Tranh luận: Ko Có Ngươi Phụ Nữ Xấu.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ngoctungphat, 24/9/2016.

1. ngoctungphat

ngoctungphat 0973.582.539

Nói ko có người phụ nữ xấu. chỉ có ng phụ nữ ko biết làm đẹp. Ai cũng thích đẹp ko riêng gì phụ nữ...
    nói vậy thì nói thôi chứ...ai chả muốn đẹp hở? chẳng qua còn phụ thuộc vào dk cs nữa chứ.
    ko đủ ăn.cs lo cơm áo gạo tiền thì time đâu lo làm đẹp. tất nhiên là nghèo đẹp theo nghèo. giầu đẹp theo kiểu giầu...muốn đẹp lắm chứ...riêng phụ nữ thiệt đủ dg.cho dù xh bây giờ đã tân tiến hơn nhiều nhưng vẫn cảm thấy phụ nữ vn hy sinh vì ck vì con nhiều quá các mẹ ạ.
    ví như e đây...ngày xưa khi còn đơn lẻ thân đơn gối chiếc. đi làm có tiền thì tranh thủ shpping.sắm sửa áo váy...đủ ...khi lấy chồng cái thì tính ấy đi đâu hêt.ko sắm sửa gì nữa, rồi có con...khiếp cái gì cũng con rồi cũng chồng.nghĩ đi nghĩ lại mình thiệt thòi hơn cả.mặc dù tất cả việc mih làm là tự nguyện ko ai bắt. khổ quá cơ.
    buồn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngoctungphat
    Đang tải...

2. nguoimetuyetvoi

nguoimetuyetvoi Thành viên tích cực

Cái gì cũng phải đánh đổi mà mn. Cố gắng sao cho vẹn toàn cả đôi đường thôi :)

3. habela

habela Thành viên đạt chuẩn

Phụ nữ trước khi lấy chồng còn sẽ sua các kiểu. Lấy chồng xong với 1 đồng trách nhiệm và công việc làm họ quên luôn việc chăm sóc bản thân. Thế nên nhiều người xuống sắc mà không hề hay biết. Họ quên luôn nhan sắc là vũ khí của phụ nữ cũng là 1 phần bí quyết của hạnh phúc, cũng là sự tự hào của người đàn ông bên cạnh họ.

4. Mẹ Bầu_02

Mẹ Bầu_02 Thành viên đạt chuẩn

Đấy là điều hết sức bình thường thôi mà. Lấy chồng, đẻ con thì phải dành thời gian chăm lo cho con cái, đẻ liền tù tì mấy đứa đã mất hết mấy năm rồi, cả ngày con cái, rồi công việc, chồng con, thời gian đi ngủ còn chẳng có huống gì thời gian chăm sóc cho bản thân. Nếu nhà có điều kiện lại khác, nhà ko có điều kiện thì lo cho con đã đủ mệt rồi. Bản thân mình cũng thấy, mình ko phải là người quá ăn diện nhưng cũng ko lơ là bản thân mà đến tận bây giờ, khi con lớn nhà mình đã 6 tuổi mới có chút thời gian cho bản thân. Nhìn lại thì quả thật, đã già rồi. Nên là phụ nữ thật khổ.

5. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

chuyện quá thường luôn. đc mấy mẹ lấy chồng rồi vẫn có thời gian để chăm sóc mình như hồi con gái đâu. Câu" k có phụ nữ xấu chỉ có phụ nữ k biết làm đẹp" giờ phải thay lại là " Không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ ko có tiền, ko có thời gian làm đẹp" mới là chuẩn nhất, hị hị. E giờ nhìn cũng chán quá.hic

6. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Thời gian thì ai cũng có như nhau mn ạ. Chỉ có cái người biết sắp xếp Cv thì có nhiều thời gian, người ko biết sắp xếp thì chả có thời gian.
    Làm đẹp thì cũng có nhiều phương pháp ko tốn nhiều tiền mà mình vẫn xinh đẹp.
    như mình lúc con gái chả có gì hấp dẫn, chả ai để ý.
    Đến ĐH vẫn chưa có người yêu. Rồi sau khi lấy chồng, mình lac quan, biết chăm sóc bản thân hơn, biết cách làm đẹp hơn nên giờ mình tự tin lắm. Nói thật là mình đẹp hơn ngày xưa nhiều. Biết cách trang điểm nữa.
    Trong nhà mình chỗ nào cũng có các sản phẩm làm đẹp, mình kể sơ qua thế này:
    Phòng tắm thì có 1 lọ Oliu, 1 lọ muối Natri để (rửa mặt, để tẩy da chết, để đánh răng, để làm nhiều thứ khác...)
    Trong tủ lạnh thì có: Sữa tươi ko đường, sữa chua, sáp ong, trứng gà....
    Trên bàn bếp thì có: lọ Oliu, lọ Dầu dừa, ...
    Trên tủ bếp thì có: Tinh nghệ, bột sắn dây, bột ngũ cốc..
    Trên bàn thì có: vitamin E, dầu Oliu ( bôi mặt, bôi tay chân...), đắp mặt nạ mua sẵn...

Nói chung là mình tạo ra sự tiện lợi cho việc làm đẹp. Có lúc đang nấu bếp cũng bôi dầu Oliu lên măt, tranh thủ đến lúc tắm thì rửa luôn. Chả mất giây phút nào.

Mình thấy làm rồi quen, và rất yêu thích việc làm đẹp.

7. hafiume

hafiume Thành viên sắp chính thức

chuẩn mn ạ! Mua cái j cho m lại nghĩ tiền ấy để mua cái này cái kia cho con còn hơn. Vài năm nữa nó lớn nó cãi lại, lại ngồi mà tủi thân mn nhỉ?

svngheo thích bài này.
  8. svngheo

svngheo Thành viên nổi tiếng

thì mh cg là 1 đứa con của mẹ mh mà mn, 1 mẹ nuôi dc 6 ng con nhưng 6 ng con k thể nuôi dc 1 ng mẹ, hic

hafiume thích bài này.
  9. chinhnguyen5588

chinhnguyen5588 Thành viên tập sự

mình chả có thời gian mà làm đẹp, nách hai đứa, dạy chúng nó học, chơi với chúng nó, rồi nhận việc về làm, tiền thì cũng có nhưng bảo hàng ngày dùng thiên nhiên để chăm sóc hiệu quả lâu lâu mới thấy thì mình ko có thời gian mà làm, chăm sóc da - mắt - tóc của ohui cũng có, the body shop cũng có, l'oreal cũng có (mua trong salon), cái gì tút tát ko đc thì mình có can thiệp một chút phẫu thuật thẩm mỹ (mình có nâng ngực ở bác sỹ Tươi trên Nguyễn Thái Học, HN), quần áo giầy dép cứ khi nào đi đâu mà đập vào mắt cái nào ưng là mình múc luôn chứ cũng ko dành hẳn một ngày hay một buổi để đi mua sắm. Mình như vậy nên trông cũng tạm ổn, con vẫn ngoan, chồng vẫn yêu và công việc cũng okey