Tranh luận: Mua Sắm Trên Lamchame Cac Mẹ Thấy Thế Nào? Cần Lưu Ý Những Ý,các Mẹ Cho Cao Kiến Nhé.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi van vinh, 8/7/2013.

1. lantim1110

lantim1110 Thành viên rất tích cực

Ðề: Mua sắm trên lamchame cac mẹ thấy thế nào? cần lưu ý những ý,các mẹ cho cao kiến nhé.

Em cũng như bạn này nè. Mua cũng kha khá trên lamchame rồi. Đâm ra ngày nào không vào lamchame là không chịu được :)

Đang tải...

2. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Ðề: Mua sắm trên lamchame cac mẹ thấy thế nào? cần lưu ý những ý,các mẹ cho cao kiến nhé.

Đã đi buôn bán thì ai cũng muốn mình có lãi. thế nên trên LCM cũng vậy em thấy mỗi người một giá, tuy nhiên hàng của mẹ nào tốt, chất lượng thì vẫn đc nhiều ng mua tuy giá có đắt hơn. hi hi

3. Giaanh19

Giaanh19 Bắt đầu tích cực

Mua trên làmcha mẹ: Điều lưu ý là cần xem sản phẩm và nguồn gốc, sự nhiệt tình của người bán
    Bán trên lamchame: Cũng là hai điều trên nhưng đầu tiên là thái độ của người bán đối với người mua (có lần mình mua quần áo của một mẹ trên này mà đến nơi thấy thái độ chán quá nên mình không mua nữa,)

4. Me Huy Long

Me Huy Long Đồ KM giá rẻ và bỉm Bobby

Mình cũng hay mua và bán trên LCM, nhưng m ít mua thực phẩm vì mình rất sợ khâu ATTP, những hàng khác thực ra gần nhà cũng có giá cũng có thể bằng nhưng m vẫn thích mua trên LCM để ủng hộ các mẹ, ngoài mua bán m học hỏi nhiều kinh nghiệm của các mẹ lắm, còn mục thanh lý m chỉ xem chứ ko dám mua vì ko biết ntn cả và cũng thấy nhiều mẹ nhất là các new member thì rất sợ...???

5. Mẹ.bimbim

Mẹ.bimbim Zalo/Viber:0046765672828(Sữa Semper)

Lúc trc e lập tk trên lcm cũng chỉ để mua đồ oln thôi.Vì ở nhà chăm con cũng chẳng có tg để đi ra ngoài mua nên cứ có ý định mua đồ là vào lcm tìm:)
    Mua hàng toàn các mẹ có con nhỏ như mình,các mẹ giao hàng rồi tranh thủ buôn luôn tình hình con cái tnao:d

6. thienly_haonam_hanoi

thienly_haonam_hanoi Thành viên chính thức

Mình cũng mua rồi cũng bán hàng trên này, có cái nhận xét sau :

- shopping thì mình giống mọi người ko ngoại lệ rùi, nhưng con gái, ai cũng mua được hàng rẻ nhất trong cùng 1 loại mặt hàng, mà trên này mình thấy ổn, mình cũng mua được cho bé nhà mình khá nhiều đồ trên này. Tuy nhiên không phải đồ nào cũng tốt cả, nhưng giá tốt nhất trong đồ đó. Nên mình cũng hay săm soi trên mạng tìm mua đồ.

Tốt nhất là mua đồ gì, nếu có chứng minh xuất sứ thì tốt, ko thì phải dựa vào kinh nghiệm của mình mà mua, đôi khi bạn mua trên lcm đắt hơn các web giao bán khác thì cũng phải chịu vì mình chưa tìm hết, tìm kỹ đúng ko? Nhưng chắc chắn một điều quy luật bất biến : " các cửa hàng lớn sẽ đắt hơn trên này, cửa hàng càng to, càng lớn càng đắt :D, vì bọn họ phải tính lãi cả vào thuê mặt bằng cửa hàng. "

Nên tìm trên mạng rẻ hơn ngoài là thế, nhiều người ko thuê mặt bằng, chỉ buôn bán trên mạng, và lấy hàng về nhà mà.

