Tâm sự Hay Là Không Cưới Nữa ...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi phamthuy501, 20/9/2016.

1. quyettien1994

quyettien1994 Thành viên tích cực

2. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Lấy chồng phải theo nhà trai. Nếu nhà gái cứ nhất nhất theo ý thì e rằng hôn nhân sẽ rạn nứt.
    Vợ chồng lấy nhau là cái duyên, k phải cứ ngày đẹp thì ở với nhau trọn đời và cũng k phải vì ngày xấu nên bỏ nhau đâu em.

phamthuy501 thích bài này.
  3. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

ôi, mẹ bác máu thật đấy
    thực ra thì ngày cưới ngày xin ai cũng xem xét cẩn thận vì là chuyện quan trọng của cả đời người
    e nghĩ nhà trai ấy mẹ chồng và chồng sắp cưới của chị nếu họ k xét nét câu lệ thì cưới luôn tháng 10 âm cũng được, chuẩn bị nhanh thôi mà, chụp ảnh cưới 1 tuần là lấy, bạn bè mua sắm kế hoạch cũng nhanh thôi

4. phamthuy501

phamthuy501 Vì Em đã có Anh

Chồng sắp cưới của em đưa ra phương án là dạm ngõ,ăn hỏi,đăng kí theo ngày giờ mẹ em đưa ra còn tổ chức tiệc cưới thì để ra Tết mới làm. Em thấy cũng hợp lý thế mà về nói mẹ,mẹ vẫn không chịu,kêu ngày cưới mới quan trọng chứ ăn hỏi tính làm gì >_<
    Đáng lẽ là chuyện vui mà chả hiểu sao em cứ thấy nản sao á,chán chả buồn tính nữa luôn. Em còn bảo chả nhẽ cứ buông xuôi,tới đâu hay tới đó cho rồi,hic.

5. nguoimetuyetvoi

nguoimetuyetvoi Thành viên tích cực

Con gái có thì, mẹ chị cũng muốn tốt cho chị thôi, e thấy vấn đề ở chồng chị ấy, chị gái e cũng cưới gấp trong vòng có 2 tuần để chuẩn bị mọi thứ vì bố chồng chị ấy bệnh nặng. chứ chị có hẳn 1 tháng chuẩn bị là thoải mái rồi. Chúc chị và gia định sắp xếp ổn mọi việc và có một lễ cưới như mong đợi :) !

6. titcoi92

titcoi92 Thành viên tích cực

Cưới thôi mn ạ. :)

7. LinhChi_89

LinhChi_89 Bắt đầu tích cực

kiểu này cx khó c nhỉ quá nhiều người phải chiều lòng thôi thì làm buổi họp gia đình xong để chốt 1 ngày đc nhiều người đống ý nhất hoặc hợp lý nhất ! Đến tuổi cưới rồi c ơi !

8. phamthuy501

Hiện giờ em thấy mẹ cũng xuôi xuôi rồi,cũng phải vận động bà ngoại nói đỡ thêm cho em đấy ạ. Chắc có lẽ sẽ chốt tháng 11 âm thôi. Em cũng chỉ mong niềm vui được trọn vẹn thôi :)

thuy84 thích bài này.
  9. trinhph88

trinhph88 Thành viên tích cực

chúc em hạnh phúc

mong_anh_ve thích bài này.
  10. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

cứ từ từ mà dàn xếp cả 2 bên thôi mẹ nó ạ

11. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

Đợt mình cưới, vì quê xa nên phải cưới 2 nơi. nhà gái trước nhà trai 1 tuần. Mẹ chồng mình nghe ai nói là không được mặc váy cưới 2 lần sợ hôn nhân k tốt đẹp, thế là đợt ý, hôm sau là tổ chức cưới ở nhà gái, nửa đêm bà gọi điện bảo hôm sau không được mặc váy cưới, chỉ mặc áo dài thui. Làm mình tức muốn chết, vì đã chọn được váy cưới đẹp ơi là đẹp rùi, tức nổ mắt mà vẫn phải nghe theo đấy. Ấm ức mấy năm rùi, chỉ biết trút giận lên chồng thui.

