Tư Vấn Bác Sĩ Nhi Khoa Của Bác Sĩ Nội Trú

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi jadecloudshop, 21/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. DR.PHƯỢNG

DR.PHƯỢNG Thành viên chính thức

Như đã trao đổi với chị và các mẹ khác là mỗi cháu sẽ có cách điều trị khác nhau, không có phác đồ chung cho tất cả và bs nào theo dõi cháu sát nhất thì thường có phương pháp điều trị có hiệu quả và có lộ trình cho từng cháu!
    khuyên chị nên khám bs dinh dưỡng ở viện nhi TW hay viện dinh dưỡng, nhờ bác đó theo dõi tăng trưởng cho cháu nhà mình>>từ đó bs biết được thói quen, cách ăn uống ...và điều chỉnh thuốc hợp lý được chị nhé

Đang tải...

2. lycat

lycat Thành viên tích cực

Vâng,cháu ngủ ít như vậy nhưng dậy vẫn tươi tỉnh vui vẻ chơi.chỉ là cháu ngủ ít quá nên em lo sẽ k lên cân bs ạ.em thấy nhiều mẹ có con ngủ ít,khó vào giấc nên cho con uống Soki Tium thì cháu ngủ tốt hơn vui vẻ hơn.em có nên cho con uống k bác sĩ?
    Thêm vấn đề nữa ạ:
    1.
    Ban đêm có lần cháu bú 10p là ngủ 1 mạch 3 tiếng mới dậy
    Ban ngày có những lúc cháu bú cả tiếng 1 bên nhưng nhả ra thì lại k ngủ mà cứ ngủ gà ngủ gật đặt xuống lại dậy.cho bú bên còn lại thì cháu vừa bú vừa chơi thậm chí k bú nữa.
    như vậy có đc coi là cháu đã ăn no rồi hay k ạ.
    2.
    Em thường cho cháu mặc body cộc tay phần chân thì dài qua đầu gối,lúc ngủ bật điều hoà 28 độ với tốc độ gió bình thường,em đắp cho cháu khăn vải màn 3 lớp và có mắc màn.như vậy thì có cần đi bao tay bao chân hay k.có lúc sờ chân và tay cháu những chỗ k có áo hay quần thì cảm giác dính dính.
    Có phải thân nhiệt trẻ bao giờ cũng cao hơn người lớn k thưa bác sĩ
    Mong bác tư vấn giúp

Sửa lần cuối: 27/9/2016
  3. Trịnh Ngọc Dũng

Trịnh Ngọc Dũng Cho đi niềm vui, mang về hạnh phúc

Vâng, cảm ơn Bác sĩ! Em sẽ trực tiếp ra đó nhờ Bác sĩ thăm khám cho bé. Bác làm ơn cho em xin sđt để em tiện liên lạc ạ. Nếu thấy bất tiện Bác sĩ inbox giúp em.

4. snowlight1

snowlight1

bé nhà m hiện tại được 3 tuổi, bé ăn uống bình thường, sức khỏe trộm vía, mỗi cái là răng của bé từ hồi bắt đầu mọc là cứ mòn dần, cụt hết, nhất là hàm trên là răng cửa. Giờ m phải làm gì bác sỹ ơi, tư vấn giùm mình với, cảm ơn bác sỹ @DR.PHƯỢNG

5. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

cho e hỏi chút với bác sĩ.ku ti nhà e cuối năm nay là 4t rồi ạ.nặng 20kg cao 110cm nhưg ko hiểu sao ko chịu ăn cơm ăn mỗi may hạt thôi ạ toàn ăn cháo ăn cháo còn thỉnh thoảng vẫn oẹ e khổ quá ko biết sao với ông con nữa .làm sao để cháu ăn dc cơm đây nữa.cháo còn thấy khổ cơ ah.

6. hongnhung2014

hongnhung2014 Thành viên tập sự

Nhà em ở tp hcm. Em đi bác sĩ trưởng khoa nhi đồng đó. Nhg bác sĩ nói bị hoài đến 5 tuổi mới đỡ. Nhg e ở nhà chăm bé. Thăm khám cho uống thuốc đúng đủ liều nhg vẫn vài bữa là bị lại. E thay đổi cách chăm sóc tích cực cho bé đỡ nôn trớ để đỡ tái phát. Nhg h lực bất tòng tâm. Hok biết có bác sĩ nào tư vấn giúp trường hợp của con em hok?
    Bé 26 tháng mỗi bé dc 12 kg ah. lại bệnh hoài.

7. nguyentrang247

nguyentrang247 Thành viên chính thức

Cảm ơn bsi ạ

8. jadecloudshop

jadecloudshop

Jade đã mở topic riêng từng hạng mục rồi. Cả nhà hỏi bác sĩ vào đúng hạng mục giúp Jade nha.

9. NgoanTrinh

NgoanTrinh Bắt đầu tích cực

Bác sỹ cho e hỏi với ạ:
    Bé nhà em 1 tháng 4 ngày ạ, cháu bị đờm nhiều có lúc lại như khụt khịt mũi, lúc cháu 14 ngày bị viêm phổi điều trị 11 ngày thì khỏi ạ, cách đây khoảng 1 tuần e đã cho cháu đi khám bsy bảo phổi bình thường chỉ có đờm và cho uống prospan ngày 2ml 2 lần ạ. Nhưng tới nay cháu vẫn nhiều đờm có lúc như khịt mũi và đêm ngủ cháu vặn mình rất nhiều ạ. E vẫn nhỏ nước muối và hút mũi cho cháu ngày 3 lần ạ. Vậy thưa bsy e có cần cho cháu đi khám lại ko ạ và có cách nào cho cháu hết đờm và đỡ vặn ko ạ?
    E cảm ơn bsy ạ!

DR.PHƯỢNG thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.