Tranh luận: Chán Cảnh Thuê Nhà Nhưng Bỏ Lợn Đến Đời Nào Mới Mua Được Nhà Hà Nội?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi nam2nam4, 12/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nhutuan11

nhutuan11 Đặng Tuấn

Hiện tại thì gói vay mới của ngân hàng chính sách chưa thực hiện giải ngân được vì thủ tục còn khá khó. A/c có thể sử dụng hỗ trợ của chủ đầu tư C.E.O. Lên tới 50%, trả sớm CĐT càng vui ạ, không có phạt gì trả trước hạn. Kể cả ngân hàng chính sách cho vay cũng thường không phạt trả nợ trước hạn. Nên như thế a/c ạ. Chứ còn mua nhà ở xã hội, xong lại vay thương mại của các ngân hàng bt nữa, thì cũng áp lực tài chính lắm ạ. Không nên, không nên ạ.

Đang tải...

2. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Bể bơi thấy có ngăn ra 2 bên cho người lớn với trẻ con nhưng mà nhìn có vẻ hơi bé các mẹ nhỉ. Giờ tiết trời cũng mát mát rồi. Chứ nếu vào mùa hè vừa rồi cả khu kéo ra chắc chật ních người mất.
    Bù lại thì nhìn cảnh quan đẹp quá. Ra đây checkin cái rồi về up facebook sống ảo thì nhất :p

3. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Mầy tòa HH toàn bị dính phốt lên báo ý mẹ nó ạ. Nhà bác em ở Nơ 9B đây. Trước mua gần 3tỷ mà giờ rao 2tỷ không ai thèm ngó ngàng nên lại tiếc cứ để đấy cho thuê văn phòng. Cả bên đấy sáng đi làm tắc đường cũng oải lắm ạ

4. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

Mình ở đây thấy k có vấn đề gì như bạn nói cả. Còn tắc đường thì ở đâu giờ cao điểm chẳng tắc ah b. Trừ mấy chỗ xa trung tâm thôi

5. Gaubongvip

Gaubongvip Sỉ lẻ xe cho bé & gấu bông cao cấp

Ngày nào cũng đi về gần 30km, chưa kể nắng mưa. Nghe thấy nản quá b ui :((

6. nguyenlienlien

nguyenlienlien Thành viên tập sự

Mình mua ở Yên Nghĩa đi làm cũng 12km rồi cũng quen thôi. Sau trả hết nợ thì là nhà của mình còn đi thuê thì mãi ko có gì. Đợi tiết kiệm được thì khó lắm. Sau này làm ăn tốt hơn thì lại bán xa mua gần.

7. Gaubongvip

Chia sẻ với bạn
    Tiện đây mình cũng xin chia sẻ với bạn về chính hoàn cảnh nhà mình. Năm nay mình 28 tuổi, chồng 31 tuổi, đã có 1 bé gái (cưới sắp được 4 năm). Lúc trước vc cùng đi làm nhân viên cty tư nhân trung bình tổng lương khoảng 15-20tr/tháng (con chưa có, chi tiêu dè cũng chỉ để dư được 5tr/tháng ) và cũng nghĩ ko biết khi nào có tiền mua nhà. Sau khi bàn đi tính lại, vc mình quyết định nghỉ làm để mở kinh doanh riêng (hiện mình đang sở hữu thế giới xe cho bé www.bongkids.com và shop gấu bông cao cấp www.gaubongvip.com), mặc dù thời gian đầu có phần rất khó khăn vì đang từ môi trường công sở bước vào thương trường nhưng giờ mọi thứ đã ổn hơn, thu nhập trung bình (sau khi trừ chi phí) nhà mình cũng bỏ dư tối thiểu 50 tr/tháng (bây giờ chi tiêu thoải mái hơn nhiều so với ngày đi làm công ty). Và việc mua nhà với vc mình bây giờ ko còn là ước mơ xa vời nữa.
    Mình nói như vậy để bạn biết là muốn có tiền mua nhà thì cần phải bứt phá, cần phải làm một cái gì đó cho riêng mình chứ đúng là cảnh đi làm công ty lương bèo bọt thì chán lắm. Chúc bạn thành công

thuydo2211 thích bài này.
  8. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Hồi trước khu đó rất hot. Xong giờ mọc lên nhà ở xã hội nhiều quá, nhất là mấy tòa HH nên thành ra các tòa Nơ có từ trước bị chênh lệch nên mất giá đó mẹ nó ạ
    Nhà ở xã hội diện tích nó bé nên giá rẻ phù hợp với tầm tiền của nhiều người hơn.