Nên mình thấy mn khuyên b không sai đâu, mình là con gái, lấy chồng chuyện xem ngày giờ thì nhà trai quyết. Trừ khi ngày đó quá xấu thì mới can thiệp và góp ý thôi

12. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Bây giờ chuẩn bị cho cưới xin cũng nhanh thôi, dịch vụ hỗ trợ đầy ra thoải mái lựa chọn. Mẹ của bác chủ có vẻ tín ngưỡng khiếp nhỉ.
    Năm ngoái mình cưới, ba mẹ chọn đúng ngày 8/3, bảo là vào cuối tuần tiện cho nhiều thứ thế là đẹp rồi. Quan trọng vẫn là hai đứa sống với nhau hạnh phúc và sinh cho bố mẹ hai bên đứa cháu kháu khỉnh. :)
    Bác chủ sớm cưới đi thôi, còn "sớm" gì nữa.

13. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

hihi, ngày nào cũng dc không quan trọng, quan trọng là hai người đủ hiểu để mà đủ thương dc nhau, có thể sống hp trọn đời. Bạn có thể nói chuyện với anh ý về quan điểm của mẹ, bạn cũng nói ch với mẹ về lý do anh ý muốn tổ chức ra tết. Rồi thống nhất ngày. hihi

14. thuy84

thuy84

hihi vừa đọc bài đầu tiên chị còn chưa nghĩ được cách gì giúp em, thế mà đọc đến đây đã thấy mẹ em xuôi xuôi rồi. :D Chúc mừng nhé! Chốt tháng 11 âm là tốt rồi, còn 2 tháng chuẩn bị. Chờ tin vui của em :D
    Mẹ đẻ vẫn là người rất thương mình, muốn làm cho mình những điều tốt đẹp nhất ^^

15. mẹ của pizza

mẹ của pizza Thành viên chính thức

chuyện này thì cũng đâu khó giiar quyết, 2 gia đình nc cùng nhau thống nhât thôi, bạn yên tâm bố mje cũng chẳng làm quá đâu

16. sky_amway

sky_amway Thành viên tích cực

Chắc mẹ đẻ lo ở tầm tuổi của chị thì sẽ buồn đó. Bố mẹ đẻ em quan niệm ngày tháng do nhà trai quyết định. Quan trọng do anh cũng muốn thế, còn chị có thoải mái không? Nếu chị cũng suy nghĩ rồi và không vấn đề gì thì tâm sự với mẹ đẻ thôi, mẹ sẽ ủng hộ vì hạnh phúc con gái mà. Cơ bản, mẹ rất thương chị.

17. phamthuy501

Cuối cùng thì mẹ em cũng quyết định nghe theo bên nhà trai rồi ạ,bà cũng không làm căng hay khó chịu gì nữa,cũng do em lo lắng quá nên mới suy nghĩ nhiều. Giờ thì chỉ còn chờ làm cô dâu nữa thôi :)

thuy84 thích bài này.
  18. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Mẹ chị nghĩ thế cũng muốn tốt cho mn thôi, sang tháng 11 thì sang tuổi mới 33 tuổi ko nên cưới mn ah. Theo e thì có thờ có thiêng có kiêng có lành mn nên nói khéo để nhà trai chuẩn bị, lấy vợ xem tuổi đàn bà mà, còn nếu nhà chồng ko nghĩ đc thì cũng chịu thôi, hạnh phúc cả đời mà mn lấy muộn rồi thì cẩn thận vẫn hơn ah, đây là ý kiêng riêng của e thôi ah

19. thuy84

thuy84

Ý có người đeo nhẫn cưới rồi kìa, hihi, xin chúc mừng ^^

20. minhle456

minhle456 Thành viên chính thức

chuẩn đó ạ