Hj, có đôi lời, hi vọng mẹ nào thích mỹ phẩm Hàn Quốc, thử qua nhà em xem, nhà em không nói gì tốt, nhưng em vẫn ưu tiên cái xuất sứ, cố gắng tìm hàng mua từ showroom để khỏi bị fake, tất nhiên có cả hóa đơn của showroom.

7. Tran Nhu

Tran Nhu Thành viên tập sự

Bây giờ em mới biết mua sắm trên này đấy :):):):)

8. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

em bán hàng và cũng mua hàng trên này
    Trước hết là bán hàng,,, e thấy ngoài những khách cho e boom là đặt xong mất hút thì đa phần là tốt ạ, các chị mua hàng nhiệt tình, chọn nhiệt tình và em ship cũng nhiệt tình chăm sóc, phản hồi oki luôn,,,, phục nhất mấy mẹ mua nhiều toàn alo k cho tên đăng nhập lamchame nên e chỉ hỏi han trên zalo và các mẹ cũng hài lòng về sản phẩm nhà em
    Mua hàng: trước e cũng hay mua đồ trên này chủ yếu thời trang, mỹ phẩm, đồ thanh lý thì mua 1,2 lần, tặng đồ 1 lần nói chung kinh nghiệm rút ra là cứ tìm hiểu sản phẩm, kỹ so sánh sản phẩm với thực tế hoặc với bác google ạ
    còn đồ thanh lý mua 10 thì chỉ hài lóng 5,6 mn mua gì tốt nhất là cứ qua xem trực tiếp mắt thấy, tay sờ thì tốt nhất ạ

9. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

E nếu mà mua tlý thì phải xem tận nơi. Có lần mua áo khoác của 1 mẹ, 250k, trên ảnh đẹp lung linh, hôm b ý giao thì mẹ e nhận. Về nhà e sốc. Ko khác j cái giẻ lau nhà nhà e, vừa cũ vừa bẩn. Gọi điện thì b ý ko nhấc máy, nt ko trả lời. Thôi xác định e ngu 1 lần. Cái áo đó e lót cho con mèo cho đỡ phí. Nhớ và tiếc mãi.

10. hoannha

hoannha Thành viên nổi tiếng

E chủ yếu là mua chứ bán thì ít, nói chung là hài lòng với các mẹ, học đc các mẹ rất nhiều. Duy có đợt gần tết e bị 1 vố và cũng suýt bị 1 phát may nhờ 1 mẹ vào cảnh báo. Lúc ấy nhìn đời đang phơi phới màu hồng, mẹ ấy vào cảnh báo phát xong gặp luôn, rồi 1 vụ đang giao dịch phải ngưng hẳn vì sợ, và mẹ ấy cũng gặp đúng cái nick ấy huhu rút lại đúng như cm nói, phải cẩn thận vì ngoài những mẹ có tâm ra thì cũng có khối kẻ lợi dụng dd để làm điều bất chính

11. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

Mình thấy cần check kỹ thông tin người bán hàng và đợi xem feed back

12. me-cubi

me-cubi

mình thấy trên diễn đàn này mua bán dễ và thật chất nhất so với các trang bán hàng khác hiện nay.

13. vongan2608

vongan2608 Thiết kế

Mình cũng không biết lamchame có bán hàng trên này . Cảm ơn bạn cho mình biết thông tin này để mình dạo 1 vòng xem thử lamchame có những mặt hàng nào uy tín thì mình có nhu cầu mua ngay . Chúc diễn đàn lamchame càng ngày phát triển

14. Đặng Thế Nhật

Đặng Thế Nhật Thành viên sắp chính thức

trên LCM nhiều thương gia tốt nhưng cũng có người làm ăn chụp giật.
    tốt nhất cứ cẩn thận hỏi, ko chả đc bao nhiêu lại mua cục tức vào người.