9. thuydo2211

Em nói thật chứ 12km ngoại thành nó chỉ ngang tầm 2km trong nội thành mà thôi. Ở bamboo mà đi cái đại lộ thăng long phóng chắc chưa đầy 10p là vào trung tâm rồi. Đường rộng cứ thế mà đi chứ không có lo kẹt xe bao giờ

10. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Hỏi thật là có ai mua đc nhà HN bằng đồng lương k nhi?

11. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Nói có thì không phải, mà nói không cũng không đúng. Vấn đề là trong thời gian bao lâu thôi. Còn nếu chỉ trông chờ vào đồng lương thì chắc là sẽ rất khó nếu không đi vay đấy ạ :D

12. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Thì vào nội thành mình lại tắc như những người ở đó thôi ạ. Cái này thì em thấy khắc phục cũng không phải là vấn đề. Mình đi sớm hơn 15-20p cũng được ạ. Có khó là nếu phải đưa con đi học trong đó nữa thôi ạ. Nhiều chị ở cơ quan em cũng đang trong tình trạng đưa con đến trường rồi đến chờ công ty mở cửa. Sáng dậy cũng vội vàng lắm

13. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Nhà mình trước ở bên khu Xa La tòa nhà 35 tầng mà có 4 cái thang máy. Chờ thang máy cũng mất kha khá thời gian đấy. Những nhà mà ở tầng kiểu trung trung là hầu như sẽ bị bỏ qua vì thang máy tới tầng 17, 18 là full rồi.
    Mà full thì nó xuống lèo 1 cái xong lại lên còn đỡ. Nhà nào cho cái xe đẩy vào là chiếm hết chỗ, chưa đủ nặng thì đến tầng nào nó cũng mở. Bó tay luôn

14. melinh2008

melinh2008 Thành viên tích cực

Nhà mình ở khu chung cư cũng thuộc loại khá cao cấp ở Hà Nội mà vấn đề thang máy còn đau đầu huống chi Xala.

15. Gaubongvip

Chắc e từ bỏ ý định mua chung cư (vì các mẹ ko nói e ko biết thang máy cũng tắc :(()

16. thuydo2211

Căn bản là mấy dự án cua bác Thản toàn xây 3 chục tầng là 1. Cái nữa là mỗi tầng có đến 23, 24 căn như bên CT8, CT10 tuần vừa rồi tắc cứg đoạn cầu Tó bị lên báo đấy. Nguyên chỗ đấy ồ ạt ra thì không tắc mới lạ. Hầm gửi xe lúc nào cũng full.
    Cũng may được cái Bamboo garden bên này 9 tầng nhưng cũng có đến 6 thang máy cơ ạ. Các nhà tầng 2, 3 thì thông thường e thấy toàn đi bộ luôn ý. Chỗ để xe cũng rất thoáng

17. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

Đọc tâm sự của mn xong mới thấy m còn trẻ và còn cơ hôi, thôi cùng nhau cố gắng.

18. lucilucency

lucilucency Thành viên tập sự

Nghĩ lại cũng buồn bao giờ mới có chỗ ổn định ở hà nội. Với đồng lương như của mình bây giờ chắc ko tưởng quá

19. phuonghaohoa

phuonghaohoa Thành viên mới

20. phuonghaohoa

phuonghaohoa Thành viên mới

15tr còn k sống dk sao. 2 vợ chồng tôi còn có 9tr vãn Ok

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.