái hii.

Các mẹ cùng chia sẻ quan điểm nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rongvang1505
    Đang tải...

2. me-cubi

me-cubi

mình cũng bán online nhưng toàn chốt bằng tin nhắn và trên DD thôi, ít nghe ĐT lắm, không bán ở CQ vì họ nhòm ngó, nói ra nói vào nên ko thích.

rongvang1505 thích bài này.
  3. rongvang1505

Không bán ở cơ quan cùng quan điểm với mình, họ nhòm ngó nói xì xùm thì không thích nên tốt nhất là không.

me-cubi thích bài này.
  4. hienbt.tamviet

hienbt.tamviet Thành viên nổi tiếng

hi, mn còn có ng nhà để check giùm, ship giùm chứ em làm chỉ có 1 mình vẫn phải cố đây :D

5. coberangsun08

coberangsun08 Thành viên chính thức

m làm thêm tòa loa loa cả cty bít, có khi fai rút kinh nghiệm hì

6. macuaxu

macuaxu Thành viên chính thức

Mình cũng làm như bạn đấy. Hạn chế nghe điện thoại tại vp. Nhất là khi có sếp thì phải hạn chế hết cỡ nghe điện thoại.

7. snow_rainbow

snow_rainbow

nói chung là phải "lén lút" 1 tí ạ, mình thoải mái quá thì k dc. dt thì ra ngoài hành lang ạ, còn trên mạng thì cũng phải chuyển trang thường xuyên về màn hình làm việc, chịu khó thôi ạ :( e đang đem sp ra đấu giá trên fb, cần đẩy bài liên tục mà cũng có dám liên tục lắm đâu :(

8. rongvang1505

uhm mình mà gửi tỉnh thì bắn cho chồng bộ đội về sớm check rồi đem gửi. Còn đơn nội thành thì tớ chỉ tin nhắn check rồi đăng tìm ship sau đó tranh thủ nghỉ trưa giao hàng cho ship ý. Cũng may là tớ chọn nhà gần chỗ làm thuê luôn. May cái công việc tớ liên quan đến mạng nhiều.

9. rongvang1505

nói chung là phải lén lút càng người cùng làm không biết càng tốt, đỡ phiền toái hii.

10. rongvang1505

rút kinh nghiệm bạn à, ai thật thân thiết thì mới nói còn đâu điện thoại không nghe nơi VP.

coberangsun08 thích bài này.
  11. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

đọc bài này em mới thấu tại sao vừa rồi sếp em rất thái độ với em, hóa ra e cứ nghe điện thoại ở cơ quan các mẹ ạ, lúc trước e bán mỹ phẩm Hàn Quốc, nhưng giờ thì thấy k ổn lắm, nên e lại tập trung bán hàng chính là bất động sản cho lành, người ta bảo nhất nghệ tinh, nhất thân vinh quả không có sai

12. nguyenlan04

nguyenlan04 Sofa Malaysia nhập khẩu da thật 100%

Trước kia em cũng bị tình trạng như mẹ nó. Nghề của em còn phải đi ra ngoài khảo sát số đo nhà khách, xem sofa góc trái hay góc phải thì mới tư vấn được. Sếp em thời gian đầu cũng tạo điều kiện hết sức( sếp người Hồng Kông). Nhưng em sau dần em cũng thấy thái độ thay đổi mặc dù em đã hạn chế hết sức. Về sau công việc bận quá đành xin nghỉ về làm cho tập trung. Kinh nghiệm của em là đừng bán gì tại cơ quan các mẹ nhé. Thật đấy.

13. coberangsun08

coberangsun08 Thành viên chính thức

tính m nó như vậy rùi ý, chả giấu đc hihi

14. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

ĐƯƠNG NHIÊN rồi, xếp nào dễ tính thì lâu ngày cũng thành khó tính thôi, nếu mình mà có nhân viên ko tập trung thế mình cũng khó chịu ý chứ :)

15. rongvang1505

.

Hi đúng rồi bạn, nhưng mình làm gì thì làm cũng phải đảm bảo công việc được giao. Làm ra làm được hết chỗ làm thfi về nhà làm bù.

16. haiduong1701

haiduong1701 Bắt đầu tích cực

Nếu làm VP nên kết hợp với 1 người nữa thì làm việc dễ hơn. Chứ 1 mình khó chốt lắm với lại khách hàng họ cũng cần gọi ĐT xác nhận nữa.

17. TamNguyen_88

TamNguyen_88 Thành viên tích cực

E cũng chủ yếu chốt trên diễn đàn là chính, e ko đi còm được nhiều lên chưa làm quen được nhiều mẹ lên cũng không quá nhiều đơn hàng trên diễn đàn, đồng thời bán trên face nhiều lên khách chủ yếu nhắn tin chứ không gọi điện
    Hàng thì: công việc của e hay phải ra ngoài lên mang theo tiện thì e ship luôn không thì đi làm về rồi mang hàng đi ship (e cũng không nhận quá nhiều đơn vì một mình không kham nổi), bán rẻ mà thuê ship thì sang tiền.
    Các mẹ thì sao????

18. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Mẹ nó đầu tư hoành tráng đấy. Có cả website cơ à.?

19. rongvang1505

Mình đầu tư web tự làm hết từ a- z hii, từ đăng bài quảng cáo, seo, chốt đơn. Tất nhiên là tớ phải cày đêm nhiều, chứ ngày mình ko làm đâu. ngày thì chốt đơn rồi chuyển cho chồng ship, hoặc đăng tìm ship rồi trưa về giao hàng cho ship.

20. rongvang1505

Mình thì diễn đàn không bán được vì bon chen quá, lên đây học hỏi và đôi khi để than vãn với các mẹ tí thôi.